Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani Sasa Tupeleke Macho Na Masiki Ngorongoro

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Democrasia, Feb 1, 2008.

  1. Democrasia

    Democrasia Member

    #1
    Feb 1, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Jamani kwenye ufisadi si BOT tuu bali hata mamlaka ya hifadhi ya ngoro ngoro. Faida inayopatika kwa mwezi ni zaidi ya shilingi 1billion out of which 6% wanagawana Mhifadhi mkuu na timu yake ya watu 11 sasa huu si ufisadi?
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Ili tujadili hili unapaswa kutupa data zaidi maana yaonekana wewe uko .Weka data watu tuzame huko .Karibu sasa
     
  3. Democrasia

    Democrasia Member

    #3
    Feb 1, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hili tatizo lilianza mwaka 1995 baada ya mkaguzi wa ndani kupinga yote hayo, na kugundua kuwa kulikuwa na fake permit za bilioni 15 ambazo zililiwa na uongozi ukiongozwa na profesa Hirji
    Huyu profesa Hirji ameowa nyumba moja na Mr Clean. Baada ya hapo Profesa akiwa na mhifadhi mkuu kipindi hicho Mr Emanueli Chausi ambaye alifariki mwaka jana wakamfukuza kazi Mkaguzi huyo wa ndani
    Mama Meghji by then alikuwa waziri wa Utalii,Tatizo lilipofika mezani kwake baada ya kulalamikiwa sana na mkaguzi huyo wa ndani akaamriwa na bwana clean avunje bodi hiyo iliyokuwa chini ya Profesa Hirji.
    Sasa tunaposema kuwa kuna Ubadhirifu ndio hapo.
    Yaani badala ya kumpongeza Mkaguzi huyo wa ndani badala yake wakamfukuza kazi. Jamani tutafika?????

    Naomba tulifuatilie hili swala tujue hatma yake na mkaguzi huyo aweze kupewa haki zake
     
  4. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunahitaji data za kina, hili tuweze kuzama kwenye hili suala,hatupendi kujadili mambo ya kuzania, lete fact,hebu check ile ya ATCL,kumekuwa na uchambuzi wa kina sana. Lete data Democrasia
     
  5. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hna mimi naweza kuuliza maswali kidogo,
    1.je?mama Swai bado ni mkurugenzi huko ama kashatimuliwa?
    2.je?mzee machenje ambaye ni jirani yake mr.clean kule ntwara bado yupo ama kashatoka huko?

    Democrasia kama upo jikoni ukijibu ntaweza kujua jinsi ya kupata data kwani hawa wana mgomvi wao hapo mamlaka na huwa hawaivi tangia zamani ...
     
  6. Democrasia

    Democrasia Member

    #6
    Feb 1, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hao walishaondoka mkuu
    Data zitakuja wakati tunaendelea na soga hili
     
  7. M

    MpiganajiNambaMoja Member

    #7
    Feb 2, 2008
    Joined: Sep 20, 2007
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Infact Ufisadi haupo tu katika Ngorongoro hata katika shirika la hifadhi a Taifa, TANAPA. Na huu umekuwepo muda mrefu sana. Kwanza kulikuwa hakuna sababu ya msingi ya kuitenga Ngorongoro kutoka TANAPA na kutengeneza shirika lingine. Hapo awali ngorongoro ilikuwa inahifadhiwa na TANAPA na ilikuwa sehemu ya mbuga ya Serengeti.

    Watanzania kila siku wanajivunia kuwa tuna maliasili za wanyamapori, ohh utalii lakini kimsingi hizi zinawanufaisha watu wachache sana. Mashirika yote haya mawili hayachangii chochote katika hazina ya Taifa zaidi ya kodi. Hata hivyo kuna mikakati inafanywa ili wasilipe kodi, eti kwa sababu wanamajukumu mazito.

    Wakati idadi ya wanyam inaendelea kupungua siku hadi siku, mwaka jana members wa board ya TANAPA waligawana kifuta jasho cha shilingi Million 20 kila mmoja eti kwa sababu wamevuka lengo. Imagine ma-rangers ambao ndo wanakaa kila siku huko porini na kulinda wanyama, hawakuambulia bonus yoyote. Hizi tasisi mbili pamoja na board zake ni hatari sanaaaaaa.
     
  8. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2008
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mpiganaji, hapo juu kama kumbukumbu zangu ziko sahihi waligawana milioni 28 kila mmoja na sio 20 tu......
     
  9. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hii tunaongelea Tanzania iliyo jamaa umasikini na masikini ? Wanyama wengi sasa wako Ulaya na uarabuni . Karibia utasikia watalii wanatoka Africa kwenda kuwaona wanyama wetu Ugenini .
     
  10. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Pale Getini KINAPA Marangu ndo huongoza kwa ukusanyaji mapato Watalii (about 25-30% ya Utalii wote Tz). Asilimia kubwa ya hii pesa huibiwa pale pale!

