Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani taama ya mali! mtatuua!!

Discussion in 'JF Doctor' started by Rubi, Jan 26, 2010.

  1. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ni hatari kwa afya za wanawake


    Kamanda wa Polisi mkoani hapa, Basilo Matei.



    [FONT=ArialMT, sans-serif]Jeshi la Polisi mkoani Arusha limekamata shehena ya taulo za wanawake bandia maarufu kama Always zenye thamani ya zaidi ya Sh. milioni 200.[/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Kamanda wa Polisi mkoani hapa, Basilo Matei, alisema jana kuwa shehena hiyo ilikamatwa juzi nyumbani kwa mfanyabiashara maarufu mjini hapa katika eneo la Baraa, jina tunahifadhi kwa sababu hatufanikiwa kuzungumza naye. [/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Matei alisema shehena hiyo ina maboksi zaidi ya 10,000 na zinadhaniwa kuingizwa nchini kutoka China na kusambazwa katika maeneo ya biashara kinyemela.[/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Aidha, Matei alieleza kuwa polisi walifanikiwa kukamata Always hizo bandia baada ya kupata taarifa kutoka kwa kampuni Procter & Gambo Ltd ya jijini Dar es Salaam ambayo ni wakala aliyeruhusiwa kuingiza bidhaa hizo nchini.[/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Alisema kampuni hiyo iligundua bidhaa hizo feki kujaa sokoni. [/FONT]
    “[FONT=ArialMT, sans-serif]Tulipata taarifa na tukaifanyia kazi na baadaye tukaweza kukamata shehena ya bidhaa hizo zikiwa zimehifadhiwa katika gahala nyumbani kwa mtuhumiwa,” alisema Matei [/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Kamanda Matei alieleza kuwa pamoja na kukamatwa kwa Always hizo mfanyabiashara huyo hakupatikana nyumbani kwake na ilielezwa kuwa yupo safarini nje ya nchi.[/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Nipashe ilitafuta wataalamu wa mambo ya afya ambao walibainisha bidhaa feki za aina hiyo kusababisha maambukizi ya magonjwa ya zinaa pamoja na fangasi ambao ni hatari kwa afya ya uzazi.[/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Daktari Baraka Mkongo alitaja magonjwa hayo kuwa ni (UTI) ambayo wadudu hushambulia mfumo wa mkojo hatimaye kwenye viungo vya ndani vya uzazi.[/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Mkongo alieleza kuwa athari za maambukizo hayo ni mbaya kwani huweza kuambukiza haraka na hata wakati mwingine huleta mitafaruku ndani ya familia kwani humbukiza haraka wakati wa kufanya tendo la ndoa.[/FONT]
    “[FONT=ArialMT, sans-serif]Wakati mwingine ndoa zinaweza kuvunjika kwani mathalani mke akiambukizwa halafu amwambukize mume atamtuhumu mke wake kutembea nje ya ndoa au wakati mwingine wote wawili hutuhumiana na kuleta balaa katika ndoa,” alisema Dk. Mkongo.[/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Kumekuwa na wimbi la kuingizwa nchini kwa bidhaa feki kutoka China, nyingi zikiletwa na wafanyabiashara wenye tamaa ya kupata faida ya haraka haraka.[/FONT]
    [FONT=ArialMT, sans-serif]Miongoni mwa bidhaa hizo zikiwa na thamani ya mabilioni zimekuwa zikiteketezwa nchini baada ya kumatwa nchini kufuatia operesheni zinazoendeshwa na Mamlaka za Chakula na Dawa (TDFA), Shirika la Viwango nchini (TBS) wakishirikiana Tume ya Ushindani wa Kibiashara (TFCC). [/FONT]



    CHANZO: NIPASHE

    Jamani tamaa ya utajiri wa haraka na mali mtatuua! hili ni janga sijui tukimbilie wapi maana kila kukicha ni afadhali ya jana,
     
  2. M

    Msindima JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2010
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Twafa
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,385
    Trophy Points: 280
    jamani hii ni hatari.
    mtawapa ugumba wake zetu bure kwa ajili ya tamaa yenu ya vijisenti
     
  4. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tobaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  5. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    shame to tanzania
     
  6. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,522
    Trophy Points: 280
    da Tanzania kila kitu feki,itabidi tutumie matambara sasa.
     
  7. Suzzie

    Suzzie Member

    #7
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15

    Haina jinsi itabidi turudi enzi zileeee!
     
  8. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,150
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Du! Kumbe ndo sababu ugonjwa wa 'fungus' umekuwa ni tatizo sugu kiasi hiki. Hii ni HATARI!
     
  9. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani hii nchi inakotupeleka siko. Wanamama tuamke, kwa nini tusiandamane hadi huko TBS au siju TFD? wanataka kutufanyaje hawa? Wamegeuza hii nchi kuwa fake kiasi hicho? I am fed up with this country....but why? mbona hata kenya tu hapa hakuna wachina wengi na bidhaa zao feki kama hapa tz?
     
  10. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hii ni hatari sasa kuna ulazima sheria ibadilike na waingizaji wafungwe maisha
     
  11. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2010
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hizo ambazo ni genuine zikoje nikamweleze my wife wangu???
     
  12. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #12
    Jan 26, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Akiyamungu nikigundua mtu anacheza na Afya ya mke wangu, huku akijua...NACHUKUA SHERIA MKONONI....NTAMTOA UTUMBO KIMYAKIMYA.
     
  13. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #13
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kweli hii ni hatari sana kwa afya za kina mama. Lakini hii stori naona kama imengizwa thread siyo, ilifaa kuwa habari mchanganyiko. Maana mimi nilipoona heading "Jamani tamaa ya mali...(halafu neno "mtatuua!") silioni nikajua labla kuna "dawa" ya tamaa ya mali imepatikana sasa "JF Doctor" inatuhabarisha, kumbe ni criminal issue. Sasa na wale wanaotuuzia "Tomato source fake za kutengeneza kienyeji", Maji ya kunywa fake, chakula cha juzi, kuku na nguruwe walioshwa ARV?, nao ni JF Doctor stori?. Maana hivi vyote ni kucheza na afya na uhai wa binadamu.

    Ushauri kwa MODS "Kulifanya jukwaa hili kuwa genaral zaidi nafikiri lingebadilishwa jina na kuwa "JF Health" au "Jukwaa la Afya" Inasound vizuri kwani afya ni pana zaidi ya Doctor. Ni katika kuboresha tu
     
  14. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Jibu ni moja tu, huko bandarini,TRA,TFDA na TBS wote wachumia tumbo hivyo they are all corrupt what do you expect?
     
  15. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #15
    Jan 27, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hapo nilipo - red nakubaliana na wewe.
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Jan 27, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    huko TBS sijui wapi wamewekana ndungu .sasa nani atamsack mwenzake?
     
  17. 2my

    2my JF-Expert Member

    #17
    Jan 30, 2010
    Joined: Jan 30, 2010
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    loh hapa inabid turudie urithi wa bibi
     
Loading...