Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani, shubiri ya mapenzi! Ushauri wako ni wa muhimu sana

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mfalme Daud, May 29, 2012.

  1. Mfalme Daud

    Mfalme Daud Senior Member

    #1
    May 29, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 125
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Nipo Dodoma. Nina rafiki yangu (mwanamume) analo jambo linalomsumbua na amenifuata nimpe ushauri. Nimeona si vyema, nichanganye na yenu hapa jamvini. Huyu rafiki yangu ana miaka 32, tunasoma naye degree ya kwanza na tunamalizia mwakani. Ana mpenzi wake na ni mzuri kwa kweli, kakamilika kila idara. Kwa kweli ana sifa zote za kuwa mke. Wote ni watumishi wa serikali na wana salary. Kama nilivyoeleza hapo awali, umri wa jamaa unazidi kusonga na alipanga kuoa mwakani baada ya kugraduate.

    Mpenzi wa rafiki yangu, hivi juzi akiwa ofisini kwake (Mbeya) alipatwa na Masahibu ya ajabu mapema mwezi huu. Alianguka ghafla mithiri ya mtu mwenye kifafa na kupoteza fahamu. Alibebwa na kupelekwa hospitali. Madaktari walimpima magonjwa yote wakakuta hana. IKABIDI APIGWE X RAY, NDIPO WAKABAINI ANA KOVU KTK UBONGO. ALISHAURIWA KWAMBA TATIZO LINATIBIKA JAPO LITACHUKUA MUDA WA MIAKA 5. Alipewa dozi ya kunywa kila siku kwa muda wa miaka 5. N.B alishauriwa asizae mtoto kwa muda wote huo I.E miaka 5. AKizaa, basi mtoto hatakuwa na akili timamu. Alimpatia mpenzi wake taarifa huku akiwa na hofu nzito KUTOKANA NA KIPINDI HICHO KIREFU. Rafiki, amekuja kuniomba ushauri afanyeje? Kama nilivyoeleza hapo awali, jamaa alichelewa kuoa, ana miaka 32 hana mtoto yeyote. MIAKA 32+MIAKA 5 JUMLA NI 37! JAMAA ANAMPENDA KWELI MPENZI WAKE, AKIMWAMBIA ANAMWACHA ANAOGOPA ANAWEZA CHUKUWA MAAMZI YOYOTE.

    NA HILI TATIZO LA KUANGUKA LINAENDELEA KUTOKEA HATA BAADA YA KUANZA DOZI, RAFIKI YANGU ANAENDELEA KUMFARIJI KWAMBA BADO ANAMPENDA. JAPO KWA KINYWA CHAKE AMESEMA YUPO NJIAPANDA KUTOKANA NA UMRI WAKE KUWA MKUBWA I.E 32 YRS. NAOMBENI USHAURI WENU ILI NIWEZE KUMPATIA PLZ.

    NAWASILISHA JAMVINI
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 29, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Amsubirie, mbona yeye kasubiriwa. Anadhani huyo dada yeye ndio hana hofu ya kuwa mtu mzima sana wakati atakapoambiwa sasa anaweza kuzaaa?
     
  3. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #3
    May 29, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Haya ndo matatizo ya kutokujua maana ya kupenda,huwezi kusema unampenda mtu halafu unajiuliza kwenye changamoto kama hii ufanyeje.Mwambie amuoe na asubiri muda ufike ndipo watafupe mtoto.Miaka 37 kitu gani bana?Watu wengine wamepata mtoto kwanza wakiwa 44 sembuse 37!!Mwambie aache kuwehuka!
     
  4. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #4
    May 29, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kaazi kweel kweeli!!!...
     
  5. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #5
    May 29, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwa mfano yeye ndio angekuwa na hilo tatizo angependa mwenzie achukue uamuzi gani? Hapo ndio anatakiwa aonyeshe upendo wa kweli!
     
  6. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #6
    May 29, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Anasema anampenda at the same time yuko njia panda??hakuna upendo wa hivyo!
     
