Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani nisaidieni ndugu, ununuzi wa gari

Discussion in 'Matangazo madogo' started by sekulu, Mar 12, 2011.

  1. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wana JF,
    Naombeni msaada na mnishauri,

    Nataka Kununua Gari ktk Survey yangu nimekuta gari mbili,

    Ya kwanza
    CIF 6790 ni gari ya Mwaka 1998

    Ya pili ni

    CIF USD 9800 ni gari ya mwaka 2002


    Ishu yangu sio Kununua ila ishu ni kutoa coz hii ni mara ya ngu ya kwanza na Kodi za bandalini sijui inakuaje!

    Naombeni mnisaidie
     
  2. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    bwana sekulu ingekuwa vyema kama ungespecify ni gari gani na pia ukubwa wa injini ili uweze kukokotoa.

    kuna website unaweza kucheki vitu vyote ivyo. Ila kwa hiyo ya 1998 kutakuwa na dumping fee.

    cheki hapaWelcome to GariYangu.com - GariYangu.Com
     
  3. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Asante Sana

    Ya Kwanza ni Harrier na ya pili ni Toyota Kluger V
     
  4. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2011
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280

    ujazo wange ni cc ngapi kila moja mkuu?
     
  5. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    But hako kalink kanafanya kazi sana, Asante sana
     
  6. s

    sambu JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 202
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 45
    Kwa haraka haraka, chukua gharama ya gari na geuza hizo dola kwa Tshs. Mfano kama dola ni shs 1520 gari ya kwanza itakuwa 10.32 Million na la pili 14.8Million. Kwa kuwa la kwanza ni zaidi ya miaka 10 kodi yake itakuwas 80% na la pili kodi ni 50% hivyo gharama pamoja na kodi itakuwa 18.5Million na la pili litakuwa 22Million. Kwa haraka gharama inaweza kupungua kidogo ukikokota kodi halisi ila haitazidi hapo. Hapo unaona gari la 1998 ni nafuu kidogo. Ila angalia mambo mengine; mfano gari liko katika hali gani, lina km ngapi, nadhani hizo gari mbili zina engine sawa (2.4L) kama ni kweli, jua hizo gari ziakula mafuta zaidi kwani zina engine kubwa. Kwa uzoefu wangu gari za petrol zenye engine zaidi ya lit 2 zina kula mafuta kuliko zenye engine chini ya hapo.
     
  7. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Asante sana Kaka
     
  8. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,135
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Mkuu kuna mabadiliko kidogo kuhusiana na mambo ya tra. Yameanza mwezi uliopita, hebu jaribu kufuatilia website ya tra au soma gazeti la mwananchi la jana tar 11/3.
     
Loading...