    Hawa macashier huwa na vitabu viwili- cha kwao na cha serikali. Hawa macashier na Management ya KINAPA huchukuwa kama 3-5 m Tshs kila siku -home na risiti hutoa- sema Mzungu hawezi jua kama uhalali wa risiti!

    Kuna jamaaa - watu wadogo tu macashier wanafanya kazi pale- basi ni matajiri na mitaani hutesa -utadhani ni Mengi!

    Hii nchi kuna watu wanakula tu- sasa hata faida ya Utalii Tz sijui ni nini?

    Je MNRT je hili mnalijua? Au nanyi pia mnakatiwa kidogo?

    Yaani Tz karibi kila Mtu anaiba- toka top Warizi hadi Cashier!

    Je tutafika?
     
  11. Democrasia

    Democrasia Member

    #11
    Feb 4, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Huo ujinga wa marangu getini ndio unaofanywa pale Ngorongoro getini.
    Haiwezekani mtu ana mshahara wa sh 750,000.00 lakini allawance nyingine which is not taxable ni zaidi ya 6,000,000.00
    wapi na wapi?
     
  12. Democrasia

    Democrasia Member

    #12
    Feb 4, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hayo ya hapo Marangu mbona madogo sana?
    Nendeni ngorongoro getini ndio utaona mambo ya kushangaza.
    Cashier ana taxable basic salary ya sh 700,000.00 na ana non taxable benefit ya 6,000,000.00 kwa mwezi. Je Tutafika
    Kuna kajamaa kamoja Kanaitwa Mshana hana elimu lakini alikuwa Chief Accountant kwa muda wa mwaka mmoja tuu lakini alijenga Gorofa NNE pale njiro Arusha
    Na sasa ndio human resourse
    Kumbuka kwamba haka kajamaa kana Ordinary diploma in Cooperative Accounting
     
  13. A

    August JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2008
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,661
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    PCCB hawana Ofisi huko? au na wao wako kwenye Pay roll ya Mafisadi.
     
  14. Democrasia

    Democrasia Member

    #14
    Feb 4, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Ukipita Ngorongoro gate cashier tuu pale kwa mwezi ana alawance ya milioni sita (6,000,000)
    Mhasibu pamoja na kadiploma kake ka Cooperative Accounting Ameact mwaka mmoja tuu akachomoka na gorofa 3 pale Njiro
    Wala hatumfichi anaitwa Mshana, na gorofa zake ziko opposite na TEMDO
     
  15. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #15
    Feb 4, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kamanda vipi hapo juu... Naona kuna migongano katika kauli zako
     
  16. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #16
    Feb 4, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Ili Tz tuondelee kwa sasa hatuhitaji misaada- we need kuhakikisha mapato yetu yanakusanywa vizuri na kuziba tu kapu linalovuja!

    Sasa Marangu na Ngorongoro ndo hukusanya pesa za Utalii kwa wingi na ndo huibiwa kwa kiasi hicho- je kwingine kapu linapovuja je?
     
  17. M

    Mwendapole Old JF-Expert Member

    #17
    Feb 4, 2008
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 249
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nilipoona umemtaja mtu kwa jina kwa style hii nikajua majungu na chuki binafsi. Kwa kufuatilia nikakuta kumbe kweli bwana...tena habari zinasema ukiacha hiyo ipo nyingine ng'ambo ya mto na zote zimepanda ka uyoga!

    Lakini shida kubwa haiko kwa Mshana peke yake, ni mfumo unaotawala huko Ngorongoro; kama mkubwa anakula hata wakusanyaji watakula. Leo ukimuuliza Mshana kapataje fedha ataweza kukuletea mahesabu yake ukaridhika maana posho zao nazo si mchezo.

    Hii ni Tanzania ya wajanja!
     
  18. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #18
    Feb 4, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Watu wanasema eti tunawaonea wivu!

    Mimi naangalia Mwal. wa Primary kule Kongwa mshahara ni laki 1 kwa mwezi! Yet Accountant ana Allowance ya 6,000,000 kwa mwezi- licha ya mshahara!

    Wote hawa wameajiriwa na serikali URT!

    Halafu serikali inamwambia huyu mwalimu afanye kazi kwa bidii na uwezo wake wote!
     
  19. Democrasia

    Democrasia Member

    #19
    Feb 5, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hivi TRA wanahabari na hizi non taxable benefit za hawa vigogo wa Mamlaka ya hifadhi ya Ngorongoro?

    Tuanaomba TRA pamoja na PCCB mtusaidie kuhusu hili kwa kuwa kwa mwaka mzima unakuta mtu ana non taxable income ya hadi Tshs 100 mill
    TRA Pande hilo................ Kazi kwako mzee KITILYA
     
  20. Democrasia

    Democrasia Member

    #20
    Feb 14, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    MAMA MANGUNGA TUNAOMBA UANZE NA MAMLAKA YA HIFADHI YA NGORONGORO, HUKU NDIKO KULIKOJAA UFISADI
     
Loading...