Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani Huu ni Ugonjwa Gani?

Discussion in 'JF Doctor' started by MaxShimba, Oct 25, 2012.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  2. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,630
    Likes Received: 1,223
    Trophy Points: 280
    Mgonjwa huyo nadhani henia.
     
  3. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Muwahisheni hosptl mapema. Nadhani ana hernia au busha mtoto.
    Very sorry mtoto.
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuvimba Pumbu, inaweza kuwa chochote hata infection si lazima iwe busha au hernia. Mpeleke hospitali.
     
  5. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    You are right...hiyo ni 'Right Inguinal Hernia'. Kunakuwa na weakness ya misuli inayotengeneza abdominal wall kwa chini huo upande wa kushoto, hivyo inapoongezeka presha kwenye tumbo (intra-abdominal pressure)..utumbo unasukumwa kupitia hiyo sehemu dhaifu na kuingia kwenye mfuko wa pumbu!

    Inatibika, waone maDaktari wapasuaji wamfanyie upasuaji kureinforce hiyo weak abdominal wall (Herniorraphy) na tatizo linakuwa solved.

    NB: Ni muhimu kumfanyia haraka iwezekanavyo kwani kuna kipindi utumbo ukishuka unakwama huko na kusababisha utumbo kuziba (Obstructed Hernia) au hata kuzuia damu kwenda kwenye hiyp sehemu ya utumbo iliyopenya kwanya mfuko wa pumbu na kuiozesha (Strangulated Hernia). Ni vyema akafanyiwa upasuaji kabla haijasababisha matatizo hayo mawili kwani HUUA!
     
  6. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hujakosea, ni kweli kuvimba pumbu kunaweza sababishwa na mambo mengi, commonly Hernia, Busha (Hydrocoele), na hata infection. Lakini inabidi uende zaidi ya hapo kujua ni kipi kati ya hivyo. Hiyo ni more likely Inguinal Hernia kwa sababu imevimba tokea kwenye inguinal area, na ni upanda mmoja. Busha na infection hazivimbi inguinal area upande mmoja.
     
  7. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,451
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Ingekua ya mtoto wa kike ingeonyeshwa ivi?

    Ivi kwanini watoto wa kiume nyeti zao huwa hazithaminiwi hivi?

    Utakuta asubuhi mtoto wa kiume na govi lake anazurula nalo mchana kutwa, lakini wa kike anavalishwa pindi akiamka na akiwa hajashuka kitandani, kwanini double standard?
     
  8. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hapo ni utumbo. Kunakuwa na weakness somewhere na haianzi ghafla. lazima anao muda. Madktr hufanya operation na kuzuia hilo suala. wala sio busha hilo.
     
  9. awp

    awp JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    pole mtoto, ila akikua dudu yake ni ndogo
     
  10. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Hydrocell (Busha)
    Kende kujaa maji.
     
  11. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    right inguinal hernia ...! mara nyingi ni common kwa wanaume ..! mpeleke hospital atapona
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Mwanao huyo? Mpeleke hospital fasta....
     
  13. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Wakuu wote nashukuru kwa ushauri, Nitamfahamisha mwenye mtoto. Once again, thank you guys for your help and concerns.
     
  14. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tatizo linatibika, muwahishe hospital akafanyiwe upasuaji atapona.
     
  15. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,585
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    pole sana mtoto,mpeleke hospital akatibiwe
     
Loading...