  7. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    umri wa jamaa unazidi kusonga kwani wa binti umesimama? tusiimbe mapenzi mdomoni tu, let's walk the talk guys....
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Mitihani ya maisha ni mingi kwa kweli! Anaweza kumuacha mpenziwe anaempenda, akakimbilia kuoa mwingine na wasibarikiwe mtoto. Na hakuna guarantee kuwa akioa ambae haanguki sasa hivi, hatopatwa na tatizo lolote la kiafya baadae. Amuoe mpenziwe kama walivyopanga, hayo ya watoto na afya njema yana Mungu mwenyewe.
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    hapo ndipo atakapobaini kiwango cha mapenzi ambacho moenzi wake anachojuu yake....
     
  10. nilkarish

    nilkarish Member

    #10
    May 29, 2012
    Joined: Mar 3, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pole kw matatizo,kama anampenda kweli kwanza walishugulikie hilo tatizo la ubongo. kwa uoni wangu ameambiwa asizae bcoz dawa anazotumia ni teratojen( zinaweza kusoababisha madhara kwa mtoto) so anaweza kubadilisha dawa akanza zenye effect ndogo anaweza kupata mtoto salama.
    ubongo ukipata tatizo km unahitaji kufanyiwa operartion hufanywa mapema, inakuwaje ambiwe asubiri miaka5!
    ampeleke hospital nyengine kwa vipimo zaidi ya CT or MR.. x ray ni kipimo kidogo kwa kujua tatizo la ubongo
     
  11. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    niushauri mzuri hebu akacheki hosp mbili tatu kama ni the sa e case ok
     
  12. Binti Magufuli

    Binti Magufuli JF-Expert Member

    #12
    May 29, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 7,351
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Huyu hajui ratiba za Mungu, anaweza kumuacha akidai anataka azae haraka umri unakwenda akajikuta anakoenda anakaa 20 years ndipo mtoto anakuja au asije kabisa...! kumtenga mtu kwa kisa cha tatizo lake sio vizuri na binadamu tujifunze na kusaidiana kwa shida na raha kwani kesho yetu sisi wazima wa afya hatuijui iko mikononi mwa muumba wetu tu.

    Ninamshauri aubebe ujasiri amuombe Mungu na asimtenge huyu mpenziwe katika kipindi hiki kigumu, amuoe tu kwani yote anapanga Mungu
     
  13. lolyz

    lolyz JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 325
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mwenye upendo huvumilia yote, huamini yote, na hustahimili yote....yeye ndio atamsaidia huyo mdada kupona haraka
     
  14. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    "Kama kweli anampenda, huu ndiyo muda wa kuonesha kuwa yu moyoni mwake, asubirie mpaka mwisho".....Afunge kwa Maombi na kumwombea Mungu amponye kwani madaktari ni akina nani? GOD IS ABLE....Kuna rafiki yangu alivunjika miguu yote miwili madaktari walisema atakatwa miguu....lakini tulimpa moyo na ushirikiano wa karibu...ukimwona huwezi jua kama alivunjika kapona...Miaka 32 kitu gani? watu wanaoa wana miaka 40 na mambo yanakwenda.....
     
  15. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ndo maana nasemaga watu wakipata chance ya kuzaa kabla hawajafika 30 bora tu wafanye hivyo maana chelewa chelewa ona sasa!!
     
  16. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hapo ndo utajua wanaume ......
     
  17. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    MWanaume mwenye umri wa miaka 37 anakuwa amechelewa kuoa au kuzaa??!! Dah sikujua kuwa huu ni umri mkubwa kwa mwanaume kuoa na kuwa na familia!
     
  18. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,010
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mi kuna mdada namfaham bf alipata ajali na akavunjika mguu 1 na mbavu kibao, sasa wenzake(mdada) wakawa wanamwambia kuwa jamaa kiwanda lazima kitakuwa kimeharibika so hatoweza kuzaa tena, ila dada alionyesha msimamo na hakumuasha mskaji mpaka alipopona baada ya miez kama 10 hv. Mwisho wa siku wameonana na wana mtoto 1,

    so mi namshauri huyo jamaa asimwache huyo dada, hiki ndo kipimo cha upendo!!!
     
Loading...