Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamaa kamuoa dada yake!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mkeshaji, Jan 6, 2012.

  1. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Habari zenu bandugu.
    Hiki ni kisa cha kweli kabisa ambacho nimekishuhudia na ninaendelea kukishuhudia:
    Ninaye jamaa yangu mmoja hivi, yeye amemuoa binamu yake yaani mtoto wa shangazi yake kabisa na hadi sasa wana watoto watatu.
    Baba yake huyo jamaa yangu na mama wa huyo binti (aliyemuoa) wanazaliwa na baba mmoja na mama mmoja.

    Kwangu mimi ilinistua sana nilipogundua hii kitu kwani naona kuwa hao ni mtu na dada yake wa damu kabisa.
    Niliwahi kusikia kuwa kuna baadhi ya makabila na hata dini zinaruhusu ndoa katika mahusiano ya undugu wa karibu namna hiyo, lakini nilidhani kuwa haya mambo yalifanyika zamani sana (kwa sababu zao wakati huo) na sikutegemea kama yanaweza kufanywa na kizazi cha sasa.

    Niliwahi kupata mafundisho kuhusu ndoa. Katika dini yetu pale inapobidi, ndoa za kindugu zinaruhusiwa lakini kuanzia kizazi cha tano yaani kama kwa upande wa shangazi na mjomba wanaoweza kuoana ni kuanzia vitukuu vyao kwani hawa hata ule undugu unakuwa umeachwa mbali sana lakini siyo kama huyu jamaa yangu na dada yake kwani hiki ni kizazi cha pili tu.

    Mtiririko upo hivi:
    Babu/Bibi
    Baba/Mama
    Mwana
    Mjukuu
    Kijukuu
    Kitukuu
    Kilembwe
    Kining'ina

    Je kwa mila na desturi za kitanzania (makabila na dini), zamani na sasa hii kitu ni sahihi?
    Je ina athari yoyote katika jamii husika?
    Karibuni.
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kwa wa arab ni suna
     
  3. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hakuna problem kabisa, as long hamkutoka tumbo moja au hamjachangia baba mmoja.
     
  4. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na warabu ndo wazee wenyewe eti, mana sio wajinga wakuwachie ule cousin yake na yuko mbele yake.
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    KUna nyingine toka Zimbabwe nimesoma jana... Mama kajazwa mimba na mwanaye wa kumzaa. walianza mapenzi baada ya mume kufariki na kwa kuwa mama hakutaka kuolewa na ndugu wa marehemu mumewe kama tamaduni zao zinavyotaka, akaamua kumgawia mwanawe na sasa ni mjamzito na wana mpango wa kufunga ndoa
     
  6. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #6
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Extraordinary!
     
  7. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Mbona hii hata kwa wakerewe ni kawaida tu? Binamu ni mke halali kabisa - undugu usipotee.
     
  8. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapo anagekuwa mwarabu, watu wangeshika Wireless Microphone Speaker :biggrin:

    Hata ukiwambia mimi nikiziwi...Watasema lazima usikie tu mzee, watakununlia Ear hearing speakers ili usikie utake usitake.
     
  9. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuna kisa kingine cha kweli kabisa kutoka koo za maeneo hayo uliyoyataja, jamaa alioa mke wake wa kwanza baada ya kuona kuwa hawajajaaliwa mtoto na huyo mkewe basi jamaa ikabidi atafute mke wa pili kwa minajili ya kupata mtoto. Kwa kushirikiana na mkewe pamoja na ukoo wake jamaa akamuoa mdogo wa mkewe, baba mmoja mama mmoja na ndiye aliyezaa naye. Lakini hawa wamama/mtu na dada/wake wenza walikuwa wakiishi pamoja na huyo mume wao/shemeji yao.

    Wengine ni majirani zangu pale home. Mume alifariki, ndugu wakamlazimisha yule mjane aolewe na kaka yake jamaa kwani jamaa alikuwa na mawe ile mbaya kwa hiyo hawakupenda mali yao ipotee, hadi sasa mjane yupo na shemeji yake. Na huyu dada ni kijana tu wa miaka ya 30 hivi na siyo mbumbumbu.
     
  10. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #10
    Jan 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,196
    Likes Received: 663
    Trophy Points: 280
    Aarg!Mi nilifikiri dada kumbe binam!Binam nyama ya ham,au we hujui?
     
  11. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hao wamekuwa wanyama tena sio bina-adamu.

    Angekuwa huyo mwanamke kafa inawezekana lakni yuko hai, na mme wake anao mdogo wake....Aisay hii kali.
     
  12. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nasema Ruksa hiyo hamna shida
     
  13. r

    rehema nyuda Member

    #13
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo na wewe unaweza kuoana na mtoto wa uncle wako.
     
  14. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #14
    Jan 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,061
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Binamu kinyama cha hamu,ukiwa na hamu maliza hamu yako
     
  15. M

    Malova JF-Expert Member

    #15
    Jan 6, 2012
    Joined: Apr 21, 2011
    Messages: 764
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mimi sioni kama hawa jamaa ni ndugu
     
  16. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #16
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    huoni kama ni ndugu hawa?
    Toa sababu.
     
  17. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #17
    Jan 6, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msiotaka mpeni dada zenu basi
     
  18. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #18
    Jan 6, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kwani kuna shida hapo? si ni hiari yao jamani?
     
  19. Tz-guy

    Tz-guy JF-Expert Member

    #19
    Jan 6, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Safi sana, ukoo hauendi mbali.
     
  20. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #20
    Jan 6, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Aisay naoa kabisa....Sioni kosa hapo.

    Na anaye sema kuna kosa siatakuwa mjinga aniletee vitabu vya Mungu wapi mungu kasema kosa...Hivi nyie bin-adamu mnajiona mna akili kuliko Mungu!!

    Kama kungekuwa na kosa si Mungu angeisha sema zamani....
    since theres no where in the Qur'am or Bible that forbids...Wacha vijana wachangamkie watoto wa uncle zao.

    Msilete sababu ya genetic and heriditary problems for your children....Wengine wakaogopa lakini sioni reason ya aina yoyote ukioa mtoto wa uncle yako mtoto atazaliwa ana problems...Mana kila kukicha naona watu wanaona vile, mtoto wa mjomba anaoa wa shangazi...na mtoto wa mamkubwa anao wa mamdogo...Sijasikia wamepata heriditary problems.

    Mtoto kuzaliwa na health problems ni Amri ya Mungu c sababu zingine, Mungu tu, ndo kataka azaliwe vile.
     
Loading...