Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

jadili hii!!!!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mtata Mbosa, Jul 18, 2011.

  1. M

    Mtata Mbosa Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tofauti ya maneno haya

    1 ""sikia"" na ""sikiliza""
    2 ""aibu"" na ""haya""
    3 "shabaha" na "lenga"
    4. "legelege, goigoi na mzembe"

     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ahh wee nawe
    jadili mwenyew umeme akuna uku afu waleta homework..ahh mi sfanyi..NAMTAFAKAR KAKA NGELEJA
     
  3. D

    Dopas JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    sikia- nafsi ya pili umoja anaambiwa, mfano Juma ana mwambia Hadija, sikia akitaka kumwambia jambo, hapa anayesikilizwa ni Juma
    sikiliza- nafsi ya pili umoja pia anaambiwa, mfano Juma anamwambia Hadija asikilize, mfano sauti fulani, nje ya hawa wawili, Juma na Hadija
    aibu na haya mi naona yanabeba maana sawa, labda wataalam wa lugha zaidi wachambue
    shabaha ni neno ambalo tenzi lake ni kulenga. Hivyo shabaha(noun) ni neno na lenga ni tenzi(verb)
    legelege na goigoi vina maana ya dhaifu, au kwa ki UK (weak). Ni udhaifu wa hali ya mtu jinsi alivyo sio wa kujiendekeza
    mzembe ni mvivu, maana yake udhaifu wa makusudi, ulioendekezwa.

    Ni maoni yangu, sawa mkuu Mta Mbosa?
     
  4. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  5. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,021
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nitakuja na majibu kamili,
    ngoja nitafute notes za mama Fuwe na mwl Mgassa.
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kusikia kuna husisha kila sauti inayo ingia sikioni. sikiliza ni kuwa makini ili uingize sauti sikioni (na akilini). kwa kingereza ni hear la listen
    Aibu na haya is the same
    Shabaha ni uwezo wa kulenga (accuracy na marksmanship)
    Legelege, goigoi na mzembe vinahusia viwango tofauti vya upungufu wa akili (mfano stupid, idiot na imbecile )
    I hope this heps
     
Loading...