Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaji warioba akimbizwa bondeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pdidy, Mar 3, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    WAZIRI Mkuu na Makamu wa Rais mstaafu, Jaji Joseph Sinde Warioba (69), amepelekwa Afrika Kusini kwa matibabu baada ya afya yake kuzorota; Tanzania Daima imebaini.

    Habari za uhakika ambazo gazeti hili limezipata kutoka vyanzo vilivyo karibu na familia ya Jaji Warioba zinaeleza kuwa mwanasiasa huyo anayeheshimika, alisafirishwa kwenda Afrika Kusini jana alfajiri.

    Kwa mujibu wa habari hizo ambazo hata hivyo hazikueleza kiongozi huyo mstaafu alikuwa akisumbuliwa na ugonjwa gani, zilizothibitishwa na mwanafamilia mmoja, zilisema kuwa hali yake haikuwa ya kukatisha tamaa.

    Pamoja na kukiri kupelekwa Afrika Kusini kwa mwanasiasa huyo, mwanafamilia huyo alilielezea tukio la mzee wake kusafirishwa kuwa ni la kuchunguzwa afya zaidi kuliko matibabu.

    "Ni kweli baba anaumwa, leo (jana asubuhi) amepelekwa Afrika Kusini kwa ajili ya ‘check up' (matibabu) ili kubaini chanzo cha ugonjwa unaomsumbua," alisema mtoto huyo.

    Alisema baba yake alikuwa imara hadi Jumamosi iliyopita, ambako alihudhuria mazishi ya aliyekuwa Balozi wa Kudumu katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, Daudi Mwakawago.

    "Jumamosi alikwenda kwenye mazishi ya Balozi Mwakawago akiwa mzima… lakini tangu juzi (Jumatatu) alionekena kudhoofika na mpaka sasa hatujajua nini kinachomsumbua zaidi," alisema mtoto huyo.

    Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Balozi Seif Alli Idd, alipoulizwa kuhusiana na suala hilo, alijibu: "Niko Arusha kikazi, nawaomba muwasiliane na Ikulu, inaweza kuwa kwenye nafasi nzuri ya kutoa ufafanuzi."

    Juhudi za gazeti hili kuwasiliana na Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Salvatory Rweyemamu, ziligonga mwamba baada ya simu yake ya mkononi kuita bila kupokewa kwa muda wote jana.

    Kabla ya kuteuliwa kuwa Waziri Mkuu Novemba 5, 1985 na Rais wa Awamu ya Pili, Ali Hassan Mwinyi, mwanasiasa huyo aliyezaliwa Septemba 3, 1940 amepata kushika nyadhifa mbalimbali kama Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Waziri wa Sheria.

    Alikuwa Waziri Mkuu hadi Novemba 9, 1990 wakati Mwinyi alipovunja baraza la mawaziri na nafasi yake ikachukuliwa na John Samuel Malecela na yeye akateuliwa kuwa Waziri wa Nchi Tawala wa Mikoa na Serikali za Mitaa. Januari 17, 1996 wakati wa Serikali ya Rais wa Awamu ya Tatu, Jaji Warioba aliteuliwa na rais wa wakati huo, Benjamin Mkapa kuwa Mwenyekiti wa Tume ya Rais ya Kuchunguza Mianya ya Rushwa, ambayo ripoti yake ilimjengea umaarufu na heshima kubwa katika jamii.
     
  2. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2010
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mbiu Ya mgambo ikilia Kunajambo (stei chuni)
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    mbona wantisha mie mwenzio

    au ndio balali style tuambiane jamani tuwaweke wakina maezeki sby,..siku hizi wako full mpaka mwezi wa sita embu chunguza chunguza hiyo dawa inaishia lini kama ni style ya "balali""""
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Sijui watakuwa wamempatia wapi yule jamaa yuko fit

    kuanzia
    biblia-quran- mpaka bagamoyo...sasa sijui wamepitia wapi hao
     
  5. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Nilishawahi kumwambia miaka fulani kuwa apunguze uvutaji wa sigara, akasema kapunguza lakini alionekana kama bado ni mvutaji asiyetaka kubandua sigara mdomoni,sigara ina madhara mabaya sana.
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Get well soon Judge Warioba.
     
