Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaji Bomani: Wageni wanaimaliza nchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Dec 24, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Mwenyekiti wa Tume ya Kufuatilia Kampuni za
    Madini Serikalini (TEITI), Jaji Marck Bomani

    MWENYEKITI wa Tume ya Kufuatilia Kampuni za Madini Serikalini (TEITI), Jaji Marck Bomani, amesema wageni wanazidi kuimaliza nchi kupitia sekta ya madini, yakiwa ni matokeo ya sheria mbovu. Jaji Bomani imeishauri Serikali kubadilisha haraka sheria zilizopo kuhusu sekta hiyo ili kuwawezesha wananchi kujua kila kinachopatikana kutokana na raslimali hiyo.

    Alisema uchimbaji wa madini utaendelea kuwanufaisha wageni kwa kuhamishia fedha na madini nchi za nje na kwamba hilo linatokana sheria zilizopo kuwapa mwanya.Jaji Bomani alisema hayo jana alipokuwa akizungumza katika warsha ya uelimishaji na uhamasishaji umma juu ya taarifa ya kwanza ya ulinganisho wa malipo na mapato kutoka kampuni za uchimbaji madini na gesi asili, katika mwaka wa fedha 2008/2009 iliyofanyika jijini Tanga

    Alisema ni jambo la kushangaza kuona Tanzania pekee ikitoa mwanya kwa wawekezaaji kuchimba madini na kuyasafirisha nje kwa ajili ya kuyauza.Jaji Bomani alisema mabaya zaidi makampuni hayo yametakiwa kulipa kodi baada ya kuondoa gharama zote za uendeshaji au uzalishaji. “Hakuna mfanyabiashara anayeweza kusema ukweli juu ya faida ganayoipata kutokana na kuchimba madini, haiwezekani Tanzania tuendelee kuwa masikini wakati madini yetu yanayotoka yangeweza kusukuma mbele maendeleo yetu,”alisema Bomani.

    Alisema katika taarifa ya awali imebainika kuwa uchambuzi uliofanyika kuna tofauti kubwa ya taakribani zaidi ya Sh 46 bilioni kati ya malipo yaliyodaiwa kulipwa na kampuni na fedha iliyopokelewa serikalini. Akiwasilisha mada ya mtizamo wa wadau na jamii juu ya ripoti ya kwanza ya TEITI na matarajio ya ripoti ya pili, mjumbe wa kamati hiyo, Askofu Stephen Munga alisema unahitajika uzalendo wa hali ya juu kwa viongozi waliopewa madaraka ya kuwaongoza wananchi.

    Alisema haiwezekani rasilimali ya nchi kuendelea kuvunwa na kutoroshwa nje ya nchi kijanja na kuwanufaisha wageni huku Watanzania wakiendelea kuwa masikini na kwamba ni lazima hatua za makusudi za kuinusuru nchi zichukuliwe.
     
  2. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Huyu naye amesomea uchumi wapi? Watanzania bwana mwanasheria anaongelea uchumi, mchumi anaongelea siasa, mwanasiasa anaongelea dini, padri/sheikh anaongelea siasa.... bora kila ki2 shaghala baghala mimi sijaona statement ya maana aliyoongea huyu jaji mstahafu.... NB: Alikuwa kwenye at least commercial court? mmmhhhhh galagabaho....
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hao wachumi ndio wanaoshirikiana na wezi kutoka mataifa ya nje kuiba rasilimali zetu na kuzipitisha kwa njia za panya, na hao hao wachumi ndio wanaowalinda. Kufikia kiwango cha kutorosha wanyamapori kupitia uwanja wa kimataifa wa ndege unaolindwa usiku na mchana, kwa nini isiwezekane kwa madini unayoweza kuyaweka mfukoni au kwenye handbag?

    Wewe unaonekana ni mmoja wa wale wanaohusika kujinufaisha na wizi huo na hivyo umeshtukia deal kuanikwa hadharani.
     
  4. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    YOU ARE NOT SERIOUS!
    KWELI? Watanzania ndio maana fursa nyingi zinawapita shauri ya "MYOPIA"...
    Msomage fani zaidi ya moja basi! Vinginevyo mtaishia kulialia wenzenu walio multi-disciplinary" watakapokuja kuchukua fursa zenu zote.Kumbe hujui kwa mfano India na nchi nyingine huwezi kusomea sheria kama hujasoma fani nyingine.Wanasheria sasa hivi wanasoma fani nyingine - Engineering, Public Health, Management, Environmentals studies etc.and Vice Versa ikimaanisha walio na fani nyingine nao wanasomea Sheria.
     
  5. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    At least i'm ahead of the game, thus why I'm able to challenge him! read his statement carefully and you will see the falacies and shambles.....
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    mkuu akili unazo kweli au? We unadhani ili kujua kama yai ni zima au bovu basi ni lazima nawe uwe unataga mayai? We mbumbumbu kweli.

    Heri ungeuliza alikuwa wapi wakati yuko 'active' ktk utawala wa nchi hii maana wanaomaliza nchi kwa kushirikiana na hao wageni ni watu ambao anajuana nao.
     
