Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani tunaoomba kazi tuwe makini

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Baba Erick, Jan 27, 2012.

  1. Baba Erick

    Baba Erick JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sina hakika kama nimekosea ila nilikuwa nafanya kazi ya ku-shortlist watu nikagundua madhaifu mengi ambayo naona sii vibaya nikayasema.

    1.KUTOFUATA MAELEKEZO NA REQUIRED QUALIFICATIONS.

    Ni tatizo kwani kampuni inapotangaza wanataka mtu wa level fulani wanaangalia factor nyingi sana ikiwepo uwezo wa kumlipa mtu so wala usipoteze mda wako kuomba kazi ya mtu wa diploma ile hali una degree au certificate.

    2. KUTOKUWA SERIOUS

    Watu wanatuma copy za application letter/poor editing
    i.e kazi unakuta haijatangazwa kwenye gazeti lolote au website ya kampuni ila unakuta ...advertised on the Gurdian of 12/1/2011 ile hali kazi imetangazwa mwaka 2012 or ... advertised at your website... ile hali hata kampuni haina website ni hayo tuu!
     
  2. UKWELIWANGU

    UKWELIWANGU Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    good idea
     
  3. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    baeleze!!!!
     
  4. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Ukiona hivyo ujue msoto kitaani...maisha magumu kaka...
     
  5. c

    christer Senior Member

    #5
    Jan 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli kaka mtu ana aply bila edit barua yake.

    tutajirekebisha
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    hiyo inahusiana vipi na kukosea kosea anakoongelea mhusika. Hata kama ni msoto ni heri basi kama kazi wanataka mwenye 1st degree, wewe hata kama una ya uzamili bora uandike una ya kwanza kuliko kutaja hako kadigrii ka uzamili
     
  7. B

    Baba Collins JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2012
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Shukrani mkuu tutajirekebisha.
     
  8. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    mbona mimi niko makini lakini hata usaili sijawai kuitwa au mnazungumzia wale wa memo wawe serious kama ss...
     
  9. c

    christer Senior Member

    #9
    Jan 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha kukata tamaa wewe.labda unakosea kuamba qualification ambazo siyo zako mfano experience na kipengele cha related field,
    ila utapata kazi kirahisi mpaka ushangae
     
  10. c

    christer Senior Member

    #10
    Jan 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naomba niongezee kipengele cha wasiwasi kwenye interview.

    please tujitahidi kuficha stress siku ya interview sawa ushapigika sana lakini ukifanya interview na stress unaoneka huja tulia na kukosea kosea either spelling au swali lenyewe.kwa kina kaka jamani angalia sana nywele na ndevu zenu jinsi ya kuvaa.msichoke saaana bwana.
     
  11. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye mavazi ndugu Krister, nenda zanzibar ukute watu walioitwa kwenye usaili wanavyodress. masandals, kakupigia na kofia yake ya kuswalia, shati au flana haijachomekewa, kakupigia jeans ama kadeti, dizaini kama vile katoka home tu kwenda kununua vocha dukani. mwengine kumuimpress mwajiri basi atakuja na miwani ya jua kabisa kaining'iniza utosini
     
  12. s

    sawabho JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Kama haikutangazwa mtu anawezaje kuomba kazi, atafahamujie kuwa kuna nafasi ya kazi wakati huo? Nyie ndo wale mnaotoa vimemo kwa wapenzi, watoto wa shangazi, wajomba wakati muda wa maombi ulishapita, wakileta barua mnazichoka katikakati ya zile zilizokwwisha kupokelewa, matokeo yake mnaajiri watu wasioweza hata kuandiaka barua ya kiofisi. Hebu nawe jiuliza, kama kweli hukutangaza kazi, maombi ya kazi yanaletwaje na wewe kuanza kufanya shortlisting?
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Acheni kucomplicate ishuz na kutisha watu.
    Kwani mtu mwenye degree haezi kufanya kazi za mtu mwenye diploma kwenye sekta ileile?
    Halafu pia sidhani kama kuna mtu anayependa kusubmit kazi yenye typos, ni kwamba tu mtu unaeza ukawa uko cafe upo ktk mazignira ambayo ni controlled, cha msingi kwa mtu unayepitia hizo applications uwe unaangalia mambo ya msingi zaidi yanayohusiana na kazi husika, sio mtu kakosea kwenye 'is' kaweka 'in' basi unaweka application yake pembeni..msiwe wanoko.
     
  14. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    IQ ukiwa pungufu inaleta shida sana
    OTIS
     
  15. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #15
    Jan 27, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    arifu hutaki keuelewa au unataka kubisha.....hata keybodi S na N ziko mbali sana.....how kamu mtu unapeleka kidole kwenye S ilio kushoto kabisa na kuacha N ilio mbali sana na S?
     
  16. Baba Erick

    Baba Erick JF-Expert Member

    #16
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hebu soma maelezo yangu vizuri acha kukurupuka ndugu. Nimesema unakuta kampuni haina web au hawajatangaza kwenye gazeti wametangaza sehemu ka jamiiforum au zoom lakini mtu anaandika kama nilivyoeleza
     
  17. +255

    +255 JF-Expert Member

    #17
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Naomba umjibu hy mistari mitatu ya kwanza, jamaa ana swali lina logic. Hayo maneno mengine yanayoendelea fanya ka haujayaona.
     
  18. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #18
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    maana ya essential skills na desired skills ni nini?
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kaa pembeni, huna jipya.
     
  20. neyl

    neyl Senior Member

    #20
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    inawezekana kuomba kaz bila kutangazwa mfano mimi huwa naandika barua office mbali mbali post inayorelate na field yangu zen naenda mjin nasambaza nyingne naitwa interview nyingne napotezewa hata hapa nilpo nilileta tu bila tangazo ingawa nafanya one year contract na simjui mtu yeyote humu ndan ya ofisi
     
Loading...