Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaman vijana tunaisha!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pejokiss, Aug 23, 2011.

  1. P

    Pejokiss Senior Member

    #1
    Aug 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 164
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kwel wandugu inaumiza na kutisha pia kwan hku kwetu imekuw ni kawaida ndan ya cku2 kusikia ajali kadhaa za pikipik aina ya bodaboda,kinachouwiza zaid hamna aliyepona hiv ni jion hii hii mwngine amekufa cc cjui itakuaje kwn vjana wanateketea cna,kwa ujumla imekuw bora na ukimw mtu anaweza kuish 20yrs ila bodaboda ni asubuh alikuwpo na jioni hayupo!mawazo yenu tafadhal
     
  2. Msema hovyo

    Msema hovyo Senior Member

    #2
    Aug 23, 2011
    Joined: Jul 3, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unajua siku za huko nyuma bodaboda zilizuiwa kabisa kutumiwa kwa kubebea abiria. Na pia utaratibu wa matumizi yake ulikuwa unadhibitiwa sana katika maeneo ya mijini. Lakini wakati wa kampeni za uchaguzi, CCM walizinunua kwa wingi na kuwapa vijana wa kuwasaidia kwenye kampeni, na hata wale walioamua kuzitumia kwa biashara, hawakuwazuia kwa kuhofia kwamba watakosa kura kutoka kwa vijana hao. Na kwa kuwa waliziruhusu, hivi sasa wanaona shida kuzizuia tena. Tutaisha kusema ukweli. Katika nchi inayoongozwa na serikali chovu kama ya Kikwete huwezi kutegemea aina yoyote ya suluhu ya matatizo ya wananchi.
     
  3. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,108
    Likes Received: 6,761
    Trophy Points: 280
    Hawa madereva wa boda wanajitakia!unakuta mtu anaenda uwanjani anazunguka raund mbili baaasi ndo kashakuwa dereva hajui sheria za barabara na mambo kama hayo af barabarani ni mbio za laana sometimes na mziki wa kichina unadhani matokeo ni nini! My take wana usalama wa barabarani wawabane ili kuounguza ajali zisizo za lazma
     
  4. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kama waendeshaji hawawaoni wenzao wakifa
    unataka sisi tuwa saidiaje??
    kama kusoma hujui hata picha huoni???
     
  5. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2011
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    barabara zetu nyembamba hazina sehemu ya waendesha pkpk na watembea kwa miguu
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Shetani amejitokeza kwa njia ya bodaboda sasa, na anakunywa damu za watu kwa kasi ya ajabu!.
    Tukae kwa tahadhari sana juu ya teknolojia hizi rahisi, shetani halali analeta kila vitu rahisi vya kurubber-stamp kazi yake ya kuangamiza watu!
    Wachina hawaabudu Mungu huyu wa kweli, wana miungu yao ya ajabuajabu, lakini ndiyo ma-expert wa kuleta bidhaa hizi ambazo hazina hata dalili ya hofu ya Mungu!
    Halahala...Tuangalie jambo hili kwa kutumia jicho la 3!
     
  7. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa mujibu wa taarifa kutoka muhimbili ajali za pikipiki zimezidisha vifo na vifo vinavyotokana na pikipiki vinazidi vile vya ukimwi na malaria ukichanganya. Ningelikuwa na uwezo kipaumbele kingelikuwa ajali za pikipiki kwani kinaondoa vijana wadogo mno tofauti na ukimwi. Pesa nyingi zinazotumika kwa ukimwi na malaria zingeliweza kugawiwa kidogo kwa elimu ya waenda kwa pikipiki na wadau wengine wa usafiri.
     
  8. R

    Rweye JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,721
    Likes Received: 1,292
    Trophy Points: 280
    Nchi ambayo nusu ya vijana wake ni wagonjwa wanaishi kwa matumaini huku wakibugia ARV's,Nchi ambayo madawa ya kulevya yanachukua vijana wengi,Nchi ambayo night club zimekuwa na wateja vijana kuliko waumini vijana,Nchi ambayo bodaboda zinaendeshwa na vijana wa maskini na ambazo zinawabeba masikini wenzao (si matajiri) na ndo tunashuhudia leo wanakufa kwa ajari kama sisimizi....vijana hawa watapona kweli?
     
  9. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wakati Lowassa ni PM alizuia uingizwaji na utumiaje wa ma pikipiki. Pinda linatoa mi macho tu sura kama masaburi
     
  10. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #10
    Aug 24, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ngugu yangu unamwonea Pinda bure..huyu jamaa yupo vzr sema kila atakalolipeleka kwa ****** linapigwa chini.... hukusikia alivyosema kuhusu Jairo kwamba ingekuwa ana uwezo angemfukuza mara moja??
     
  11. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #11
    Aug 24, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Serikali inatakiwa ipige marufuku uingizaji wa pikipiki kutoka china
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    Aug 24, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,108
    Likes Received: 6,761
    Trophy Points: 280
    ohh lala??????
    kama ndo dingi yaho af ukakuta kaambiwa hivi
    ungevmilia ningekuwa mod nakutupa huko



     
Loading...