Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani naomba mnisaidie, malaria inanimaliza!

Discussion in 'JF Doctor' started by JAK, Sep 29, 2012.

  1. J

    JAK Member

    #1
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Natumia chandarua, lakini hazipiti wiki tatu bila kuugua malaria. Nimeisha tumia dawa za malaria (marafin, quinin injection) lakini hali inaendelea.
     
  2. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    nenda pale opposite na hindumandal wana dawa zao za maji ni bomba
     
  3. Bob Lee Swagger

    Bob Lee Swagger JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,366
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pole sana mkuu. Lakini una uhakika ni malaria? ulipima sehemu iliyo na watu makini? Dalili je,unazo?
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Hapo unahitaji tiba mbadala
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    Chandarua tu hakitoshi jaribu kuyamaliza maeneo ya jirani na kwako ambayo Mbu wanaweza kuzaliana, hakikisha nyumbani kwako hakuna mbu kwa kutumia dawa na pia jiepushe kwenda sehemu ambazo Mbu wanaweza kufanya sherehe kwenye mwili wako.
     
  6. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nenda Chuo Kikuu cha Muhimbili (MUHAS) idara ya Parasitology utapata msaada wa kutosha ili kumaliza tatizo lako kama utapimwa na kuthibitishwa ni malaria.
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,243
    Trophy Points: 280
    kuna issue mbili:
    je unaPata new infections? Ni muhimu baada ya kutumia dawa wiki 1 uende kupimwa tena.
    Ama unatibiwa malaria haiishi? Kama una uzito wa zaidi ya 100 kgs, probably dose haikutoshi. Ongea na daktari wako.
    Usisahau kuzingatia matumizi ya chandarua, kuondoa.mazalia ya mbu na kutumia anti-mosquito lotion ukiwa nje nyakati za usiku.
     
  8. a

    amigooo Senior Member

    #8
    Sep 30, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Napenda kukuuliza Je, una uhakika kuwa unajiepusha vizuri vya kutosha? Kama unatumia Chandarua haiwezekani ndani kukawa kuna mbu ukawa unagusana na net usiku? je hakuna maeneo unayokuwepo mbali na home ambapo kuna mbu? Mazingira ya mbu yanajulikana sana. Kama umejitahidi kwa hali zote ikiwa ni pamoja na ukitumia dawa baada ya muda mfupi inaonekana tena ni ishu inatakiwa kufanya mabadiliko. Waweza kunicheki zaidi kwa email: healthwealthfirst@gmail.com
     
  9. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu ubungo, nadhani

    1. Ni vizuri kwenda hospitali na si Parasitology dept..kwani issue kama ni Bloodslide for Malaria Parasite( B/S for Mps) inafanyika not necessarily "muhas", besides anaweza mkuu JAK anaweza kuwa hayuko Dar es salaam.

    2. Ni vizuri kuzingatia ushauri wa mkuu King'asti.
     
Loading...