Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani mna-manage vipi password zenu???

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tripo9, Jun 16, 2010.

  1. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Habarini,

    Ukubwa ni jalala jamani.
    Sasa hivi nimegundua nina vitu vingi sana nashindwa kuvimanage. Mfano nina password za bank 3 tofauti, jamii forums, yahoo, hotmail, Vodacom Mpesa, facebook....nakadhalika.
    Juzi nahitaji mtumia mtu pesa kwa M-pesa ya voda nimesahau pin no yangu siwezi kumtumia.....
    Wakuu huwa haya ma-password munaya-manage vp? Je munakua na password moja kwa mambo yote yahitajiyo password? Na hii naiona ni risk au ?!....
    Hem sheeeni ujuvi hapa
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    Jun 16, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kama uwezi kutunza siri ya nywila (password),basi ushauri ni kutumia nywila moja au zisizo zidi tatu...!

    Nywila ya kwanza ni kwa ajili ya yanayo husu simu, namba mbili ni kwa ajili ya social network kama JF, Facebook a twitter, namba tatu ni kwa ajili ya kusoma email zako
    kwenye hotmail au yahoo.

    Binafsi ninazo nywila kumi tofauti tofauti, na ninazikumbuka zote
    ...!
     
  3. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ziandike hizo password sehemu na uzifunge kwa "password" ili mtu mwingine asiweze ku-access...lol :teeth:
     
  4. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    kama huwezi kuzitunza
    is simple. just forget it
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Shida hapa ni kusahau..je akisahau password aliyofungia hizo zote itakuwaje..si ndo balaa kubwa tena?
     
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    unaweza kuwa na password hata Mbili au tatu lakini ukazitumia kote.
    password ya Yahoo/hotmail Mpesa zinaweza kufanana
    faceBook sijui nini na kadharika zikafanana pia mambo yanachanganya kweli kweli
    Pole ila iwe siri yako binafsi nyie si mnapenda kuaminiana na rafiki/kaka/dada/ na kupeana password :A S-alert1:
     
  7. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Social network na emails-Tumia jina la kipenzi chako/mke la kinyumbani e.g kama ni mchaga manka1985 au mkapesa au mkashilingi.
    Kwenye ATMS au unakohitajika tarakimu tu tumia mwaka wa kuzaliwa wa babu yako au bibi ya bibi yako.
     
  8. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    Ha ha haa, Binafsi nina NYWILA ( Nimeipenda hii kitu Nywila) tatu tu kama Ulibainisha mkuu E-PASTER
     
  9. Bassanda

    Bassanda Member

    #9
    Jun 17, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli paswords ni nyingi, wengine hata 30 zinazidi,kwani mbali ya hizo zilizotajwa kuna pia namba za kufungia/kufungulia masanduku na briefcase, passwords za frequent flyers airlines tofauti, password za kwenye uanachama mbalimbali kwenye mtandao, sites za kudownload majarida, muziki na vitu vingine kibao. Mi nilichofanya ni kufungua text file lenye passwords zangu zote na kujitumia kwenye email. Nikihitaji password kama nimeisahau nadownload hicho kifaili toka kwenye email. Ni hatari kulihifadhi hilo file la password kwenye laptop au PC - ikiibiwa imekula kwako. Ndani ya email hakuna kitakachopotea, labda mtandao ukosekane hapo ndiyo kasheshe, lakini siku hizi huwezi kushindwa hata kufungulia kwenye simu yako kama LAN au wireless havipo. Mbali ya passwords, hata documents zangu muhimu nimeziscan na kujitumia kwenye email ili hata kukitokea moto nyumbani nina vivuli vya vyeti vyangu muhimu ndani ya mtandao.
     
  10. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #10
    Jun 17, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Siku ya kusahau jina la mama watoto wako (kama unaye) ndio utatia akili.
     
Loading...