Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani tukubali, tukatae: Wahaya Waliusumbua Utawala wa Awamu ya Kwanza Miaka ya 1980s!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by trachomatis, Mar 10, 2012.

  1. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    I. Nimekumbuka wale jamaa walio-engineer Mapinduzi,nadhani 1983-84.. Baadaye nitaweka jina lake. "Uncle somebody" walikuwa na ma-nickname wengine kama ya Kiingereza.

    II. Naomba radhi kwa kukiondoa kipande hiki.. Maana kimepatiwa majibu na kila mmoja alikuwa anarudia hapohapo tu..
     
  2. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Na hata kipindi kilichopita vilevile,walikuwa maarufu kwa pilikapilika za utapeli na kunufaika nao kwa kutumia "usomi" wao...

    Mfano kuna wakati mambo ya forgery yalipokuwa yamepamba moto,yaani saini,mihuri bandia,na hata miaka fulani vijana walipokuwa wanazuzuka na kwenda Marekani,wao ndiyo walikuwa vinara.

    Kuna Nkrumah St palikuwa ndiyo centre yao.
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Ndege haikutekwa na wahaya, walioiteka walikuwa WAKONONGO - kabila linalopatikana kwa Mizengo: Mousa Memba, Yasin Memba na mdogo wao Masoud Memba.
     
  4. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Asante kwa kuweka mambo sawa, huyu jamaa alikuwa anataka kuwapakazia wahaya bure!!!! Arudi afanye research upya sio kukurupuka na kuwapakazia wahaya!!!!

    Tiba
     
  5. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    hivi kwa nini nyerere hakumsamehe member Lee? maana nambiwa member lee alifia gerezani kwa mateso makali ajabu.
     
  6. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hii stori umeanzia juu juu sana mkuu, kuna wengine hatujui ilianzaje, wapi ilitekwa na ni lini ilikuwa, ilikuwa na abiria wangapi? Capt Mazula nadhani huyu alikuwa jirani yangu mwanza kama sikosei, niliwahi kumfundishia mtoto wake tuition ya hesabu miaka 12 iliyopita!
     
  7. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ingefaa swali hili ukamuulize Nyerere ndiye mwenye kujua kwa nini hakumsamehe.
     
  8. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Asanteni... Ndiyo maana ya kuyaleta kwenu ili kuweka mambo sawa...

    Mwajua tunakosa "archives"... Baadhi ya mambo hujui "u-Google" ili uyapate.. Lakini JF,tunakutana watu wa aina mbalimbali,na haya mambo ni muhimu kwa historia yetu na yakajulikana kwa vizazi vya sasa n vijavyo..

    Sikuwa na nia ya kupotosha..
     
  9. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mi mwenyewe sina data kamili.. Ilikuwa inatokea Mwanza kwenda KIA,kisha iende Dar.. Sasa sijui kama Dar ilifika ama la..

    Idadi ya abiria sina,ila tarehe ya tukio ilikuwa 26/02/1982..

    Walikuja kupokelewa na umati wa watu pale Trminal One..na ilikuwa inaripotiwa live kupitia stesheni ya redio..
     
  10. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Waitu mshanage..

    Sikuwa na nia ya kuwapakazia,ila nilisikia so kwa kutaka kuweka records zangu sawa ndiyo nikatupia hii thread..

    Haya basi na kwa hayo mengine..
     
  11. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Asante kwa taarifa.

    Je kuhusu hayo mengine.. Ni ujasiri walionao,au usomi waliokuwa nao kipindi hicho,ama kutokana na nini..
     
  12. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,997
    Likes Received: 1,921
    Trophy Points: 280
    Wakuu Joka Kuu,Jasusi,SlidingRoof na wazee wengine waj JF ndio wanaweza kusaidia stori nzima ilikuwaje! Ktk wakongwe wa historia wanaostahili tuzo humu JF Joka Kuu na MM Mwanakijiji wanatisha sana! Lakini huu mkasa upo humu uki search utaipata.JF imeshajadili mengi mno toka 2006!
     
  13. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #13
    Mar 10, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wahaya?:A S 13::A S 13:.

    ...Mkuu wacha kuwaonea shemeji zetu, bana..
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mnadanganyana tu, hivyo ni visa tofauti na sikumbuki kama kulikuwa na Muhaya.

    Wahaya ni watu wema sana na walisaidia sana vijana wa zamani wa Dar. Hususan mitaa ya Kisutu, Morogoro Rd. na Gerezani siku hizo walikuwa maarufu kama "mabota".

    Hatuwasahau kwa ukarimu wao wa kukaribisha wageni walipowatembelea na "kariiibuu" na pia walikuwa wana huruma sana na wageni na kuwakopesha ilikuwa ni jambo la kawaida. Tuwaenzi kwa hilo.
     
  15. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Asante kwa taarifa,na naipokea kwa mikono miwili..

    Nami nachukua nafasi hii kuwapa credits akina Jokakuu,MM/jiji,na Sliding roof..
     
  16. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Sorry bana.. Nilikuwa nataka kuweka archives zangu sawa kichwani.. Sasa unaona watu wanavyoleta nondo,mi na wewe tutafaidika nazo..
     
  17. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Angle uliyoko inahitaji thread ya peke yake..
     
  18. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mhh! acha utundu bwana!
     
  19. mtemiwaWandamba

    mtemiwaWandamba JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Walioteka Ndege walikuwa ni vijana watatu wa familia ya Memba (Musa, Yasin,...........?) asili yao siijui ila waliokulia na kusoma Tabora.
    Waliiteka Ndege kwa kutumia Maembe wakitishia kwamba ni Mabomu(guruneti). Ile ilikuwa njia yao ya kuendea Mtoni(Ulaya),na walifanikiwa.
     
  20. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Asante kwa taarifa... Hilo tumeshaliona..
     
Loading...