Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jamaa atembea Mtupu kwa TZS 30,000

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkaa Mweupe, Feb 23, 2009.

  1. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ilikuwa ni siku ya Jumamosi, majira ya saa 11 jioni ambapo mitaa ya Mbezi Beach ilikuwa imetulia na watu wakiendelea na starehe zao. Mara ghafla likazuka kundi la watu wakimfuata jamaa aliyekuwa mtupu huku wakipiga kelele.

    Mimi nilidhani kuwa huyu jamaa alikuwa amechanganyikiwa. Mawazo ya awali yalikuwa huenda huyu mtu kavuta bhangi na imemzingua, kwa sababu ni mtu anayefahamika sana hapa mtaani.

    Alipofika kwenye maeneo ya bar mmoja hapa mtaani, aliingia hapo na kuzua tafrani kwa wateja kwani nao walidhani jamaa amekuwa chizi. Jamaa akakaa na kuagiza bia huku angali mtupu. Akasikika akijigamba,"Alidhani mi nitashindwa na hiyo elfu thelathini nimeshakula? Kwani ni mwanamke gani ambaye hajawahi kuiona au haijui?..." Alisikika akijigamba. Kama mtu ambaye yu na nguo akakaa kwenye kiti mguu mmoja juu bila ya wasi.

    Baada ya kama dakika kadhaa, akatokea kijana mwingine aliyemletea nguo zake. Huyu jamaa akachukua nguo na kuelekea msalani ambapo baada ya kuvaa alitoka huku lile kundi likiendelea kumshangilia kwa ushujaa wake.


    Maswali ya kujiuliza:
    1. Hivi watanzania ndo tumefikia huku?
    2. Hii hali ya uchumi imetufanya watu tushindwe kufikiri.
    3. Hali hii ni kuwa amejidhalilisha yeye tu au jamii nzima?

    Waungwana tusaidiane mawazo.
     
  2. MpigaFilimbi

    MpigaFilimbi JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2009
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Eeeh hii ni kiboko, kama ni ujasiriamali naona huu una mwelekeo wa kipumbavu zaidi! Maadili yetu naona yanazidi kudidimia kwa kasi kwa sababu ya kusaka noti. Tufanye hima, stori unazoweza kuzisikia mtaani siku hizi nyingi ni za mambo ambayo zamani hayakufikirika kabisa (ushoga, sijui jicho na uchafu mwingine mwingi tu kama huu)
     
  3. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Kwingine utupu ni fashion. teh teh teh
     
  4. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #4
    Feb 23, 2009
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Hii imenikumbusha ishu ya kule Galanos secondary 2004,jamaa alitembea uchi kwa kuahidiwa sh.500 mbele ya wasichana na wapita njia.huu ni ugonjwa wa akili kabisa huu
     
  5. M

    Mwanaluguma Member

    #5
    Feb 23, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0



    Angefunguliwa mashitaka kwani ni kosa la jinai kutembea uchi mitaani kwa mtu mwenye akili timamu
     
  6. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mkaa Mweupe, mnaweza kuwa mwamuona huyo jamaa ni mzima, kumbe ana tatizo fulani. Kama mngeweza kumfikisha hospitali na kupimwa ndio tungesema kweli aliamua kupata 30,000 na kujidhalilisha na vilevile kuidhalilisha jamii. Ila ulivyoiandika hii, una fani ya uandishi wa habari!!!.
     
  7. Shabobabo

    Shabobabo JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2009
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hayo natakuja mengi tu tuombe uhai.
     
  8. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Angefunguliwa mashitaka kwani ni kosa la jinai kutembea uchi mitaani kwa mtu mwenye

    UCHI UKOJE JAMANI!!KAMA HIVYO HAO MALAYA WA JOLI WANGEFUNGULIWA KILA SIKU NA HAO WA AFRIKASANA!!!
    Mwache atumie haki yake!!!
     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Reminds me of nude beaches!
     
  10. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    But infwack it wasnt even near beach though Mbezi Beach.
     
