Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani hii ya Kamanda Kova imekaaje?

Discussion in 'Jamii Photos' started by Mzee Mzima, Apr 10, 2012.

  1. M

    Mzee Mzima Senior Member

    #1
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naomba msaada kujua Kweli Salute ni nani anapigiwa kwani hapa naona anatoa salute wakati wa kumuaga Kanumba, I think this is not right, wanaojua please enlight me. kova salute.jpg
     
  2. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,221
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Wewe ndi hujui protocol za kijeshi...kijeshi maiti yeyote inapigiwa salute...sasa wewe raia haya mambo huyajui bora ukae kimya...
     
  3. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 3,359
    Likes Received: 1,420
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbona hata sugu kampigia salute SCK....
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Imekaa njema haina tatizo kwa kamanda Suleiman Kova kufanya hvyo.
     
  5. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Hapigi saluti hapo.
    Anamwambia hivi"mkubwa mzima ulikua una-mbabu seya Lulu?bora ulivyokufa"
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,618
    Trophy Points: 280
    Tafuta kwanza tafsiri sahihi ya neno Salute, ukishaipata maana yake basi haitakusumbuwa hata chembe.
     
  7. s

    sawabho JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Katika taratibu za kijeshi maiti yo yote, hata ya kwako inapigiwa salute na askari aiyevaa sare wakati wa kutoa heshima za mwisho.
     
  8. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Sasa mkiwa vitani utapiga saluti ngapi kwa wote watakaokufa?
     
  9. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #9
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Za maadui je?
     
  10. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #10
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sugu ni kamanda.
     
  11. J

    John W. Mlacha Verified User

    #11
    Apr 10, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    kwani kova alikuwa haangalii movie za kanumba? inauma acheni
     
  12. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #12
    Apr 10, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    eti kuna mtu anauliza kuwa sugu ni kamanda?

    nenda mbeya kaulize sugu ni nani?

    baada ya jeshi kushindwa ukamada chadema imeamua kusimamia mambo yote yanayohusu ukamanda.
     
  13. Ngoromiko

    Ngoromiko JF-Expert Member

    #13
    Apr 10, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    Kamanda Bangi
     
  14. luhala

    luhala JF-Expert Member

    #14
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimesoma gazeti la Tanzania Daima leo habari hii na imenishangaza sana
    Ukweli ni kwamba Kova alikuwa sahihi kabisa kwa kitendo alichofanya na kwa ufafanuzi alioutoa na nimemkubali kwa elimu aliyoitoa kwani kisheria Saluti ni alama ya heshima kwa mkuu au mtu mwenye mamlaka juu yako. Kimsingi nyuma ya Majeshi yote duniani yana raia kama wawezeshaji wakuu wa uwepo wao. Katika mila na desturi za kijeshi Raia wa kawaida hapigiwi saluti isipokuwa kama yafuatayo yatajiri:
    i. Akiwa na cheo cha kisiasa ambacho moja kwa moja anamwakilisha Rais , Mfalme, Malkia au Mkuu wa nchi.
    ii. Akiwa amefariki ambapo askari au Afisa bila ya kujali cheo chake hata kama ni CDF (Chief of Defence Forces) IGP
    au Kamishna anapaswa kusimama kwa heshima na kuupigia saluti mwili kutoa salamu na heshima kwa Raia yule
    ambaye kimsingi ndiye aliyekuwa mwajiri wake. Saluti kwa mwili haijalishi umri, jinsia, wala cheo cha marehemu
    alipokuwa mzima wala rika la marehemu kulinganisha na anayeitoa saluti hiyo. Kwa maana hiyo askari aliyeiva
    sawasawa kama Kamanda Kova na anayejua wajibu wake ataupigia saluti hata mwili wa mtoto mdogo ukiwa
    umeandaliwa kwa mazishi au ukiwa safarini kuelekea huko.
    iii. Katika nchi za kifalme Malkia na familia ya kifalme hupigiwa saluti.
    NB: Ninayeandika haya ni Afisa Mwandamizi Mstaafu aliyehudumia JWTZ kwa zaidi ya miaka 40 hadi kustaafu na aliyefanya mafunzo (Na kufundisha) ndani na nje ya nchi hii.
    Changamoto: Maafisa na maaskari wa leo ambao awali hamkuwa mkijua hili kama huyo Afisa aliyenukuliwa na gazeti hilo (Kwenye grey bold) mjifunze kutokana na somo alilolitoa Kova.
    Inatisha, kusikitisha na kukatisha tamaa kuona wapo ndani ya majeshi yetu aina ya maafisa kama huyo aliyenukuliwa na gazeti hilo.
    Bravo Commander Kova.
     
  15. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #15
    Apr 18, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huyo mzee alikuwa anatafuta jinsi atakavyotoka kiaina. Kanumba alikuwa na title gani hadi kupigiwa saluti?
     
  16. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #16
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mguuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu pande Sawaaaaaaaaaaaaaaaa

    sawa afandeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  17. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #17
    Apr 18, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa maoni yangu kamanda Kova hakuwa sahihi kuipigia salute maiti ya Kanumba.

    Sababu salute ni salamu au heshima ya kijeshi kwa mtu aliyekuzidi cheo au mamlaka.

    Kova anajua miko ya salute lakini nadhani alipitiwa tu.
     
  18. K

    Kipara kikubwa Member

    #18
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hata wewe hujajibu. Kwa ufupi Kova alikuwa sahihi kupiga salute ile ni msingi wake si mwili wa marehemu bali hoja ya kwanza ni kuwa alivaa uniform na pale alikuwepo Makamu wa Raisi na baadhi ya Mawaziri amabao wanapigiwa salute kwa hiyo anapopita pale pamoja na mwili salute inaonyesha utii wa kijeshi kwa wakuu waliokuwapo ktk wale waombolezaji km kusingekuwa na hao heshima kijeshi au kwa askari alovaa unform hawezi bend atakunja mikono na kuinuka kidogo lkn kwa uwepo wa viongozi wale anatoa heshima hiyo kutambua uwepo wao hapo. Tanzania daima nao wakurupukaji
     
  19. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #19
    Apr 18, 2012
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kama ana heshima ampigie basi Dk. Slaa kama haujasikia another version of story, labda aseme to the late Kanumba was secret service na alikua na cheo kuliko yeye, otherwise babu kachemka mazima
     
  20. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #20
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    kova hajakosea.., polisi na jeshi, wote wanapaswa kum-salute marehemu YOYOTE..., awe na cheo asiwe na cheo.., ni heshima anayopewa marehemu..,

    haku-salute kwa sbb ni kanumba, amesalute kwa sbb yule ni marehemu na anapewa heshima yake....,

    kama hujui kanuni na nidhamu za kijeshi usibishe vitu usivovijua.., lakn ku-avoid kuchanganya watu wasiojua haya mambo ndio maana servicemen wengi wanaenda na civ clothes,

    Ile ni nidhamu ya kijeshi kwa marehemu wetu si kwa sbb ni kanumba, nada!
     
Loading...