Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaji Ihema wa tume ya Maadili ang'olewe! - Wafanyakazi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Aug 5, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Aug 5, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    "ka nzi" kanakozunguka kwenye ofisi mbalimbali za serikali kamerudi na uchafu mwingine. Uchafu huu unadaiwa kuwa uko kwenye Tume ya Maadili ya Viongozi ambayo ndiyo chombo ambacho Watanzania wanatarajia kiwe cha kwanza kwa usafi. Wafanyakazi wanasema wamechoka, na wanataka mkuu wao ang'olewe na wameandika barua kadhaa kuanzia Ikulu na Ofisi ya Waziri Mkuu. Zifuatazo ni barua zao mbili ambazo KLHN imefanikiwa kuzipata kutoka kwa "ka nzi" ketu. Je ni kweli au ni uzushi? amua mwenyewe.
     

    Attached Files:

    Last edited by a moderator: Aug 5, 2008
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Aug 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    Kwa wale wanaomfahamu Jaji Ihema, wanamuelezea kuwa ni mtu wa namna gani? Je picha inayochorwa na madai haya dhidi yake ina ukweli wowote ule?
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,081
    Likes Received: 9,785
    Trophy Points: 280
    Mkjj, msanii JK aliunda tume kuchunguza tuhuma dhidi ya ufisadi uliofanywa na Richmond/Dowans. Moja ya recommendations zao ni kuondolewa Hosea pale TAKUKURU, lakini hadi hii leo bado anapeta tu!!! Sijui kuna umuhimu gani wa kuunda tume zinazotumia mabilioni ya fedha ili kufanya kazi waliyotumwa na mheshimiwa, halafu recommendations zao wanazotoa hazifanyiwi kazi yoyote na mheshimiwa!!!! Pamoja na Wafanyakazi kutaka huyu fisadi aondolewe hapo haraka iwezekanavyo, tusishangae kumuona anaendelea kupeta tu maana nchi yetu kwa sasa ni kama haina uongozi wowote ule
     
  4. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2008
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji haka ka-inzi katawasumbua sana. Ha ha ha aaaaaaaaaaaa...............kengine kapo hapa JF LOL.

    Dawa yake waache UFISADI
     
  5. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu Mwanakijiji,

    Heshima Mbele,

    Mie nahisi vyeo vote vya kuteuliwa na Rais huwa vina matatizo na huwa siyo Rahisi kwa mwenye Nchi kumng'oa mtu bila mashauriano kati ya vyombo vya usalama na mwenye nafasi hiyo.

    Mie nadhani Wananchi wawe wanachagua kila kiongozi wanayemtaka akae sehemu flani na akishindwa wanamng'oa.
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Aug 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    hahahahah Gembe.. does that include the President... usikose makala yangu ya kesho.
     
  7. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Yes,as long as he needs votes from Wananchi...I will read it kama Gazeti litakuwa kwenye mtandao..hope ni TZDaima?or on the other part i love to read?
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Aug 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    both kesho we are taking a notch higher... ila ungelipata la mtaani ungependa zaidi kwani lina kakatuni kazuri (nimeambiwa). In the tradition of "Ndege ya Lowassa" and "Kasungura ka Lowassa". But b'cause Lowassa is not there so, we'll go for something more exciting.

    Nikirudi kwenye mada though, kama hawa watumishi wa tume ya maadili wanaona mambo hayaendi vizuri na hawasikilizwi na uendeshaji ni wa kiubabaishaji je kweli wanaweza kuangalia maadili ya viongozi wetu kweli? Kama walikuwa na muda wa kukaa chini kuandika vitu hivyo, ina maana huyo mtu hakuwa na muda wa kuandika ripoti ya maadili juu ya kiongozi fulani.

    Sasa tunaweza kuwasaidia vipi?
     
  9. Augustoons

    Augustoons JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 397
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa mujibu wa tarifa za kimahakama mahakama toka kwa wadau wa judiciary jaji Ihema hata kuteuliwa kwake na mkapa was very questionable kwani katika judiciary alikuwa na tuhuma nyingi tu za rushwa,kila mtu aliishia kunung'unika tu,hatushangai leo kuwa hao jamaa hawamtaki.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Aug 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    sasa mtu aliyezungukwa na tuhuma za rushwa ndiyo anapewa kusimamia maadili?
     
  11. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Jk kavotiwa na wengi je anapendwa kweli?? je anafanya kazi ya wananchi sawasawa??? tanzania dem,okrasia ya kura bado sana tuu
     
  12. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    Mwnkjj, hili linakushangaza wakati hii ndo staili ya viongozi wa tz?????
     
  13. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Aaaah, Mkjiji Kwa Bongo hii ni kama kunywa maji vile, kwani humuoni Hossea anavopeta kwa raha zake japo alitueleza RICHMONDI safiiiii! Na yeye mwenyewe ni mwanatume ya kuchunguza wezi wa wa EPA?? Hapo inabakia vile vile nani amfunge paka Kengele period!


    Ni mwendo mdundo ( JK 2005)
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hayo ni sawa na maajabu ya Chenge kuwa Mwenyekitiw a Kamati ya Maadili ya CCM!
     
  15. t

    think BIG JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 236
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hey MN,

    kwa mujibu wa Peter Kisumo hilo halina shida kabisa katika Uongozi wa Tanzania, as long huyo mwenye cheo anatetea chama chake (CCM) na kumsaidia JK! Sasa tujiulize JK anasaidiwa katika lipi?
     
  16. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #16
    Aug 6, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kama Andrew Chenge bado ni Mkuu wa ethics CCM utashangaa nini?
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Aug 6, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,164
    Trophy Points: 280
    Ebana unasema kweli...?
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Aug 6, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,472
    Trophy Points: 280
    well.. kwani maadili ni nini hasa? maana naona ni kitu kinachozungumzwa sana lakini hatujakipa maana yake hasa labda ndio sababu watu kama kina Chenge au Ihema ndio wanapewa nafasi hizo. Halafu huyu jaji anadaiwa kupendelea Wasukuma.
     
  19. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #19
    Aug 6, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,509
    Trophy Points: 280
    Huyu mpuuzi kwanini anawatesa wafanyakazi? Inabidi barua zao zisipojibiwa basi wafanyakazi hao wagome maanke hiyo ilikua njia mojawapo ya diplomasia iliyoshindikana.Nimekuja kugundua kwamba hapo Tanzania watu hawawezi kusikia malalamiko na kuyafanyia kazi unless tutumie nguvu.

    Jaribuni kutumia hii option ili kumwondoa huyu dikteta.Pia mwanakijiji jaribu kumtafuta huyu fisadi uhojiane nae ili ajue kuna watu wana uchungu na madudu yake anayofanya.that's very reckless governance bwana.Hah!
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Aug 6, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,164
    Trophy Points: 280
    Ala!! kumbe ni mkabila pia.......
     
Loading...