Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani mtu huyu kalikosea nini Taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Quinine, Apr 11, 2011.

  1. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,548
    Likes Received: 2,545
    Trophy Points: 280
    Kwa nini kila analofanya linaonekana baya machoni mwa watanzania
    Nyerere alimwambia kuwa nchi haiwezi kuongozwa na bepari kama yeye, kwani kuwa tajiri ni kosa?
    Kikwete akamwambia asante kwa msaada wako lakini naomba ujiuzulu uwaziri mkuu kwa manufaa ya taifa, hivi taifa ni nani.
    Kama hiyo haitoshi sote tunajua yeye na JK walivyohangaika pamoja hadi kutokea kuitwa Boyz 2 Men sasa anaambiwa hatakiwi kwenye chama wala sura yake haitakiwi kuonekana nec wakati yeye ni waziri mkuu mstaafu,sawa.
    Kama vile tena haitoshi wanataka kumpokonya kadi yake ili akose hata ubunge alioutolea jasho, jamani tuna nini na mtu huyu hadi yote haya yamtokee yeye tu na si mwingine. Nisaidieni.
     
  2. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kosa lake ni kumiliki mashamba ya maua kule arusha
     
  3. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,548
    Likes Received: 2,545
    Trophy Points: 280
    mbona kuna wanaomiliki mahoteli ya kitalii hawasumbuliwi
     
  4. D

    Dopas JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kuwa tajiri sio kosa, ila tajiri anayejipatia utajiri wake kwa njia zisizo sawa ni makosa. Ni wizi. Tajiri mwizi hafai kuwa kiongozi wa nchi, ataendelea kuwaibia hao anaowaongoza.

    Msaada unaoingizia hasara kubwa taifa-richmond- ni ufisadi kwa taifa aliloapa kuliongoza.
    Kwa tuhuma hizo na nyingi ni sahihi kuondolewa kwenye vyombo vya maamuzi vya chama kama NEC na CC. Nadhani hiyo ingekuwa adhabu tosha kwake.

    Suala la kunyang'anywa kadi ili akose na ubunge, lipo mikononi mwake. Kwa busara yake tu anapaswa kujiuzulu kuwatumikia watu wa jimbo lake hata kama atabaki kuwa mwana CCM. Kama hakufaa kuongoza watanzania, ambao wanaMonduli ni sehemu yake, hata faa abaki kuwaongoza wana Monduli.

    Nasema haya kama hizo tuhuma ni za kweli. Kama sio za kweli basi na asonge mbele na maisha kama mtanzania yeyote, tujenge taifa pamoja.
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hawawezi kumfanya chochote ...hayo ni makelele tu wa utaona subiri ..kwanza si alisema JK huyu bwana kapata ajali ya kisiasa tu
     
  6. T

    The Informer Senior Member

    #6
    Apr 11, 2011
    Joined: Jun 14, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kosa la Edward Lowassa unayejaribu kumtetea ni kuwa ana utajiri usiolezeka (unexplained wealth) kwa kiongozi wa umma. Sheria za rushwa Tanzania zinataka viongozi wa umma wenye unexplained wealth wachunguzwe na wafikishwe mahakamani kwa ufisadi. Sote tunajua kama WikiLeaks walivyosema kuwa JK amewazuia PCCB kuwachunguza vigogo.

    Lowassa ni dhahiri kuwa siyo kiongozi mwadilifu. Alihusika na kashfa ya ufisadi ya Richmond inayomilikiwa na swahiba wake Rostam Aziz. Alipata utajiri mkubwa usioelezeka akiwa waziri wa ardhi na madili ya viwanja. Amepora kiwanja cha Nyumba ya Sanaa karibu na Movenpik na anajenga gorofa la 70 billion shillings.

    Amenunua jumba la kifahari London la thamani ya 1 billion shillings na anachunguzwa na Metropolitan Police ya UK kwa money laundering (rejea stori ya Raia Mwema).

    Ana assets nyingi na kubwa sana za multi-million dollars ndani na nje ya nchi. Ni dhahiri kuwa huyu si kiongozi mwadilifu na hafai kuwa madarakani. Kwa ufupi, kosa la Lowassa ni kuwa yeye ni mwanasiasa fisadi.

    Need we say more?
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    he is another Dinosaur that CCM could live without

    aende akalime tuu
     
  8. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    alisema(jk) hakuna mwanaume kama yeye(el). sijui alimaanisha nini?
     