  11. G

    Ghwakukajha Senior Member

    #11
    Feb 23, 2009
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Height of stupidity.Period.
    Itz one of the many scenarios that support NN philosophy of "Miafrika....".
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wizi mtupu!
     
  13. g

    gkamatula Member

    #13
    Feb 23, 2009
    Joined: Sep 5, 2008
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sidhani kama huyo jammaa ana sound-mind kama wengine walivyosema. ingekuwa ameonyesha hizo nyeti zake kulekule beach kidogo isingetisha sana, lakini kwa yeye kwenda bar mbele ya kadamnasi, inatufanya tusisimke mwili kwa aibu. He must be crazy for sure!
     
  14. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Jamani kutokana na muda niliokuwa nao wakati naanzisha hii thread kuwa ni finyu, sikuweza kuwapasha kinaga ubaga jinsi jambo hili lilivyojiri.

    Maeneo ninayoyazungumzia ni eneo ambalo ni mbali kabisa na eneo la Beach. Nadhani kama wenzangu ni watembezi kidogo katika jiji letu la Kandoro, eneo hili ni ile njia inayochepuka upande wa kulia kama unatokea mjini kuelekea Tegeta eneo al maarufu kama Makonde.

    Huyu jamaa ukishuka tu pale makonde utamkuta na unaweza kupata hii stori kwa undani.

    Siku hiyo ya dahani, alikuwa na wenzake eneo hilo la soko jipya ambapo ubishani ulianz. "OOhh hauwezi kutembea mtupu!", jamaa akauliza, "Una kiasi gani nikuonyeshe kuwa naweza?" Jamaa akapanda dau,"hii hapa elfu thelathini, lakini hauichukui mpaka umenikabidhi nguo zako". Kijana wa watu kuona msimbazi tatu wakati kazi yake inampatia sanasana elfu tano kwa siku, akaamua kujitoa kimasomaso.

    "Aahh anatishia mbona anaanza kuvua flana, vua na hiyo track...", alisikika kijana mmoja akimpamba. Jamaa akavua track mpaka ile ya ndani. Akaambiwa sasa zoezi linaanzia pale mwanzo wa masoko mpaka kwenye ile bar maarufu pale mtaani.

    Jamaa akaenda kupitia nyuma ya magenge na kuibukia mahala husika. "Astakaful lah", akina dada wakaanza kukimbia wakidhani jamaa kawa chizi. Bila ya wasi jamaa akaanza kupanda na mtaa, tena katikati ya barabara huku lile kundi lilomshawishi likimfuata. Ndio ikawa jamaa amefika kwenye hiyo baa.

    Baadhi ya vijana walidai ya kuwa walimsihi asifanye hivyo ila kutokana na jazba aliyokuwanayo aliwaona kama wanambania riziki...

    Waungwana mupoo...
     
  15. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    alikua anatokea amri abeid au???
     
  16. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135

    alikua anatokea amri abeid au???Tehe tehe
     
  17. J

    James J Member

    #17
    Feb 23, 2009
    Joined: Jan 13, 2009
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah sasa watanzania 2napoelekea...........mmh Mungu atuepushe
     
  18. Kuntakinte

    Kuntakinte JF-Expert Member

    #18
    Feb 23, 2009
    Joined: May 26, 2007
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwanini sasa alikwenda msalani kuvaa na badala yake angevalia pale pale. Sikuona sababu ya uchizi wake kwenda vaa kwa kujificha msalani ingali alishaweza kujianika kwa wananchi.

    he he, Kweli Bongo kuna kazi sanaaa.
     
    Last edited: Feb 23, 2009
  19. C

    Chuma JF-Expert Member

    #19
    Feb 23, 2009
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    alofanya hivi hana tofauti na wale wanaouza nchi kwa maslahi yao.....!!!!
     
  20. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naona hali hii mbaya ya uchumi inafanya psychologically watu wawe insane...this guy is insane i think......Yaani kama ana watoto sasa ni anawafundisha nini watoto wake?....kuwa you can do anything walk out naked just for the sake of tz30,000?...anyways yote maisha kila mtu ana mbinu yake ya kuishi i guess!
     
Loading...