  7. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hilo analosema Bomani sio jipya na lilishazungumziwa mpaka bungeni lkn serikali haitaki kufanya mabadiliko kutokana na sababu wanazozijua wenyewe.Labda kwenye hii katiba mpya tuingize vipengele vitakavyo ruhusu mikataba yote mikubwa ijadiliwe bungeni kabla ya kusainiwa ndo tutapona.
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Unajua nini unaongea au ni hulka tu ya kujenga ubishi? Mangapi unachangia hapa JF wakati huna ujuzi nayo? Wewe ni mchumi?
     
  9. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mawazo mazuri, nitayafanyia kazi!
     
  10. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #10
    Dec 24, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asante kwa mawazo mazuri, yananisaidia kujua nawasiliana na watu gani! keep it up!
     
  11. Mosachaoghoko

    Mosachaoghoko Senior Member

    #11
    Dec 24, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmmmmmmmmmh kaaazi kweli kweli
     
  12. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Hiviu huyu si mwenyekitiu wa hayo makampuni kwenye Board zao?
     
  13. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndio na mimi nawashangaa hawa viongozi wakitoka kwenye system kidogo, ndio wa kwanza kukosoa mfumo wa serikali, lakini wakiwa ndani ya system ni kimyaaaaaaaa!!!!!!!!!!

    Sasa ngojeni sera atakazo kuja nazo mheshimiwa jaji Lewis Makame labda wampe kazi nyingine.
     
  14. Tundapori

    Tundapori JF-Expert Member

    #14
    Dec 24, 2011
    Joined: Aug 12, 2007
    Messages: 496
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Serikali iliyopo madarakani ndiyo inaimaliza nchi, wageni ni mojawapo ya viungo vidogo vyakuimaliza nchi. Serikali legelege kila kitu legelege.
    Eti mwenyekiti wa tume ya kufuatilia makampuni ya madini, yeye kachukua maaumuzi gani magumu kuhusiana na hii hali ya nchi kumalizwa? Viongozi kazi yao kulialia na kulalamika tu kama mbayuwayu.
     
  15. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #15
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hivi aliye saini hii mikataba ya madini ni nani haswa? amesomea wapi sheria? maana haiwezekani mtu anasaini mkataba eti nichimbapo madi hakuna wa kuyamonitor,yanasafirishwa hadi SA wanaosha mchanga then wanakuja kutueleza kuwa eti tumevuna madini kg kadhaa kutoka Tz,hivi inaingia akirini kweli,mzungu akuonee wewe huruma kwa kukueleza ukweli ni kiasi gani cha madini kavuna inawezekana kweli?

    Angaria Tanzanite makao makuu ya soko yapo USA na inafahamika kuwa muzaji mkuu ni SA jamani hii ni aibu sana[​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  16. MARUMARU

    MARUMARU JF-Expert Member

    #16
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Anayo sema huyu mkuu ni ya kweli ! Uwajibikaji na utekelezaji wa mawazo sahihi ni ngumu sana kwa WATANZANIA kama hakutakuwa na mapinduzi ya kifikira na kiitikadi, tutaendelea kuwa watu wakulalamika na kujilaumu.
     
  17. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #17
    Dec 24, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Bomani eee, tunachokosa ni uamuzi sahihi. Kila kitu kinajulikana mkuu
     
  18. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #18
    Dec 24, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,313
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Ndyoko saafi sana, kuna siku huyu Mzee alisema kuwavua mafisadi magamba ni kuharibu amani ya taifa, halafu leo amegeuka tena na hao mediocre media hakuna wa kumlisha matapishi yake na some of us thinks he is a hero kwa kutuambia an empty song ambayo huhitaji instruments wala wapigaji kuiimba cause we can all sing it, badala ya kuwataja cause anawajua mafisadi wote wa huo wimbo anaouimba hasa rafiki yake mpenzi Mkapa na Net Group yao! Ha! Ha! nchi hii bwana wananchi wajinga ndio waliwetu! - Le Baharia
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Dec 24, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,111
    Likes Received: 16,057
    Trophy Points: 280
    Huyu naye aache kuwa scapegoat hao wageni. Kama wenyewe tunatunga misheria mibovu basi na tujilaumu wenyewe. Kulaumu wengine kwa mapungufu yako mwenyewe ni kukwepa uwajibikaji.
     
  20. Losomich

    Losomich JF-Expert Member

    #20
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 376
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi Tanzania uhuru uliopatikana 61 desemba 9 ilikuwa wa namna gani? Maana wakoloni hawajaacha kumiliki rasilimali zetu kama ilivyokuwa kabla na baada ya uhuru. Ardhi yenye rutuba ya inchi yetu, madini ya thamani ya inchi yetu, wanyama pori wa inchi yetu wao ndiyo wanaomiliki. Na kibaya zaidi wanamadharau sana wametuona sisi wajinga kiasi kwamba wanataka hata kuwaoa watoto wetu wa kiume walale nao kinyume na maumbile. Hivi hawa wazungu kwa nini viongozi wetu wasione hayo yote. Au wanataka kuonyesha kwamba wao ni ule ule uzao wa akina chifu Magungo wa Msevero waliofanya boargas treatment na akina Karl Peters. Tanzania haiko huru hata kidogo hapa ni kwamba tunapigwa changa la macho tu lakini hamna kitu in fact. Tumwombe Mungu tumpate kiongozi jasiri kama Robart Mgabe wa Zambia aje aikomboe nchi yetu kutoka kwa wakolon.
     
Loading...