Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani nchi yetu inauzwa live

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by politiki, Jul 1, 2011.

  1. p

    politiki JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kitendo cha wawekezaji kupewa miaka 10 ya kuchimba mafuta na gesi ndani ya nchi yetu bila kulipa
    kodi kwa miaka kumi na serikali hii ya ccm ni kuuza nchi tena kwa bei rahisi, jamani vijana imefika
    mahala pa kutoka kwenye sidelines na kuingia mitaani kuwaonyesha watawala hawa kuwa we
    don't like what they are doing. Ni nchi gani duniani unaweza kuchukua rasimali zao kwa miaka kumi
    for free ????. Serikali yetu inafanya haya kwa faida ya nani jamani ???.
     
  2. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #2
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,081
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Sio free moja kwa moja. Wanapewa fedha nyingi vigogo wa CCM. Ndio maana mikataba yenyewe wanataka iwe siri, and they sign them in hotel rooms overseas (in btween drinks).

    Usife moyo. Tukiwasukuma benchi hawa CCM basi tutaweza kubatilisha hiyo mikataba. Katiba yetu inataka Mikataba mikubwa ya kiuchumi iridhiwe na Bunge, na hilo halikufanyika. Ni mikataba batili.

    Nchi kama Papua New Guinea ambao hawajasoma kama sisi wana sheria kwamba kwenye mradi wowote wa mafuta na gesi lazima serikali na wazawa wawe na HISA (sio ruzuku) ya angalau 22%. Na kodi ZOTE hulipwa.
     
  3. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #3
    Jul 1, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tusubiri, Mkulu wa kaya amekwenda huko Papu New Guinea kuchukua uzoefu.
     
  4. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,188
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Mradi gani huo?? Wawekezaji gani hao??
     
  5. p

    politiki JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    source ya hii information ni Bungeni jana mheshimiwa zitto alipokuwa akichangia mapendekezo yake kuhusu maswala ya gesi na mafuta na pia iliripotiwa katika gazeti la mwananchi la leo 30/6/2011.
     
  6. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mkuu kaenda Equatorial Guinea ambako hela zote za mafuta ya nchi anawekewa benki kwenye akaunti ya kiongozi wa nchi hiyo na familia yake.
     
  7. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Siyo hiyo tu. Hata sera ya kilimo kwanza ni kugawa mapande makubwa ya ardhi kwa multi corporations za Marekani, Saudi Arabia, Korea Kusini na Bangladesh. Watanzania kazi yao itakuwa ni kuchota maji tu na kuwa wapagazi wa haya mashirika ya kimataifa. CCM has to go!
     
  8. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,188
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Nilikuwa nafuatilia tetesi kwa nini China imekuwa inatoa mikopo kiasi kikubwa mfululizo, tangu kiwkwete aingie kipindi hiki cha pili, jibu ni kuwa sasa hivi muokozi wao mkubwa CCM ni China kwa kuikopesha serikali ili ifanye miradi iliyoahidiwa. Cha kushangaza zaidi hiyo miradi kuna rehani za hali ya juu pamoja na madini. Itafika wakati nchi takuwa all sold out au imewekwa rehani.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,178
    Likes Received: 5,412
    Trophy Points: 280
    Asije akaenda kuli contaminate taifa la watu na maujinga ya Kibongo
     
  10. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,081
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kwa wale wa zamani watakumbuka kitu kinaitwa MANAMBA. Serikali ya sasa inatutayarisha taifa lote tuwe MANAMBA kwenye mashamba na migodi nchini kwetu wenyewe. Anakuja MWEKEZAJI toka Ulaya au Asia anasema nataka kuotesha jathropa kwenye hekta elfu hamsini hapa Pwani. Viongozi wa manamba watarajiwa wanahamisha sisi kupisha mradi.

    Tutakwenda wapi? Lazima tutabaki kuishi pembezoni mwa mradi, tukipewa kazi za vibarua na manamba.

    Kwa wale wasiolewa manamba vizuri, angalieni wafanyakazi wa mashmba ya miwa sehemu kama Moshi.
     
  11. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    2015 kitaeleweka...
     
  12. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Na Kilombero
     
  13. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kila siku ni kupata uzoefu tu?
     
  14. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2011
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Hii nchi inavyoendeshwa ni kielelezo cha ujinga wetu Watanzania,kuanzia Mkuu wa Kaya anayefikiria kwa kutumia tumbo hadi sisi wananchi tuanoshindwa kumuondoa yeye na chama chake madarakani tusipochukua maamuzi magumu 2015 tutageuka watumwa ndani ya nchi yetu
     
  15. whizkid

    whizkid Senior Member

    #15
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    It's about time we all say enough is enough! When you see economic hitmen like Symbion you better beware of the consequences. Mkuu wa kaya is pimping our livelihoods! Should we stay back or rise up against the establishment? I say we fight!
     
  16. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Sasa si tuliwachagua wenyewe ?ngoja Sasa muone
     
  17. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ndugu zetu vijijini hawajui haya ccm imewaroga sasa tuamkeni mbona wa tz hawajielewi hivi wanafikiri mabadiliko yanaanzia chumbani? tutawalipua watu jaman ooh
     
  18. Bigjahman

    Bigjahman JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 600
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Huu upufian kama vp wataalam wa albadr waingie kazn wamfanye MWEHU mazma c hu wa kuigza anao2letea yy na magamba wenzake
     
  19. f

    fazili JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 999
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Mimi sidhani kama tatizo na uzoefu manake tunatakiwa tutumie akili tu. tatizo ni kukosekana kwa dhamira ya kweli ya kuwaendeleza watz. Tatizo kubwa la yote ni alliye kwenye kiti cha juu cha nchi, bila kumbadilisha hakuna lolote hapa
     
Loading...