Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani hii story inaweza kutupa fundisho hasa wana ndoa - reference Mwanamke nyumba

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by nyumba kubwa, Oct 24, 2011.

  1. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    mwenzio nacheka kwa uchungu, niliolewa mume wangu baada ya miaka sita ya ndoa yetu mume wangu akanitaarifu ya kwamba anataka kuoa mke wa pili, japo iliniuma sikushangaa sana kwani dini yetu inaruhusu kuoa wake hata wanne ikiwa tu utaomba ruhusa kwa mke wa kwanza naye akaridhia, basi kwakuwa mume wangu alisharidhia kuoa na kampata wa kumuoa sikuona kwanini nimkatalie nikamwambia amwambie tu huyu mkewe akija tuheshimiane na kila mtu ajuwe mipaka yake.



    basi mume wangu yule akaanda harusi siku ikafika kweli akaoa, na siku ya harusi mke mwenzangu kweli alipendeza na kutunzwa zawadi tele, ndugu zake wa kitanga nakwambia wakajipamba taarabu zikapigwa lakini cha kushangaza taarabu zile kama zilikuwa zinanisema miye kwa mafumbo maana nyingi zilikuwa za kuhusu uke wenza, na mwanaume kwenda kwake nikaanza kuhisi kimchezo.



    kwasababu ile harusi ya mume wangu nami na wakwe na ndugu wa mume wangu wote tulikuwa mstari wa mbele kuifanya ifane lakini wale ndugu wa mwanamke na yule aliyeolewa nikawa naona kama vile wameichukulia dili sana miye kuletewa mke mwenzangu yani kama vile sijui nini..



    yule dada akagewa naye nyumba yake huko boko, maisha yakawa yanaendelea lakini kwa masimango akinisema vibaya kwa watu kwamba sifai wala simtimizii mume wangu ndio maana kaolewa yeye, kila nikipita kwa ndugu wa mume wangu napewa tu habari alizopeleka kuhusu mimi na kunisingizia vitu kibao, wakati miye nilikuwa namsalimia na kumjulia hali kila mara mume wangu akienda nikinunua chochote hata kanga namgea na yeye lakini yeye anilipiza kwa masimango na kunisema najipendekeza, wakati nilimruhusu mwenyewe mume wangu amuoe leo nasemwa kamfwata yeye sijui kutunza mume!!!!!!!!



    wamekaa miaka miwili hivi yule dada hajashika mimba mpaka wakaanza kuzunguka kwa waganga, na madawa yote ya kienyeji yakamalizwa lakini wapi kumbe mwenzangu yule dada alikuwa anatumia dawa za majira ili asizae na mumewe hajui kumbe kawaida yake huwa anajiuza kwenye mahoteli makubwa na ndio huko alipokutania na mume wangu.



    ikafika sasa mpaka nikaambiwa namloga ili asizae, akaanza kuniongelea vibaya mpaka kwa mume wangu, mume wangu na yeye kwa kupenda ya kuambiwa akanibadilikia kutwa akawa analala kwa mke mdogo kwangu kapasusa hela ya matumizi hanipi tena ananiambia nipewe na hao wanaume wangu yani vituko kibao na akaamua kuhamia kwa bimdogo.



    ikabidi tena nitafute mtaji nianze kufanya biashara za hapa na pale namshukuru MOLA maisha yanaendelea, yule mume wangu ndio kaganda kwa mke mdogo hata kuja kusalimia wanae haji wala matumizi haleti.



    yule mke mwenzangu yapo alikuwa na ndoa alikuwa anakutana na majamaa zake kwa siri, mwaka wa tatu MUNGU akamjalia akapata mimba, akaanza kwenda clinic na siku akatakiwa kupima ukimwi majibu yakaja amehathirika, akachanganyikiwa atafanyaje??? akawaeleza dada zake waliokuwa wanajuwa siri zake wakamwambia sasa kashaumbuka atafanya nini zaidi aje kuniona mimi aniambie nimpe ushauri.



    akaja na dada zake watatu, nilishangaa nikajuwa anataka kuja kunifanyia vurugu, akanieleza kwa upole akitokwa na machozi kwa uchungu, nikaona kama mchezo wa kuigiza japo kanifanyia mengi mabaya na kunitia ubaya kwa watu nilimuonea huruma sana, ni ka mwambia sawa nitamsaidia na kumsaidia kwangu ni kwamba amueleze mumewe ukweli japo anaweza kupigwa na kuumizwa lakini atakuwa kashajuwa na yule baba akija huku miye nitamuelewesha kwamba asiwe na jazba.



    mumewe aliporudi siku hiyo akamueleza mambo yote, kweli yule baba alipandwa na hasira sana sema akashindwa kumpiga kwasababu alikuwa mjamzito, kama tulivyojuwa mume wangu akaondoka na kuja kwangu kwasababu nilikuwa nimeshajuwa nikamruhusu tu kuingia ndani japo nami nina dukuduku langu.



