Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamani hawa ma last born watatupasua vichwa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bishanga, Oct 26, 2011.

  1. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Wazazi wenzangu jamani hebu tujuzane,nyie ma last born wenu mna wa handle vipi.Wa kwangu yaani pasua kichwa,homework kufanya kwa mbinde,nguo ndo hivo anavaa zimejikunja,ukiingia chumbani mwake utadhani ni Kandahar,chakula ale sahani aache hapo,anachofikiria yeye ni video games,kucheza mpira,sinema,ili mradi basi tu. Toto kubwa la miaka 12 mpaka leo linalialia,yaani.
    Na mamemba humu ambao na ninyi ni ma last born hebu nipeni experience ya makuzi yenu,mahusiano yenu na wazazi na kaka/dada zenu yalikuwaje wakati mnakua? pliz pliz tell me something.
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    dah wangu mie ni 1st n last lakini hayuko hivyo!
     
  3. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    thank God for that ,ana umri gani?
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mhhh malezi yako nayo yanachangia mkuu
    Kama ulimlelea kumdekeza hawezi kubadilika kwa muda mfupi
    Kaa nae mfundishe na mpe masuala ya maisha maana ni muda mfuipi ujao ataenda boarding school na ni nani atamfulia na kumuoshea sahani zake
    Na hizo game na video shuleni ataziona wapi
    Mkunje mapema bado mdogo
    Mimi ni last born ila sina hizo aise na wala sikupata malezi ya kudekezwa na wazazi
     
  5. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mimi ni last born na niko vizuri tu wa kulaumiwa hapo ni nyie wazazi kwani hayo magame kayaokota si mmempa wenyewe jamani.
    mlee mtoto kwa njia nzuri bwana wala hataicha hadi atakapokuwa mzee
     
  6. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mkuu ilikuwa mijeledi kwa kwenda mbele? mambo magumu sana haya aisee.
     
  7. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    sasa naanza kuhisi nyie ma last born mnaanza kujipanga mjitetee,ngoja tusubiri waje wazazi wengine na mamemba wengine ambao ni watoto wa kati,kisha tuta compare na kukontrast notisi.
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mlee kama ulivyolea first born
     
  9. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    they are just different
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mkuu ilikuwa ni mapambano kwa kwenda mbele hakuna cha kusema mimi ni last born
    Kwa malezi ya sasa kwa mtoto mjeledi una nafasi yake ila sometimes hausaidii na sana sana unamfanya awe sugu na ahisi kwamba oprion ya mwisho uliyo nayo kama mzazi ni mjeledi na anakuwa sugu wa hiyo mijeledi
    Nafikiri malezi ya kukaa na mtoto kuongea nae maana kwa umri wake ashajua ni kipi anapaswa kufanya na kipi hapaswi kufanya na mpe ukweli kuwa kuna life baada ya baba na mama ambalo linakuja mbele yake
    Ataenda shule atakumbana na watu ambao hawakulelewa kudekezwa watamfanya aione shule mbaya na huko sasa ndo ana chance kubwa ya kufanya madudu ambayo kwako wewe itakuwa ni balaa kama mzazi
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Sidhani kama tunapanga kujitetea maana tungelelewa na magame na video na kuacha vyombo mezani baada ya kula na kutojua hata kufua nguo zetu tusingekuwa hapa kwa sasa
    Walifanya kazi inavyopaswa na ndo maana tuna hili life la sasa
     
  12. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mmh! Mbona even me ni last born! Nilikua mtukutu thosedayz,lakini ukikua unaachana na habari za kulala kwa zizi la ng'ombe!naamini akikua ataacha ila mjenge kiroho maana kwa nguvu zako kulea hutoweza bila msaada wa mungu!
     
  13. u

    utantambua JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Fimbo kidogo hua unatembeza inapostahili? Manake nyie wa mjini ati hamchapi wanenu
     
  14. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Unajua Rocky binadamu tunazaa miili hatuzai roho,watoto wa nyumba moja wanakua na kuwa viumbe tofauti utadhania walikutana barabarani, ndo mana wakati mwingine kulea inakuwa ni pata potea,mwingine anachapa mwingine hachapi,mwingine anamjaza ma toy mwingine anamnyima kabisa,mwingine anampeleka boarding akiwa mdogo sana mwingine anasema huendi kokote hadi umalize form six.Mzazi yupi yuko sahihi na yupi hayuko sahihi is hard to tell sana sana uta judge kwa kuangalia final product ambayo ni what kind of a person mtoto ame turn into katika adulthood.
    ndugu yangu ukiona asubuhi asubuhi nimeamka na thread kama hii we jua ni frustrations,sometime you need a place ya kutafuta solace,jf mojawapo.
     
  15. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    nina watoto wengi tu na wengine wamekwishamaliza chuo wanafanya kazi,i have never in my life picked a mjeledi na kumchapa mwanangu.
    Utotoni wewe ulichapwa? unadhani ilikusaidia? maishani mwangu sijawahi kuchapwa na baba wala mama yangu(RIP wote wawili).Bakora nilikung'utwa shule,tena sa ingine zile za kupigwa vidole na mgongo wa rula na sidhani kama zilikuwa zinanisaidia lolote.I abhore violence ndo mana hata wanawake zangu huwa siwapigi,wakiniudhi nina namna yangu ya kuwaadhibu.
     
  16. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    I understand bro and kwa mzazi najua nini maana ya hilo unalosema
    Hata wewe mwenyewe ukiangalia malezi mliyolelewa pale nyumbani na wazazi wako yako tofauti sana na upendeleo ulikuwa unaonekana wazi
    Kitu kimoja ambacho huwa naamini ni kuwa mshirikishe Mungu katika kila hatua ya mtoto wako anayokua
    Na kabla ya kwenda hata kuongea nae masuala ya maisha muombe Mungu akujalie hekima na akufundishe kile unachopaswa kuongea na mtoto wako maana unaweza kujikuta unaharibu badala ya kutengeneza
     
  17. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #17
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    B' umejiuliza ile kwa ukweli kabisa nafasi yako wewe kwa yeye kua alivo sasa??
    Maana kama video games ndo anapenda, kucheza mpira but responsibilities
    hataki, mie naona hizo ndo zingekua weapons za kumweka katika mstari...
     
  18. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    kitu muhimu sana hicho umeshauri,thanks for the thought.Siku zote wazazi tunatamani wanetu wakue wawe na mafanikio,tuna toil,tunaamka usiku kuwapeleka shule,tunafuatilia home work zao,kwa hiyo ina frustrate unapoona katoto wala hakaelewi yaani kanakuwa kapo kapo tu na ku take for granted.
     
  19. Zanta

    Zanta JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 1,994
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    unmdekeza period
     
  20. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    kumnyima sio? yataka moyo,huwa unajisikiaje mwanao anapokuomba kitu tena kwa upole kabisa....mummy please naomba nicheze kidogo...don't you melt inside?
     
Loading...