Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani mbona kila mtu ananikopa ela nina tatizo gani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Apolinary, Oct 31, 2012.

  1. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Habar wana bodi naombeni ushauri ndugu zangu kila siku watu wanakuja kunikopa pesa sijui wananiona au wanaenda kupigiana stor leo yenyewe kiasi ya watu 5 wamekuja wakitaka niwakopeshe pesa wa kwamza anataka elf 60 wa pili anataka elf44 wa tatu anataka elf 10 wa nne anataka 50 cha kushangaza zaidi huyu wa 5 anataka milion 3 nini tatizo jamani
     
  2. GOOGLE

    GOOGLE JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 29, 2012
    Messages: 1,781
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180

    Aisee pole saana kiongozi lakin hiyo pia ni ishara njema kuwa watu wanakukubali na wanaamini unaweza kuwasaidia japo wewe pengine unaji underestimate kuwa uko wa kawaida lkn watu wao wanakuona your valuable resource to them kama ilivyo Tanzania kwa nchi za ULAYA. Hata mimi naomba unikopeshe kama laki5 nasubiria PM yako.
     
  3. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    kwikwiwiwiw haya mambo ya baba kokuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu ni noma sana.
     
  4. M

    Museven JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Umezidi kujishebedua na kujifanya unazo sana ndo mana wanakuja kukopa wakidhan kweli zpo, kumbe ww pia unaganga km wao
     
  5. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,434
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    We ni mhaya weeeee ndio mambo yao hayo
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    As a rule of thumb.

    Uwezo wa mtu unaendana na idadi ya watu wanaomtegemea.

    Ingawa pia, uwezo wa mtu hushuka baada ya kubeba mzigo unaomzidi.

    Mikopo yako ina riba? Ina rehani? Labda unapoona tatizo kunaweza kuwa na nafasi ya kujenga mtandao wa benki ya kijumuia, ingawa hilo huchangia kupoteza marafiki na jamaa kwani wengine ukiwadai hata salamu itakuwa shida.

    Piga hesabu, kwani "Mali bila daftari, hupotea bila habari".

    Na zaidi ya yote, ukiona unaelemewa au watu wanataka kukucheza shere, usione muhali kusema "sina" au "nimebanwa na majukumu mengine".
     
  7. charger

    charger JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Sio 'ela' ni 'hela'.sasa siungewauliza hao wanaokukopa wangekupa jibu muafaka,unatuuliza sisi tuliwahi kukukopa?
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    unanukia hela nini?
    Au inajishaua kuwa unazo?
     
  9. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Huwa inatokea aisee tena ukajikuta unashangaa hivi kulikoni? Ilishanitokea hiyo kitu kwa siku moja nilifatwa na watu 3 wote wanataka niwakopeshe pesa. Huwezi amini niliwatolea nje wote maana nimeshaingizwa mjini sana other wise mtu awe na dhamana!!....Sipendi kero ya kumfatilia mtu eti namdai pesa!!:doh:
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,040
    Likes Received: 5,224
    Trophy Points: 280
    Wee si unajiita tupatupa??
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    dawa wakija waambie huna.... Tena anza kuwaomba hela...
     
  12. Nokla

    Nokla JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 2,123
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    Wanakukopa hela kwa sababu unamihela!
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,612
    Trophy Points: 280
    JF sasa inapoteza mwelekeo, hili nalo la kulileta hapa?

    Halafu badilisha heading ya hii thread yako ya kijinga, mimi sijawahi kukukopa, sasa unapata wapi uhalali wa kusema kila mtu anakukopa?
     
  14. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,150
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mna uso wa fedha nyie.
     
  15. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wabongo kwa misifa. Tutajuaje kama wewe ndiye unawakopa? Maana habari kama hizi huwa hazina source zaidi ya mwenye kuzitunga na kuzisambaza. Hili nadhani ni suala la binafsi ambalo halipaswi kukanyaga JF. Vinginevyo tukubaliane kuwa mwe nye kuleta uzi ni kama hana la kutundika hapa lenye maana kwa jamii. Wakukope wewe benki?
     
  16. M

    Mundu JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nadhani maisha yamekuwa magumu ile mbaya hapa nchini...Kuna watumishi wa Serikalini hadi leo hawajapata mishiko yao...sasa hapo wataacha kukopa? na hata wanachokipata pia hakiwatoshelezi.

    Na mara nyingi mtu anayefuatwa ni yule muungwana, anayejua shida za wenzake, na asiyependa makuu..ambaye akimstiri mtu leo, kesho huwezi kumsikia amemtangaza mdeni wake vijiweni.

    Kaka kama una uwezo na unajua wandugu wana shida za dhahri, tafadhali wasaidie. Ila kuwe na commitment ya kulipa kwa siku mliyokubaliana. Kuna mtu amesema hapo juu, weka kumbukumbu zako vizuri kwani mali bila daftari, hupotea bila habari.
     
  17. J

    Jackson Temu Member

    #17
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na azowakopesha vicheche mbona hasemi?
     
  18. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #18
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Aisee jamaa angu nikopeshe kama kilo hivi. Mwisho wa mwezi nakurudishia kilo na ishirini
     
  19. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umehonga ngapi?
     
  20. R

    Richard Nguma Member

    #20
    Nov 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi wanakuja wengi tu ninachofanya ni hivi:
    Kama anakopa 50,000tshs mimi namwambia sina hicho kiasi lakini nakupa 20,000 for free
    Hamna cha kudaiana.na anashukuru.akija wa millions nafungua safe namwonyesha mkataba wa bank kwamba nilikopa bank nyumba nimeacha rehani anaridhika :)
     
Loading...