Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaji mkuu chande; mahakama itatumia simu na internet kuendesha kesi zake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, Jun 20, 2012.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    MWENENDO WA KESI KUENDESHWA KWA NJIA YA SIMU NA INTERENETI.
    Wakuu,
    Kuna taarifa ktk gazeti la Mwanahalisi kuwa Mahakama itaanza kutumia simu na mtandao wa interneti kuwasiliana na wateja wao ( washtaki na washtakiwa)
    Hayo yalisemwa na Jaji mkuu wa Tanzania Othman Chande wakati wa hafla ya kuapishwa kwam majaji 10 walioteuliwa na Rais JK.
    Namnukuu, serikali imejipanga kuboresha mfumo wa mahakama hasa ktk usikilizwaji wa mashauri kwa kuboresha mfumo wa kurekodi mwenendo wa mashauri hayo. Ktk uboreshaji huo pia mahakama inatrajia kutambulisha huduma mpya ya taarifa kwa njia ya simu, ambapo wananchi wenye kesi mahakamani watapafa fursa ya kutambua/kufahamu mienedo ya kesi zao kupitia simu za mikononi, alsema Jaji Othman.
    Mfumo huo pia utanenda sambamba na mfumo wa internet ambapo nakala za mashauri yaliyotolewa mahakamani yatawekwa humo mtandaoni.
    My take,
    Mimi naona kama ni hatua nzuri ya kupunguza mrundikano wa watu mahakamani.
     
  2. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    ni hatua nzuri na ilishaanza kitambo ktk mahakama ya biashara na pia wana website yao
    lakini je mahakama yenyewe imebadilika ktk kutumia mfumo wa sheria za zamani ambazo zinachangia kwa
    kiasi kikubwa uchelewashaji wa kesi? kama sivo hata wakitumia internet wkt sheria ni zile zile haitasaidia
    kesi kuwahishwa kusikilizwa mapema
    pili wamewasomesha watumishi wangapi ICT kama mahakimu na majaji ili kukabiliana
    na matumizi ya teknolojia ya kisasa?
    mahakama zina computer ngapi huko mikoani na vijijini?
    nyingi bado zinatumia typewritter
    ni wazi nyingi hazina computer
    wala mitandao ya internet na fungu linalotengwa kwa ajili ya mahakama ni dogo
    sana. nina mashaka na utekelezwaji wa hili azimio la jaji mkuu
    kwa wakati huu.
     
Loading...