    baada ya kula na kuoga nikamuuliza vipi leo umekosea njia, ndio akaanza kuniomba msamaha akitokwa na machozi kisha akanihadithia yote, sikumjulisha kwamba nilikuwa najuwa, nilichomwambia ni kwanza omba wanao msamaha kisha asubuhi twende hospital tukapime maana wote tunaweza tukawa tumeambukizwa.



    kesho yake tukaenda, tukapima kwakweli hatukuamini tulivyokuta wote wawili hatuna maabukizo, japo tulifurahi lakini hatukuamini, kwangu niliamini kwani mume wangu aliniacha na sikuwa na mtu mwengine tena ila yeye hakuamini kwani mkewe alikuwa nao halafu yeye hana hakuelewa kabisa, tukaambiwa tupime tena baada ya miezi mitatu, tukapima na kweli hatuna.



    yule mke mwenzangu akajifungua mtoto ikawa bahati mbaya amefariki, ikabidi baada ya kupona mume wangu ampe talaka akarudi nyumbani na kunieleza jambo moja SITAKAA KUKUACHA TENA.



    nimeandika leo ili kumshukuru MOLA wangu kwa kunirudishia familia yangu, na kuwapa moyo wanawake wote ndoa zao zenye matatizo kwamba MOLA ni mwema atamrekebisha mumeo kwa njia yake mwenyewe na kwa muda wake mwenyewe jipe moyo na endelea kuvumilia.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hongera zake!!
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    unazitoa wapi hizi???????
     
  4. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #4
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Katika ndoa wanawake tunavumilia mambo mengi saana Mungu mwenyewe anajua.... Inasikitisha kwa kweli, na katika hii hadithi, haya mambo yapo saana katika jamii ila tu ni mara chache wahusika mna bahatika eti msiwe mmeathirika. Wengi wanakua wameathirika kwa kweli, na mara nyingi familia nzima kuteketea. Huu ugonjwa wa Ukimwi huu... Umeleta mambo na ukilifikiria saana waweza changanikiwa, na wanandoa wengi ndo hasa wahanga.

    Ukiangalia katika hii hadithi kweli kabisa lazima ushangae wanawake tulivo viumbe wa ajabu. Umekaribishwa katika ndoa ya watu lakini utafanya vitimbi hapo weee ka vile nafasi yako mpya itamchanganya mumeo hivo hivo miaka yoote. Na ndo maana katika hali kama hizi mwanaume anapoamua kuongeza mke wa tatu wa pili huchanganikiwa saaana kuliko hata wa kwanza alipochanganikiwa kwa ujio wake.
     
  5. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    itanibidi nikaangalie hiyo blog ya mwanamke nyumba
     
  6. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Usifanye mchezo na loneliness; najua karibia blog zoote za Bongo. Hii blog niliyotoa hii habari inaitwa "Mwanamke nyumba"

     
  7. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Yes I also recommend; ina mambo mazuri sana hasa kwa wanawake. Basing on true life stories.

     
  8. m

    muhanga JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mmh ni story nzuri kwa kweli lakini haibadilishi ukweli kuwa 'si rahsi mtu kurudia matapishi' huyo mume once alishakuona hufai, amekurudia si kwa kuwa anakupenda ila ni kwa kuwa amekosa pa kishika baad ya mke mdogo kumkorofisha. Ingekuwa mie ningemkwepa kama ukoma! huo ni urafiki wa mashaka swala anacheza bluzi na simba.. guess what next??!!
     
  9. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #9
    Oct 24, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    It is true; hapo wamerudiana sababu ya convenience tu; si kwa sababu ya penzi; nina imani hata huyu mwanamke hana feelings kwa mumewe kama walipokuwa zamani kabla ya hayo yalotokea; ila wameangalia faida nyingine za wao kuendelea kuwa pamoja ukizingatia they were not divorced.

     
  10. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #10
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    too sad
     
  11. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    stori ya kusikitisha sana kwa kweli,lakini na nyie kinamama kwenye uzanga wenu huwa mnalisomba na kulileta nyumbani.
     
  12. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #12
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Duu habari hii ndefu lakini inamafundisho na majuto yake ....
    Kama wamepima na wote wameonekana ni wazima, na pia bi mdogo amepewa talaka, na kama wote bado wanapenda basi wasameheane na warudiane watunze familia.
    Kila la kheri yao
     
  13. Jomse

    Jomse JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Too sad.lakini haya ndio maisha na mikasa wanayokumbana nayo wanawake wengi wa kitanzania.
     
  14. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Ai ndefu ila imenigusa sana
     
  15. MADAM T

    MADAM T JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 1,956
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Bishanga unafikiri nimekuelewa basi? Unamaanisha kina baba huwa hawalibebi au?
     
  16. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 987
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Dah imenigusa sana....kweli wanawake ni wavumilivu sana
     
  17. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha sana, lakini itafika kipindi wanawake watachoka kuvumilia hayo mateso yote.
     
Loading...