Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jakaya 2011 hiyo: Zile ahadi vipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Julius Kaisari, Jan 25, 2011.

  1. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Aisee chalii, kumbuka yale maahadi uloyatoa wakati unaomba kula, ndugu kufumba na kufumbua 2012 hiyo,..au utimilize sifa yako ya sanaa,pale tbc1 uwambie watanganyika ulikuwa unawazuga,maana hawatakufanya chochote.. Ndiyo..siulipiga mafix mchana kweupe?, ndiyo siunakumbuka wanaccm walikusifu umbumbu ule,eti Handsome rais kijana,ukafikiri utautumia huo kwenye uchumi? Ndiyo,siulifikiri wazungu ukipiga hodi na kuchekacheka watakupa mafweza? Ona sasa budget yenyewe hiyo,imekubumia! Mwaka huu unalo..hadi tukung'oe, peoplesssssssss powerrrrrrr!..
     
  2. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ahadi zenyewe za Dr. Jakaya Mrisho Kikwete hizi hapa: Tukumbushane kwa ajili ya kuwajibishana mwishoni mwa safari:

    1. Kujenga reli mpya kutoka Dar es Salaam mpaka mikoa ya Kanda ya ziwa - Nzega, Tabora

    2. Mkoa wa Tanga kuwa Jiji la Viwanda- Tanga mjini

    3. Tabora kutumia maji ya Ziwa Victoria-Igunga

    4. Kulipa madeni ya chama cha Ushirika mkoa wa Shinyanga (SHIRECU)- Shinyanga

    5. Kumaliza migogoro ya Ardhi nchini- Dodoma

    6. Wakulima kuacha kutumia jembe la mkono-Dodoma mjini

    7. Kuwapatia trekta wakulima -Kata ya Mrijo, Dodoma

    8. Wananchi kutoondolewa kwenye Ranchi ya Misenyi-Kagera

    9. Kujenga Uwanja wa Ndege Misenyi-Kagera

    10. Kupanua Uwanja wa Ndege Bukoba-Bukoba Mjini

    11. Kujenga uwanja wa ndege mkubwa Kigoma - Kigoma Mjini

    12. Mtukula kupatiwa umeme kutoka Uganda- Kagera

    13. Mikoa ya Kagera, Kigoma, Lindi, Rukwa na Ruvuma kuunganishwa katika gridi ya taifa ya umeme- Kagera

    14. Kuimarisha Takukuru kwa miaka mitatu-Kagera

    15. Hukumu kwa waliopatikana na hati ya kuua albino - Mbeya

    16. Kununua meli kubwa kuliko MV Bukoba-Kagera

    17. Kuanzisha benki ndogondogo kwa ajili ya wajasiriamali

    18. Serikali kuvisaidia vyama vya ushirika-Mwanza

    19. Kuimarisha usalama Ziwa Victoria na Ziwa Tanganyika kwa kupeleka kikosi maalum chenye
    20. vifaa kupambana na wahalifu-Mwanza

    21. Wilaya ya Geita kuwa hadhi ya mkoa Januari mwakani- Geita

    22. Kulinda muungano kwa nguvu zote-Pemba

    23. Kuwajengea nyumba waathirika wa mafuriko Kilosa-Morogoro

    24. Kununua meli mpya kubwa Ziwa Nyasa-Mbeya mjini

    25. Kujenga bandari Kasanga –Rukwa

    26. Kumaliza tatizo la walimu miaka mitano ijayo - Songea

    27. Kufufua mgodi wa makaa ya mawe Kiwira -Mbeya

    28. Kuzuia hatari ya kisiwa cha Pangani kuzama- Tanga

    29. Kununua bajaji 400 kwa ajili ya kubeba wajawazito hasa vijijini - Iringa

    30. Kujenga barabara yenye kiwango cha lami kutoka Same mpaka Kisiwani –Kihurio na

    31. kuiunganisha na barabara kuu ya Moshi - Dar es salaam - Same mkoani Kilimanjaro

    32. Kumaliza tatizo la maji katika wilaya ya Same - Same Mjini

    33. Kuboresha barabara za Igunga -Tabora

    34. Kusambaza walimu 16,000 katika shule za sekondari zenye upungufu makubwa wa walimu- Kisesa Magu

    35. Kununua vyandarua viwili kwa kila kaya - Mbeya Mjini

    36. Kuzipandisha hadhi hospitali maalumu saba nchini kuwa za rufaa ili kuipunguzia mzigo

    37. Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MHN)-Hydom Manyara

    38. Kulinda amani nchini kwa kuzuia chokochoko za kidini, kikabila na kisiasa - Musoma

    39. Kulinda haki za walemavu- Makete

    40. Kujenga baabara ya Njombe- Makete kwa kiwango cha lami,urefu wa kilomita 109- Iringa mjini

    41. Kujenga barabara Musoma – Mto wa Mbu Arusha -Arusha

    42. Kutengemeza Barabara za Juu (Ubungo, Magomeni, Tazara, Chang'ombe/Nyerere Rd) - Dar es Salaam

    43. Kuanzisha jimbo la Ulyankulu - Shinyanga Mjini

    44. Kujenga barabara ya lami Manyoni-Kigoma– Kaliua,Tabora

    45. Kukarabati barabara ya Arusha Moshi-Arusha Mjini

    46. Kuboresha barabara ya Handeni, Kondoa,mpaka Singida - Dodoma

    47. Kuwafidia wanakijiji ng’ombe waliopotea wakati wa ukame mwaka 2009- Longido 45.Vijiji vyote vilivyoko kilomita 15 kutoka kwenye bomba kuu la mradi mkuu wa maji wa Ziwa Victoria-Shinyanga-

