Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jaji amlazimisha Tundu Lissu kuingia kizimbani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Isango, Apr 11, 2012.

  1. I

    Isango JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2012
    Joined: Jul 23, 2008
    Messages: 293
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Katika hali isiyo ya kawaida, jaji Moses Mzuna, anayesikiliza kesi ya kupinga matokeo ya Jimbo la Singida mashariki, leo asubuhi amemlazimisha mbunge wa Jimbo hilo, TUNDU LISSU- CHADEMA, apande Kizimbani. Awali baada ya kesi kuahirishwa jana, Tundu Lissu alisema atakuja na mashahidi wasiozidi watano. Hata hivyo asubuhi ya leo baada ya mahakama kuanza, Tundu Lissu alimwomba shahidi wake wa kwanza SHABAN HAMISI LYIMU kuingia kizimbani, lakini Jaji akakataa, na kumwamuru Tundu Lissu apande kizimbani.

    maelezo ya awali ya Lissu ni haya,

    Mimi naitwa Tundu Antiphace Mughwai Lissu,
    Umri wangu kwa sasa ni miaka 44, nakaa Ikungi Singida, Dodoma na Dar es Salaam. Mimi ni Mbunge wa Jimbo la Singida mashariki, tangu siku matokeo ya uchaguzi yalipotangazwa 31/10/2010. Vile vile mimi ni wakili wa mahakama kuu na mahakama zilizo chini yake kasoro mahakama ya Mwanzo. Vile vile Mimi ni Mwachama wa CHADEMA, tangu 2003, tangu wakati huo mimi ni mkurugenzi wa sheria, na katiba makao makuu DSM. Mimi pia ndio mnadhimu Mkuu wa kambi rasmi ya upinzani, na waziri kivuli wa sheria na katiba. Niliwahi kuwa mwanachama wa CCM, katika miaka ile ambayo usipokuwa mwana CCM usingeruhusiwa kwenda Chuo Kikuu. Nililazimika kujiunga na CCM ili niweze kwenda Chuo kikuu. Niliacha kuwa mwananchama wa CCM siku niliposajiliwa kuwa mwanafunzi wa Chuo Kikuu Septemba 1991, tangu baada ya hapo nimekuwa katika siasa za upinzani................ Tutaendelea kuwajuza yote yanayojiri........... Mashahidi wote watatu wapo, na Lissu anataka kukamilisha mashahidi wote leo
     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Good, endelea kutujuza, haya mambo ni mazito.
     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,079
    Likes Received: 3,627
    Trophy Points: 280
    msikawie kuleta nyuzi, tunafuatilia kwa karibu sana kwani mbunge lissu ni wa watanzania wote!!!"
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,079
    Likes Received: 3,627
    Trophy Points: 280
    Inawezekana jaji alikuwa sahihi, kwani unapoanza kujitetea kabla ya kuleta mashahidi unaanza wewe, ndiyo maana jaji alimtaka tundu lissu kupanda kizimbani.
     
  5. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Si wamuache atumikie Taifa!! Kesi gani hizi za kutafuta visingizio na kupotezeana muda??
     
  6. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    aitambue zanzibar kama sehemu ya muungano kwanza ndo tumuelewe , vingine8yo
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Magamba wame cross vidole ili ashindwe mwishoni vitaungana wapate ulemavu
     
  8. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hayupo buneni? kweli magamba ni noma
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hii nimeipenda.
    Tanks Mkuu endelea kutupa updates
     
  10. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hahahah ambayo hata pinda alishindwa kujibu zanzibar ni kiumbe gani!??
     
  11. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hilo la Chuo kikuuu safi sana
     
  12. F

    Froida JF-Expert Member

    #12
    Apr 11, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Yaani hii hali ya mabwanyenye wa CCM kukandamiza haki na demokrasia ina nikera sana mimi nimeanza kuwachukia kwa dhati wana CCM wote wakiwemo ndugu zangu na rafiki zangu, sina namna naona itakuwa hivyo hadi siku tutakapokomboa nchi yetu
     
  13. K

    KWELI TUPU Member

    #13
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ccm wanataka wabunge wote wa chadema walio na kesi wafutiwe ubunge kwa sababu zao binafsi... Mbunge yeyote anasema kweli ccm wanamtafutia kesi... Kwa taarifa yenu kati ya watu ambao kikwete anawaogopa hapa nchini ni tundu lisu.... Akifuatiwa na john mnyika, g. Lema....
    Hao jamaa wote wanatakiwa wavuliwe ubunge ili azma ya ccm itimie ili waweze kuiendesha nchi jinsi wakavyo waoooo...... Sasa ndipo nguvu ya umma inapoanza kufanya kazi na ccm watashindwa na hizo falsafa zao za kihuni zisizo na tija kwa taifa ...
    Magamba chungeni saaaaaaaaaaana... Acheni kuchezea haki za watu... Hamjatuchagulia hao wabunge bali ni sisi wenyewe tumeamua kuwachagua ili tuweze kufanya kazi nao....
     
  14. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #14
    Apr 11, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    yaani ni kama wabunge 60 wa ccm hawapo bungeni leo.:nod:
     
  15. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #15
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Anaitambua, na wengineo tunaitambua. Si ni kama Manyarra na Kigoma tu? Tofauti huku kuna mkuu wa mkoa.sasa utambuzi gani unataka? au ule wa kuwa nchi huru ndani ya muungano?
    :focus:
    Jee, hili nalo linahusiana na hii kesi au yale yale ya Arusha (Mpango mzima??)
     
  16. Aggrey86

    Aggrey86 JF-Expert Member

    #16
    Apr 11, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 856
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata waziri mkuu pinda hajui Zanzibar ni nini,
     
  17. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #17
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180

    Hivi Mtu akikuambia Zanzibar siyo nchi ndani ya Muungano, lakini ni Nchi nje ya Muungano ndiyo kajibu nini?
    Zanzibar wana Katiba, Bendera na Wimbo wao wa taifa.
    Zanzibar ni Nchi ndani ya Muungano mazee!

    Back to topic
    asap
     
  18. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #18
    Apr 11, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Huyu Tundu Lissu atakuwa amebobea katika masomo ya JURISPRUDENCE na LEGAL METHODS. Vilevile akagusa kwenye CONTROVERSIAL AREAS IN HUMAN RIGHTS na PHILOSOPHICAL FOUNDATIONS OF HUMAN RIGHT. Nayasema hayo wakuu kutokana na huo utambulisho alioutoa.
     
  19. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #19
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Duuuh hii tamu sanaaa,kama awe anairudia rudia kila saa vile:)
     
  20. kisiringyo

    kisiringyo Member

    #20
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    sasa nimeanza kuona 2015 ni mbali, naona ukombozi wa nnchi umefika, naona jinsi ccm inavyosambaratika, ndani ya maono yangu sio 2015 bali ni 2012!!!!!!!!
     
Loading...