  7. M

    Mundu JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2010
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ...Jaji warioba ni mmoja kati ya watanzania wachache ambaye anaweza kuweka wazi anacho amini, hata kama atapingana na dola kwa mtazamo wake huo.

    Get well soon, mzee!!
     
  8. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Na uzee nao jamani, ugua pole mzee!
     
  9. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #9
    Mar 4, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kumbe Muhimbili hatuna watalaam !
     
  10. IronBroom

    IronBroom JF-Expert Member

    #10
    Mar 4, 2010
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 524
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wapo wa kukutibu wewe sio 'wao'.
     
  11. T

    Tom JF-Expert Member

    #11
    Mar 4, 2010
    Joined: May 14, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na kenda check tu, sijui huko wanacheki nini cha ajabu ambacho Muhimbili hakiwezekani. TZ imekua corrupt mpaka inanuka. Mtu mmoja aliwahi sema hapa kua hao madaktari wao na ndio msitari wa mbele kupendekeza mgonjwa wao apelekwe nje ili tu nae apate posho, ni aibu wanadhalilisha udaktari wao kwa ubinafsi wao au ndio yale yale 'ndivyo tulivyo'.
    Lakini pia hutashangaa nesi tu wa 'Kitengo Cha Ukimwi', ana RV4 mbili mpyaaa...lakini wala hafugi kuku ama nini.
     
  12. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Pole Mzee Warioba. Tunakuombea upone haraka tuendelee na mapambano.



    Hapo hata sina la kusema. Kuna mambo ya Mkutano wa taasisi ya Nyerere, kuna CCJ....n.k. Hii ni Bongo..... ingawa wakati mwingine yanakuwa magonjwa ya kawaida tu!
     
  13. M

    Mzee Kibiongo JF-Expert Member

    #13
    Mar 4, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha uchuro............... Naona kama unafurahi vile !!!!

    Get well soon Mzee Warioba.
     
  14. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #14
    Mar 4, 2010
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mungu ambariki comrade sinde warioba
     
  15. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #15
    Mar 4, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    wataalam wapo hakuna vitendea kazi
     
  16. M

    Mzee Kibiongo JF-Expert Member

    #16
    Mar 4, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndiyo maana ikaitwa BONGOLAND.......... Akili mu kichwa
     
  17. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #17
    Mar 4, 2010
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa uelewa wangu mdogo wa lugha ya kiswahili, kusafirishwa ni neno linalotumika kuondoa kitu kisichojiweza kutoka sehemu moja hadi nyingine, e.g mzigo, magogo, mtu asiye na uhai etc.

    Mtu mwenye afya anapopanda chombo cha usafiri kutoka sehemu moja kwenda nyingine kwa sababu yeyote ile iwayo, anasafiri.

    Nipo tayari kusahihishwa.
     
  18. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #18
    Mar 4, 2010
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo hata sina la kusema. Kuna mambo ya Mkutano wa taasisi ya Nyerere, kuna CCJ....n.k. Hii ni Bongo..... ingawa wakati mwingine yanakuwa magonjwa ya kawaida tu!

    Head on. It seems kaanza kuumwa KWIKWI kitambo kidogo. It is SAID, right after that TAASISI kongamano thing. Even the late, Amb. Mwakawago participated. I dont have to repeat what THEY DECLARED.

    Msiunganishe na ya yule Shehe Hayahaya! Tumuombee heri apate nafuu na apone.
     
  19. HeartBreak

    HeartBreak JF-Expert Member

    #19
    Mar 4, 2010
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    bado ni tatizo njaa,magonjwa na elimu......it does not matter
     
  20. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #20
    Mar 4, 2010
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Get well soon
     
Loading...