Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani lugha yetu wenyewe, tuvalishwe vibao!!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by IPILIMO, Oct 29, 2012.

  1. IPILIMO

    IPILIMO JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,211
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Wakuu, mimi nina utata kuhusu lugha yetu, mnisaidie mantiki yake. Kuna taratibu mbalimbali ktk shule mbalimbali hapa nchini ambapo mwanafunzi analazimika koutumia lugha ya kiingereza hata kama kwa shida. Asiye ongea kiingereza na akaongea kiswahili atavishwa kengele au kijibao chenye maneno ya maudhi kama " Shame you", " I am stupid by talking swahili" JAMANI lugha yetu wenyewe tunajipa adhabu!!!! kuna shule fulani mwanafunzi akiongea kiswahili anakula bakola si mchezo, jee hii ni sahihi?
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ni utaratibu tuliojiwekea baada ya kugundua kuwa watoto hawapendi kiingereza. Ndiyo, kiinglishi siyo lugha yetu lakini hatuna jinsi. Maana bila kujua lugha hii hasa wakati huu wa utandawazi imekula kwako. Heri tuvalishane vibao watoto wetu waijue lugha hii ili waweze kupambana kwa stahiki katika soko la ajira la dunia ya sasa. Ni ushauri na mtazamo tu.
     
  3. dwight

    dwight JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 432
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ni ujinga,sio sahihi hata kidogo
     
  4. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Sio ujinga ni sahihi kabisa, bila hivyo yatakuwa yaleyale ya kina mulugo.
     
Loading...