Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani naweza kupiga kura ya rais nje ya nilipojiandikisha?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by kvelia, Oct 4, 2010.

  1. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    :A S 465:Wadau naomba anayejua anipe majibu kabla ya siku ya kupiga kura. Nimejiandikisha kupiga kura Dar es Salaam lakini sasa nipo mkoa mwingine, je naweza kumpigia president kura?:A S 465:
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Unaweza
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Kama tu utakubali kuwapa mawakala wa CCM shahada yako
     
  4. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tuache midhaha, ni muhimu NEC wakatoa ufafanuzi mapema juu ya hili. Na mengine mengi ya mhimu kama kuweka daftari la wapiga kura angalau wiki hii tukajua kama tutapiga kura ama la na tupate nafasi ya kutafuta majibu mapema iwezekanavyo.
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kisheria inatakiwa uruhusiwe kupiga kura ya rais lakini si ya mbunge ..........
     
  6. Chacha wa Mwita

    Chacha wa Mwita Senior Member

    #6
    Oct 4, 2010
    Joined: May 17, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    na wanafunzi wa vyuoni, wengi walijiandikisha maeneo ya vyuo,ila wakati wa kupiga kura watakuwa kwenye likizo, ina maana na wao hawatapiga kura??
     
  7. AljuniorTz

    AljuniorTz JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2010
    Joined: Jan 6, 2009
    Messages: 544
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Soma sheria hizi za tume ya uchaguzi km unajua kimombo; http://www.nec.go.tz/index.php?modules=about⊂&op=acts
     
  8. Amlima

    Amlima Senior Member

    #8
    Oct 4, 2010
    Joined: Jun 13, 2009
    Messages: 142
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Ni hivi wana Jf, kama ulijiandikisha kama mpiga kura mahali fulani, utaratibu wake ni huu:- kama upo jimbo lile lile ila umehama kata moja kwenda nyingine utamchagua mbunge na rais tu, diwani hautamchagua. Kama umehama jimbo moja kwenda jingine, utamchagua rais tu, diwani na mbunge hautamchagua. So kwa muanzisha mada hii atamchagua rais tu. NAKARIBISHA MASWALI. Na mimi ili kupima kama mmeelewa ntawaulizeni maswali mwisho wa somo hili.
     
  9. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Niliuliza swali kama hili, kwamba , je naweza kupiga kura kwa rais nikiwa nimehamia jimbo tofauti na lile nililojissndikisha; nikaambiwa (siyo na watu wa tume) kwamba naweza kupiga kura kwa rais iwapo nitakuwa na passport. Bado sina taarifa sahihi na hili. basi iwapo una uhakika nalo tafadhali tujuze.
     
  10. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160

    jamani haiwezekani kwani sheria ya kwanza ni lazima uwe umejiandikisha hapo kwenye kituo kama auja jiandikisha jinalako alipo, basu huwe kupiga.
     
  11. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    :llama:Nawashukuru sana wadau kwa majibu, lakini kuna mdau mmoja ameuliza kuwa kwenye kituo cha kupiga kura huwa kunakuwa na majina ya wapiga kura wa eneo lile, je nifanyeje ili nitambulike pale kwa kupiga kura ya raisi? Passport ninayo, je? watanielewa kwa hii?




    :A S 112:MAMBO YA AJABU HULETWA NA WATU WA AJABU:smow:
     
Loading...