Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamaanii kuku kamaliza debe la mahindi,karanga

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Wa Rubisi, Jun 20, 2012.

  1. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Jamani kuku kamaliza debe la mahindi,Niliaaza taratibu kumlushia mbegu za mahindi nilishutuka debe limekwisha ,hivyo hivyo kamaliza debe la karanga.Kuku huyu sasa kanenepa sana kapendeza sana na anavutikia kila kona anakopita.Kuku huyu kila inapofika siku ya kuliwa au kuchinjwa,utasikia kuku anaumwa tumbo,kuku ameshikwa na ungonjwa wa mafua.mala kuku anaendesha kila saaa.Kuku huyu utasikia akisema nipo mwezini, sikukuu hikifika hili aliwe kuku amekuwa anaruka kwa sababu ya mabawa yake.
    Sasa waungwana na debe la mtama limefika nusu bado kuku ataki kuliwa,Tatito kubwa la kuku huyu kila asubuhi anapoamuka utasikia analalamika kuomba nimrushie mtama au nimpunguzie mtama.
    Kuku huyu siku zinafika kuliwa kitoeo na kila zana zakumchinja zimeandaliwa,maji ya moto ya kumnyonyolea pia na grovis lakini kuku huyu anapotea mtaaa ataonekana jioni kuja kulala bandani kwake.?
    Sasa kuku huyu ataliwa kubudu siku ikifika.

    Baada ya kupata ushauri wa wadau nilisitisha kutoa mbegu kwa kuku huyo.
    Wiki ikapita nikasikia kuku analalamika kudai mbegu kama alivyozoeya.
    Nikazidisha ukimia,Kuku kaomba kuonana mami,nikatoa nje,kama kawaida akab nami sikukooa,
    Kuku kumbe ni wakufungwa nilihisi ni wakienyeji anawezakujitafutia chakula wapi,
    Kuku njaaa ikazidi,kaomba mwenye nimfaute na wapi anikute.
    Nikagoma mbengu sitoe,wala sirushi,na sipigi.
    Nilizoea kumpatia karanga ,mahindi,na mtama,nikabadiri nikamtupia ulezi akala kwa tamaaa ya kukosa mbengu,
    Taratibu nilisha mwandalia theta kwa oparation, kuku akapatia hudumu takatifu.
    Sasa hakuna mbegu tena kila siku kuku anataka ulezi,
    Niwashukuru wote niliyotoa ushari
    Ramadhan njema


     
  2. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Jamaaa kuku huyo nimfanyaje.nimpige manati aliwe kibudu au?
     
  3. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Nimesitisha kumpatia mbegu kuku kaanza kulalamika kila siku,?
     
  4. Gunda66

    Gunda66 JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 490
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    hahahahahahahaha,,, siku utashtukia imebaki mifupa bla hta kuonja minofu,, pole zako.
     
  5. Bufa

    Bufa JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 3,086
    Likes Received: 1,557
    Trophy Points: 280
    Aahahhahahahah! the words used are crazy, kuku bado anataka invoice ili mzigo utolewe bandarini.
     
  6. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,011
    Trophy Points: 280
    Mkuu huyo ni kuku poli. Huyo kuku hafugiki. Ukiona hivyo ujue anakula kwako na kulala polini. Mia
     
  7. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    wenye kuku wala hawaitaji manati asubui anaenda kutafuta chakula jioni anarudi bandani kulala mwisho wa siku utasikia vifaranga vinalia kuku katotoa kapata jogoo la jirani lililo bora.

    wewe endelea kumtupia mtama na mahindi usisahau kumwekea bakuli la maji ya kunywa akimaliza kula ashuhie chakula akalale...
    ushauri...fungua banda weka chambo cha mtama na mahindi akiingia ndani funga nyoyoa manyoa atabaki kuwa wako ukizubaa wenzio watamnyoyoa mbawa na kumtotolesha :llama: :llama:
     
  8. ChaterMaster

    ChaterMaster JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2012
    Joined: Aug 17, 2009
    Messages: 931
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 60
    nice speech!
     
  9. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Inawezekana kuku wako unawalishia jirani zako, pole sana! Angalia huko kuku wako anakopenda kutembelea akiwa anatafuta kitu cha kutafuna, inawezakana pia ikawa ameshamaliza na madebe ya mtama na karanga za jirani yako, na wenzio ndo wameshamchinja!
    By the way, kuchinja kuku ni mpaka umpe debe zima la mtama na karanga??!
    Tafakari!
     
  10. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Tatizo hapo sasa kumnyooyoa mabawa hili asiruke hapatikani.
     
  11. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Je inawezekana asiwe kuku huyu au kunguru.?
     
  12. The Don

    The Don JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 3,322
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    You made ma day! Hakika huyu si kuku tena uyo atakuwa popo tena ogopa anaelekea kuwa na bawa na kuwa popo bawa
     
  13. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Sasa hapo nitanyeje?
    Kuku huyu atakiwa kachinjwa na wangine siyo tatizo ni vigumu kupata kuku ambaye ajachinjwa kwa mida hii.
     
  14. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    we kazana kulisha, wenzio wanakula mpaka mayai ambayo hata hujaanza kuyapandikiza na ukijashtuka hata bandama za kuku watakuwa wamemaliza.
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Jun 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,609
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Muuze tu huyo kuku mwisho ataibwa na kuliwa na watu wengine....
     
  16. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    sasa mkuu we fikili kaisha kula debe la mahindi,debe la karanga na sasa la mtama limefikia nusu.
    Washauri mbengu zangu zipoteee hivi hivi sibora ningesipanda kwingine.?
     
  17. awp

    awp JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mi nahisi huyo si kuku ni kunguru/mwewe!
     
  18. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kuku huyu mayai bado ajataga iweje wenzangu wale mayai?
    Cha ajabu kuku huyu mwanzo aliruka banda lao na kutua kwenye banda langu mwenye
     
  19. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #19
    Jun 20, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sasa kama kuku mwenyewe hachinjiki utafanyaje? Angalia, usilazimishe kuchinja kuku utapelekwa mahakamani na kufungwa miaka 30 kwa kosa la kumchinja kuku bila ridhaa yake! Tafuta kuku mwingine, mbona wako wengi! Tena huyu atakufilisi bure, hivi tu umemaliza debe zima la karanga na jingine la mahindi kabla ya kuchinja, je ukichinja si atamaliza gunia zima kwa siku? Kuna maendeleo hapo tena?
    Tafakari!
     
  20. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Huyu kuku nimfanyeje???
     
Loading...