Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaman 299,000 inataka kunizuia kumaliza Chuo kikuu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malingumu, Sep 21, 2012.

  1. Malingumu

    Malingumu JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Habari wanaJf,mi ni mwanafunzi wa mwaka wa tatu chuo kikuu huko Dodoma,umebaki mwaka mmoja ili niweze kumaliza masomo lakini kwa jitihada nlizofanya mpaka sasa ili niweze kulipa ada yan tuition fee 160,000 na accomodation 119,000 na exam fee 20,000 zimeshindikana.sina msaada kutoka kwa ndugu yeyote na baba yangu aliyekuwa akinisaidia amefariki hivyo nimebaki na mama ambaye ni mzee na hafanyi kazi.naomba msaada wenu jaman.. Mungu awajalie.
     
  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Mpwa nimekuelewa sana, pole kwa hayo yote ni changamoto za maisha, nikipata hata wekundu kadhaa sitaweka hadharani tutakutana kwenye PM lakini pia ikishindikana naomba isiwe deni. Be Blessed Mpiganaji
     
  3. baba junior

    baba junior Senior Member

    #3
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    pole sana,muombe mungu utafanikiwa.mchango wa hali.
     
  4. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Jitihada ulizofanya ni zipi? Kwanini unakuja kuomba msaada wakati chuo ndio kinafunguliwa kumaanisha hata kama mtu akitaka kukupa kazi ya thamani hiyo hutakuwa na muda wa kuifanya!!!
    Ok, kwanza elezea jitihada ulizofanya so far...
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Halafu mbaya zaidi ukimaliza chuo watakuambia huna uzoefu wa miaka mitano plus ili upate kazi nakama utatimiza masharti yote basi watakuambia toa kitu kidogo ili upate kazi....usiogope watakapokuambia hayo yote rudi tena tutakuchangia Mpwa. Thanks
     
  6. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Nenda kwa mbunge wako
     
  7. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2012
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    pole sana inaamanisha kamanda hupati BOOM kabisa..? kama unapata BOOM na condition hupati BUMU mpaka ufanye registration , ushauri wangu ni huu unaweza ukatafutE jamaa zako wa karibu hapo chuo ambao wanaweza hata kukukopa likitoka bumu utawarudishia .. halafu utaishi kwa kukuunga unga maana 299,0000/= inalipika kwa BUMU halafu utaishi kimungumungu hii njia ni kama utakachochangiwA hakitakidhi kiasi
    .. WENYE MAPENZI MEMA NA KUFAHAMU SHIDA NA WATAKAOKUWA NACHO WATAKUCHANGIA ..
    kama na bumu huna pole sana kamanda..
     
  8. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    unasoma course gani? kwani dunia imebadilika sana naweza kukusaidia ila nijue kuwa kweli ni muhitaji naomba attach kitambulisho chako ikiwezekana kwani nina fungu lakumi nataka nilipe hivyo fanya faster kabla ya mwisho wa mwezi na pia kumbuka nitaconfirm na proffessor mmoja hapo chuoni kama kweli wewe ni mwanafunzi kabla ya kulipa......barikiwa na ukatoe msaada kwa mtu mwingine upatao ajira na ukumbule kulipa fungu la kumi....huta nifahamu mimi kwani baada ya kuconfirm nitakuwekea pesa hiyo....
     
  9. Malingumu

    Malingumu JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    haina shida,all the best!
     
  10. Malingumu

    Malingumu JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    nimekuelewa.all the best
     
  11. Malingumu

    Malingumu JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    katika kipindi chote nlichokuwa likizo nimejaribu kutafuta japo kijikaz flan but imeshindikana,nimejaribu kuseek kwa ndugu na friends hata kwa kuazima imeshindikana.
     
  12. Malingumu

    Malingumu JF-Expert Member

    #12
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    nasoma BACHELOR OF ARTS IN PROJECT PLANNING MANAGEMENT AND COMMUNITY DEVELOPMENT.
     
  13. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #13
    Sep 22, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,899
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    BA(PPM&CD),hongera ndugu yangu cuz unasoma course nzuri.
     
  14. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #14
    Sep 22, 2012
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Unamaanisha nini unaposema course nzuri??. Kwamba ina jina zuri au??. Hii ni Tanzania, msaidie mtu, siyo kumhadaa kwa maneno yasiyokuwa na uhalisia hata kidogo!!
     
  15. Az 89

    Az 89 JF-Expert Member

    #15
    Sep 22, 2012
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 1,551
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hujajieleza vizuri sana kwa mwanaharakati huru anaweza saidia wewe ndugu yangu! PM yeye
     
  16. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #16
    Sep 22, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Pole sana mUNGU atakusaidia wenye moyo tutaguawa, lkn aio ww tu hapo UDOM hutafukuzwa kwa deni, wapo waliogoma kusaini mikopo yao zaidi ya mamilioni hawatafukuzwa ila hawatapewa vyeti mpaka wamalize deni.au wasaini mikopo waliyotumia wtaillipaje
    Nenda kamalizie mwaka ufumbuzi utapatikana
     
  17. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #17
    Sep 22, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    mdogo wangu unaomba msaada kwa kutumia jina bandia? Weka jina lako halisi watu wafanye utafiti watakusaidia tu.
     
  18. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #18
    Sep 22, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Wabongo wanapenda sana misaada. Kuna opportunity nyingi sana, unaweza kujituma na kupata hilo fungu. Tatizo wanafunzi wa vyuo vikuu mnajifanya matawi ya juu, wakati nyumbani baba amevurunda. Jarbu kutumia akili, misaada ina dumaza akili.

    Pia, kwasasa ni vigumu kumuamini mtu yeyote kuwa ana matatizo. Watanzanzia ni wepesi sana "kupretend" matatizo.

    Nakushauri ujarbu kutumia akili ya kuzaliwa na hiyo uliyoipata shule, ikuwezeshe kupata hilo fungu. Opportunity zipo, tatizo vijana hamtaki kufikiria.

    Nakutakia kila la kheri. Mungu akuongoze.


    "think positive, live by design, not by default".
     
  19. Malingumu

    Malingumu JF-Expert Member

    #19
    Sep 23, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    sawa mzee.
     
Loading...