  9. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,548
    Likes Received: 2,545
    Trophy Points: 280
    Tajiri mwizi hafai ila kutumia pesa zake kuingia madarakani sawa.
     
  10. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,548
    Likes Received: 2,545
    Trophy Points: 280
    Leo amekuwa Dinosaur
     
  11. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni muhimu sana kwangu kumpima umakini wa Kikwete na kama anamaanisha anayosema akiwa anatabasamu au ni usanii

    Alisema ni mtu safi na mchapakazi na alikutwa tu na ajali ya kisiasa....sasa ngoja tupate taarifa za kikao nipate kipimo kingine cha umakini wa JK na maneno yake au ni uropokaji wa kawaida ......ndipo nitakapojua kuna la kuskiliza kwa JK au ni maneno tu akiwa hata haelewi anavyosema

    Kwangu, Lowassa ni kipimo cha umakini wa JK
     
  12. V

    Vam Member

    #12
    Apr 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nani kamfanya awe tajiri wa kiasi hicho cha kumuita unexplained Wealth?.Je ni mtu,watu,mfumo au kitu gani kilichomsababisha awe na Utajiri huo.Mimi nafikiri tusimlaumu sana yeye,ila tuangalie ni mfumo upi mbaya uliyompa yeye nafasi ya kutenda yote hayo na ni nani alikuwa ana uwezo wa kumzuia asifanye hayo ila yeye hakuwajibika kwa kufanya kazi ilivyompasa.
     
  13. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,033
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    zimajamba. RA & EL
     
  14. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    yetu macho tuone itakuwaje watamtema au watambeba?
     
  15. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Bahari imechafuka! Meli(ccm) inayumba sana. Mizigo mizito inatoswa baharini! Dhoruba ikizidi usishangae kusikia hata nahodha anajirusha baharini!!
     
  16. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo nyerere alimkataa, na nyerere ni nabii, JK alipuuza unabii wa nyerere akampa Lowasa madaraka makubwa yaliyotokea ni historia. Viongozi wote ambao nyerere aliwanyooshea kidole kwamba hawafai hawawezi kupata uongozi wa juu wa nchi wakadumu, mfano malecela japo siyo fisadi ila alinyooshewa kidole na nyerere kuwa hafai kuongoza, mzee wa watu kajitahidi apate uongozi wa juu wa nchi ila wapi kaishia kulalamika kwamba sasa yeye amekuwa ni buldozer anatengeneza njia ikikamilika haruhusiwi kupita.Kwa hiyo hata kama Lowasa akipita njia anazojua mwenyewe na akaukwaa urais, naamini hatakaa sana kwenye urais atajikuta katolewa either kwa kura ya bunge ya kutokuwa na imani naye au kwa kujiuzulu mwenyewe kwa litakalotokea.Jamani, lazima tukubaliane kwamba nyerere hakuwa mtu wa kawaida, amekufa ila bado yupo mioyoni mwa watz wengi, ndio maana viongozi wetu wanamrejea sana nyerere katika kuhalalisha mambo yao, lakini kwa kuwa wanamrejea nyerere bila kuwa na dhati moyoni bali kwa nia ya kuwavuta tu wananchi ndio maana hawafanikiwi. Akitokea kiongozi yeyote tz akamrejea nyerere kwa dhati na kufuata nyayo za nyerere kiongozi huyo ataiweza tz, nje ya hapo ni matatizo tu kama sasa. Siyo kwamba nyerere hakuwa na makosa, la hasha alikuwa nayo ila makosa yake yanasameheka kwa kuwa hakuyafanya ili ajinufaishe yeye bali aliyafanya ili taifa linufaike na wala haikuwa dhamira yake kufanya makosa hayo.
     
  17. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Kwa maoni yangu,mfanyabiashara yoyote hawezi kuwa rais wa nchi ya kisoshalisti.
     
  18. S

    Sirikali Member

    #18
    Apr 12, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    acheni kujifurahisha
    el ndio next presida...
    tujadili jinsi ya chedema kupata viti viiingi vya ubunge.
     
  19. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Maneno ya Nyerere yalikuwa ni LAANA tosha kwa Lowassa na laana hiyo itaendelea kumtafuna mpaka dakika ya mwisho ya uhai wake.
     
  20. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Usipate shida kuelewa maana ya hizi mbio za sakafuni CCM bado tunazisoma kwa kina na kuja kuyatolea maelezo zaidi. Acha wapoteze muda wao!!!!!!!
     
Loading...