    48. Kahama kuunganishiwa maji - Shinyanga

    49. Tatizo la umeme kufikia kikomo Novemba mwaka huu mkoani Arusha –Arusha mjini

    50. Kukopesha wavuvi zana za kilimo-Busekera, Wilaya ya Musoma, .

    51. Kuwapatia maji wakazi wa Wilaya ya Longido- Longido

    52. Kujenga barabara ya lami kupitia pembezoni mwa Hifadhi ya Taifa ya Seregenti – Ngorongoro

    53. Utekelezaji wa mpango wa maendeleo ya kilimo kuwasaidia wafugaji kuweza kupata na
    54. kutunza mifugo yao vizuri- Mbulu mkoani Manyara

    55. Kusambaza maji nchi nzima-Babati vijijini

    56. Kusambaza umeme, utoaji wa huduma za afya, na uboreshaji wa kilimo cha umwagiliaji na utoaji ruzuku kwa wakulima. mwaka 2010-2015-Babati vijijini

    57. Kuongeza mara tatu idadi ya wananchi wanaonufaika na ruzuku ya pembejeo za kilimo kwa mfumo wa vocha.-Iringa

    58. Kuhakikisha Isimani inapata maji ya uhakika- Iringa

    59. Kuiwekea lami barabara inayokwenda katika Hifadhi ya Taifa ya Ruaha, ambayo ndiyo
    60. hifadhi kubwa kuliko zote Tanzania-Iringa

    61. Kulinda usalama wa wananchi kwa ujumla ili kudumisha amani na sifa ya nchi-Ifunda

    62. Kutokomeza malaria 2015 - Bunda, mkoa wa Mara

    63. Kujenga Majengo ya Wamachinga (Machinga Complex) Matano (5) - Dar es Salaam

    64. kuwapa wanawake nafasi zaidi-Kilolo, Iringa

    65. Kuisadia Zanzibar kuendeleza miradi mbalimbali ya kijamii-Kibandamaiti Mjini Zanzibar

    66. Kuipandisha hadhi hospitali ya Mnazi Mmoja Zanzibar kuwa ya rufaa-Kabandamaiti mjini Zanzibar

    67. Kuisaidia Zanzibar kila panapohitajika msaada-Kibandamaiti

    68. Serikali kujenga upya bandari ya Mbambabay-Ruvuma

    69. Ununuzi wa Meli mpya yenye uwezo wa kubeba tani 400-Mbambabay Ruvuma

    70. Kufufua chama kikuu cha ushirika cha wakulima wa Mbinga(MBICU) –Ruvuma

    71. Rais wa Marekani Barack Obama kuimwagia misaada Tanzania – Ruvuma

    72. Hakutakuwa na umwagaji wa damu baada ya uchaguzi - Dar es Salaam

    73. Mtwara kuwa mji wa Viwanda –Mtwara

    74. Ujenzi wa kiwanda cha dawa ya kuua viluilui vya Mbu - Kibaha

    75. Hospitali ya Tumbi kuwa ya Mkoa - Kibaha

    76. Halmashauri ya Manispaa ya Kibaha kutenga eneo maalumu la Viwanda - Kibaha
     
  3. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hatatekeleza ahadi 10 tu kati ya hizo zote 76
     
  4. olele

    olele JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 60
    kuna owongo unaozungumza,ila huu unapayuka, sijui kwa nini watu hawakuelewa.
     
  5. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mi nikiangalia mlolongo huo na hali ilivyo,naishia kucheka..Jakaya hana hata mshipa wa aibu..au ndo usanii wenyewe..ninawasiwasi kama kitafanyika kitu. Ujue kwa nadharia za uchumi, kwakuwa budget ya 2010/11 inaoneka kufail utekelezaji,ni wazi vipaumbele vyake vitasogezwa budget ya 2011/12,na ukumbuke kati ya hizo projects,au zote zahitaji trilions,je kiuhalisia,zipo??kujenga International Airport Bagamoyo! Teh teh teh.. Amakweli wonders never cease!
     
  6. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Msanii ni msanii tu, after all kwani atarudi tena kuja kuwapigia magoti kuwaomba kura, ishakula kwa wabongo kwa kuamini mafix yele!!!:heh:
     
  7. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    anajua hata asipotimiza 2015 hatakuwepo knye kuomba kura
     
  8. escober

    escober JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    inabidi tuwe tunatick kila ahadi inayotimizwa ili next election tuwe na sababbu zingine za kuishangaza ccm
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,145
    Likes Received: 5,689
    Trophy Points: 280
    hatatimiza ahadi hata moja
     
Loading...