Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

jamani, eti mtu ambaye hana CPA anaweza kufundisha CPA class review

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kikomelo, Dec 17, 2011.

  1. K

    Kikomelo Senior Member

    #1
    Dec 17, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kuna mkoa mmoja nimeenda nikakuta kuna watu wanafundisha watu wanaotafuta CPA lakini hao walimu wenyewe hawana CPA, inakubalika hii? Au kama mtu amesoma finance anaijua vyema anaweza kufundisha? au kama mtu ana postgraduate ya taxation anaweza kuwa anafundisha somo la kodi hata kama hana CPA?

    wadau mi sielewi, naomba kufaamishwa!
     
  2. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #2
    Dec 17, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wajinga ndio waliwao! kama anawafundisha na wanaelewa hakuna shida....endeleaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!
     
  3. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nimebahatika kusoma kozi kadhaa ndani na nje ya nchi na katika tembea tembea yangu nimekutana na waalimu kadhaa wataalamu wa fani wanazofundisha lakini hawana vyeti vinavyowatambulisha kuwa ni wataalamu wa fani zao.

    Tatizo sio kuwa na CPA, cha kujiuliza hapa ni jee anajua anachokifundisha (whether ana CPA au la)? Hebu jiulize, mtu wa kwanza kutunukiwa PhD (au bachelor/masters degree for that matter) alifundishwa na nani?
     
  4. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #4
    Dec 17, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Certified Public Accountant= past papers za uhasibu.
    Hakuna kipya ambacho chuo kizuri cha finance kilichompika mwanafunzivambacho CPA reviews wanacho zaidivya kusolve maswali
     
  5. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #5
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Haiwezekani kabisa kitu kama hiyo, na hiyo review ni ya kijinga kabisa. Kama anaweza kufundisha si afanye mitihani hiyo apate hiyo CPA? Hoja si kufundisha hoja ni vigezo vya kufundisha watu huo.
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Ninavyoelewa hakuna requirement ya kuwa CPA ili ufundishe CPA kwa hiyo sio tatizo.
     
  7. s

    sexon2000 JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2011
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana kuona kuwa wengi hatujui elimu fulani inapatikanaje.

    Ili upate cheti cha CPA ni lazima usome masomo kadhaa. Kila somo linatakiwa lifundishwe na mtaalamu wa somo hilo mfano: mtaalamu wa Quantitative Techniques (QT) si lazima ajue Financial Accounting, Auditing au Financial Management. Mtaalamu wa Taxation sio lazima awe mtaalamu QT.

    Ili upate CPA, lazima ufaulu masomo hayo hapo juu. Mara baada ya kufaulu na kupata CPA, wengi hupata kazi za uhasibu wala hawaendi kuwa waalimu na hata wakienda kufundisha watakimbilia yale ya kihasibu sio QT na IT. Je haya yatafundishwa na nani kama tunataka wawe na CPA?

    La muhimu kila somo lifundishwe na mwalimu anayelijua vizuri. Mleta mada jiangalie uwezo wako
     
  8. m

    mbweta JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kufundisha CPA sio lazima uwe na CPA mfano kuna mwalim anaitwa Hanzuruni ni mwalim mzuri wa management Accounting ila hana CPA na kila alipo fanya MA anaongoza masomo mengne anadakwa. Kuna Mwingne anaitwa Swallo nae ni mzur wa taxation na alifaulu vizur mtihan wa bod wa taxation ila cpa hana. Kikubwa ni je mwalimu ni mzuri katika ilo somo. Kuna watu wana CPA ila akikufundisha utakaa chini ulie.
     
  9. C

    C programming JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 1,427
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    hebu acha kubaishwa ni ni hivi sifa za kufundisha cpa ni hizi
    1.uwe na cpa
    2.uwe na masters au degreee
    wanaofundisha cpa wakati wao hawana ni kuwafelisha wanafunzi ndo maana cpa inakuwa ngumu kutokana na walimu vilaza kama
    hawa ndo maana matokeo ya cpa yanakuwa mabaya
     
  10. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Punguza jaziba "tunataka Scientic argument si tu uwezo wa kubishana"
     
  11. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Haimaanishi CPA holders ni competent kwa kila eneo, Mfano huyu bwana anazungumzia somo kama Taxation SPECIALIST wake ama mwalimu wa somo kama hili Lazima atakuwa na degree ya Tax na Masters ya tax nk. sioni uhusiano na CPA kama sifa ya kufundisha TAX kama somo, ingawa haizuiliwi kwa holder wa CPA kufundisha tax, vivyo hivyo kwa masomo mengine kama QM, Financial mgt, enterprenuership, management, marketing, mangement accounting, ukiachana na somo kama Auditing & assuarance, financial reporting, lakini siyo somo kama contemporaly issues.
     
  12. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 615
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Sio lazima mwalimu awe na CPA
    CPA ni professional recognition and acknowledgement of accounting field. Ila accounting knowledge and skills zinapatikana kutoka kwa scholars.
    Added advantage utakayopata kutoka kwa mwalimu aliyefanya CPA na kufaulu ni exams experience ambayo watu ndio wanaipenda. Badala ya kuelewa lengo la CPA tunakomalia kuchunguza maswali yanatungwaje ili tufaulu (Exams oriented Vs knowledge oriented). Kwani wahadhiri wote wa sheria wamepita school of law au ni ma-advocates? Ila products zao ni nzuri.
    Mtu anaweza akawa na CPA halafu kufundisha akawa cheche kwa kuwa alifaulu kwa kukukariri bila kuelewa maana halisi ya majibu yake kwenye hiyo mitihani.
     
  13. mujusi

    mujusi JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uko sawa kabisa . ssi wakati tunasoma DSA mwaka 1980 tulikuwa tunafundishwa na baadhi ya waalimu wazuru lakini walikuwa hawajamaliza CPA zao wakati huo kulikuwa na Part I na II na waliowawafundisha walifauru sana na mmoja alikuwa akiendelea na kuresit somo alilokuwa hajalimalizia. Kwa mitihani ya CPA ni kupata uelewa jaribu past papers na baadae ujipime kwenye mitihani ya NBAA. NBAA hawana waalimu na wala hawakatazi kama Mtu ambaye hana full CPA asifiundishe masomo yaliyo kwenye syllabus yao.
     
Loading...