Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani niko njia panda

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kuku dume, May 4, 2012.

  1. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana Jukwaa,

    Mimi ndugu yenu napenda kuchukua muda na fursa hii kuwaombeni msaada wa mawazo/ushauri.

    Mimi ni kijana mdogo mwenye umri wa miaka 22 na bado sijahamua kuingia kwenye ulimwengu wa malavidavi rasmi.

    Kuna mambo mawili yanayo nitatiza na kunisononesha.

    Kwanza: Mama amekuwa mkali akitaka nioe na eti ni lazima nioe kabla ya mwisho wa mwaka. Hili limekuwa gumu ikizingatiwa kwamba ndiyo kwanza niko katika hatua za awali za elimu ya juu.

    Pili: Kuna mtoto wa shangazi yake baba amekuwa akinisumbua sana; huku akisema ananipenda sana na angependa tuwe wapenzi, wachumba na baadae wapenzi. Niko mbali naye na anataka asafiri japo akae na mimi wiki moja kisha arudi.

    Mambo hayo tajwa yamenifanya kuwa na mawazo sana.

    Naombeni ushauri jamani.
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    miaka 22, bado mdogo kwa kweli.

    Mweleweshe mama ili uoe ukiwa tayari kuoa.
    Humuolei mtu mwingine, unajiolea mwenyewe, na utaishi naye wewe mwenyewe.
     
  3. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante kaka Kongosho kwa ushauri wako mzuri. Mndumi Ruwa akuikanie.

    Nipo naendelea kupokea shauri zenu na nitafurahi kama mtanishauri.

    Nimefikia hatua ya kuhamua kutokwenda nyumbani kwa kuwa mama mkali sana. Niko peke yangu kwenye familia maana baba alifariki akiwa kijana wa miaka 26 huku akiniacha mtoto pekee na at that time i was just 3 years old. Kwa maana hiyo mama anadai nioe ili apate mjukuu.
     
  4. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    huyo mtoto wa shangazi wa baba unaweza kabisa kumkomesha, kama kweli huna nia naye. Wazazi wana mtazamo wa kale kidogo, jaribu kuwashirikisha wazee wenye busara wanaoifahamu karne hii wamsomeshe maza, atatulia tu.
     
  5. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    heb waje wanaomfahamu!!!!!
     
  6. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mueleweshe mama kuwa kwa sasa elimu ndio muhimu, wajukuu ni majaliwa. Unaweza oa kwa sasa na mungu asikujalie watoto kama yeye anavyopanga. Ikifika wakati muafaka utaoa.

    Huyo mtoto wa shangazi mwambie kama hauna interest na malavidavi na usisikie hakuna mapenzi ya kulazimishana.
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    zungumza na mama mueleweshe, ikishindikana tafuta watu wazima waongee nae.

    Kuhusu huyo ndugu yako mweleze msimamo wako, kwamba humtaki na mheshimiane kama ndugu then muepuke.

    Kumbuka hayo ni maisha yako, kujenga au kubomoa ni juu yako....
     
  8. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Bado mdogo, japo ni vizuri kuheshimu wazazi lakini ni vizuri ku take control of your life sasa. Muda ni sasa wa kuamua uwe na maisha ya namna gani. Kama unakubali mama akuendeshe, utamweza kweli mke?
     
  9. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hivi unajua mtoto wa shangazi ya baba ni ndugu yako wewe pia...we kazana kusoma umalize shule totoz zipo za kumwaga zitakuwepo wakati ukishamaliza shule
     
  10. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,319
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Aisee nimeshtuka kuona kaka kongosho! Saivi anajibadilisha nini? Anyway fuata maamuzi yako kwani ukipenda kuwafurahisha wazazi baadae utalia mwenyewe na kusaga meno
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    tobaaaaaaaaaaaaaaaaaaa kaka kongosho.....
     
  12. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    BT, mbona unashangaa?

     
  13. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,337
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    tatizo hili jina lako ndio maana hata mama anataka uoe mapema icje ikawa shari mtaani
     
  14. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #14
    May 5, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I'm thankful of what you said to me.

    I've lent something through your words and i will take your advice into play.

    Let me say sory to Wana JF if i used 'kaka kongosho' incorrectly. Again let me say sory.

    May God bless you because of your words!
     
  15. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #15
    May 5, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Haya, apology accepted. Kaka King'asti anauliza: wewe mchaga wa wapi? Manake saa hizi hata wakwere wanahimiza watoto wao wasome wakawe mapresident nyie mnahimizana kujaza dunia na mnaona kuna scarce resources?
     
  16. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #16
    May 5, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Usioe, but jifunze kula totoz kwa kidogoooo!!!!
    Ukitaka kuish kiugumu, utatusumbuA baadae!!!
     
  17. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #17
    May 5, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tumia hii mbinu,
    Wakati naanza chuo baba alinitaka nioe....
    Sikutaka kabisa hii ki2.
    Tena nilitafutiwa mke kijijin, kabint kabichi, darasa la saba. Mzee alisema nioe tu naweza kukaacha!!!!

    Nikacheza hivi, nilitafuta dem wa chuo tena wa kabila letu, nikaenda nae hom kumtambulisha kama mchumba.... Mzeee akafarijika!!!!! Kurudi tu nikamtemaaaa....


    Huyo dem anayekusumbua, tafuta dem wa chuo then aongee nae akisema wew ni mtu wake..... Hatakusumbua tena!!!!!
     
  18. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #18
    May 5, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,898
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    aya bana mkuu Pasco_jr_ngumi umetisha baba
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #19
    May 5, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Aaaah,hebu tutake radhi bana,nani kasema wachaga tunaoa mapema?
     
  20. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #20
    May 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    mie najua wewe mbeba pochi mwenzangu, nashangaa umegeuka kaka ghafla
     
Loading...