Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

JAKAYA MRISHO KIKWETE; Ukifanya Haya Bei Ya Sukari Itashuka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Uswe, Mar 1, 2011.

  1. U

    Uswe JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ''......hata kwa maeneo yaliyo mbali na viwanda vya sukari bei haiwezi kuzidi shilingi 1,700/= kwa kilo. Atakayeuza kwa bei kubwa zaidi ya hiyo anadhulumu,TAARIFA ZITOLEWE ILI HATUA KINIDHAMU NA KISHERIA ZICHUKULIWE, IKIWA NI PAMOJA NA UWEZEKANO WA KUFUTIWA LESENI YA BIASHARA''Hiyo ni kauli ya mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete.Kuna tools za kichumi za kupandisha na kushusha bei ya bidhaa, kama nakumbuka vizuri, mheshimiwa ana Bachelors degree ya Economics, anatakiwa awe anafahamu haya.


    1. Punguza Gharama za uzalishaji; Katika nchi isiyo na umeme wenyeviwanda wanategemea umeme mbadala, kwa kiasi kikubwa itakuwa ni diesel ambayo ni several times expensive kuliko umeme wa TANESCO...JK unasemaje kuhusu umeme wa uhakika.

    2. Kodi: Mzalishaji mara zote atatumia bei kuhamisha mzigo wa kodi kwa mlaji, badala ya kuwatishia eti watachukuliwa hatua za kisheria, hebu punguza au futa kodi kwenye sukari afu uone kama bei haishuki, kama serikali haiko tayari kupoteza kwa kupunguza kodi kwa nini JK anaamini mzalishaji na mfanyabisahara watakua tayari kupoteza kwa kupunguza bei?

    3: INFLATION FACTOR; production ya sukari inajumuisha vitu vingi, kama mfumuko wa bei (kwa vitu vyote ikiwepo labor) unaongezeka kila kukicha, kwa nini JK anategemea bei ya sukari itabaki pale pale? STOP THREATING SIR, INSTEAD CURB INFLATION!Mwisho: Bei ya vitu is to large extent dyanamic, if you know the dynamics behind the price, you know how to control it, if you don't then 'UTAISHIWA KUWATISHIA WATU ETI MSIPOUZA KWA 1,700 TUTAWADHIBU HIVI AU TUTAWAADHIBU VILE
     
  2. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Samahani kaka, Shahada yenyewe ilikuwa ya Pass. Na kama sikosei hata yenyewe alizawadiwa kwa kuwa ingekuwa fedheha kwa Rais wa DARUSO kuDisco...
    Tegemea mengi hasi kutoka kwake!
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Toka alipo maliza chuo amewahi ku-practice uchumi?, amewahi hata kusoma majarida ya uchumi: kama sivyo basi yeye si mchumi na hajui uchumi.
     
  4. kamonga

    kamonga Senior Member

    #4
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi naona akitoka ikulu au kwa kunguvu au kwa kujiuzulu bei ya sukari itashuka tu.huwezi kumfundisha mbwa mzee ujanja mpya!! yaani cant teach an old dog new tricks!!
     
  5. B

    Bobby JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Are you serious kwamba huyu mzee alikuwa rais wa DARUSO? Mmhh sasa alikuwa anawaongozaje hao wanafunzi au nao walikuwa wagonjwa kama tulivyo sisi? No still mm siamni kama alikuwa rais wa DARUSO.
     
  6. U

    Uswe JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mzee ana damu ya kupendwa
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hivi tatizo kubwa hapa nchini ni sukari kweli au?
     
  8. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    dah! Me cjui ila anatakiwa ajirekebishe
     
  9. U

    Uswe JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    huwezi amini mkuu mbele ya tv anakemea wafanyabiashara kwa kuuza sugar bei juu, eti 1,700! yaani kama maigizo
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hapana,tatzo kubwa ni usimamizi mbovu uliopo kwa hao tuliowaamini,umeme ushuke,kodi iwe reazonable
     
  11. U

    Uswe JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ....umeme ushuke,kodi iwe reazonable>>bei ya sukari (kama anavotaka JK) itashuka
     
  12. sijuikitu

    sijuikitu JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwacheni jamani....anaogopa kuondolewa ikulu kwa maandamano....au kama mwenyewe anavyoita.....MABAVU
     
  13. U

    Uswe JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    little too late, nguvu ya umma iko kahama by the time inafika dar, mkuru anatakiwa awe keshaondoka pale karibu na ferry
     
Loading...