Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

J.K Nyerere na siasa za maji taka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by allydou, Jun 20, 2011.

  1. a

    allydou JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 1,103
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    Nani alishawahi kuusikia huu wimbo wa Mchaka Mchaka ?

    " Kambona , ah, ah!

    Kambona, ameolewa!
    Wapi?
    Uko Ulaya!
    Wivu?
    Wamkereketa!"



    Ulikuwa maarufu sana mashuleni siku za nyuma, sina uhakika kama bado unatumika mpaka leo. Ulikuwa ni wimbo wa kumdhalilisha Kambona baada ya kukimbilia uhamisoni ulaya, U.K kama sijakosea.


    MY TAKE:


    Wimbo huu ni ishara tosha sana kwamba matatizo makubwa ya nchi hii yamesababisha na Rais wa Kwanza J.K Nyerere. Wimbo huu unadhihirisha wazi jinsi Nyerere alivyokuwa akitumia siasa za maji taka katika nchi changa kama Tanganyika. Kambona alikuwa mtu wa muhimu sana kwenye nchi hii, alijenga chama cha TANU vizuri sana kama katibu, baada ya kuacha kazi ya uwalimu Alliance school, Mazengo baadaye, na hakuwa na kosa lolote kimsingi la kumfanya atukanwe hivyo, zaidi ya kutofautiana kiitikadi, kumwambia mwanaume mwenzio AMEOLEWA, si kitu cha kiungwana, tena kiongozi wa ngazi ya juu aliyekuwa na nia thabiti na nzuri kwa nchi yake. Hata kama J.K Nyere hakutunga yeye, lakini kitendo cha ku uhalalisha wimbo huo hakikuwa cha kiungwana hata kidogo. As a Great Thinker lazima upate mashaka makubwa na busara za mtu huyo. Mbona nyimbo nyingi tu zimepigwa marufuku hapa nchini kwa madai ya kutoendana na maadili yetu, lakini huu uliachwa miaka yote. pamoja na kwamba waliomrithi wamekuwa very INFERIOR na kuendelea kumtukuza, na kuharibu kabisa historia na ukweli wa matatizo ya nchi hii, mimi nasema huyu Kiongozi wetu wa zamani hakuwa mtu mzuri, na ukifatilia historia sahihi ya Uhuru wa nchi yetu, utaona kabisa hakupigania uhuru kivile. alikuja DSM mwaka 1951, uhuru ni 1961. Kwa matatizo haya aliyosababisha, nasema hafai kuitwa baba wa taifa. Sina nia mbaya na yeye lakini huo ni mtazamo wangu. Ifike muda turekebishe historia ya nci hii, kwa manufaa yetu na ya vizazi vyetu vijavyo.

    Naomba kuwakilisha mada.
     
  2. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    kwa hiyo unapendekeza nani awe baba wa taifa!? Na hiyo historia unapendekeza iweje.
     
  3. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    dah sijawahi kuusikia huu wimbo...nipe link
     
  4. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Nimesoma sana Historia yetu lakini bado sijaona kosa na ubaya wa hawa waheshimiwa / wanasiasa / wanamapinguzi mashuhuri katika historia ya nchi yetu.

    1. Oskar Kambona - RIP
    2. Christopher Kasangatumbo - RIP (Balozi wa kwanza nchini uingieleza baada ya uhuru)

    Yaani ulipokuwa unatofautiana focus & Vision tu na TICHA aka Mwalimu, basi wewe hesabu maumivu - yaani adhabu ya maisha wewe na familia yako.
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    dah sijawahi kuusikia huu wimbo...nipe link
     
  6. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 780
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikuwahi kuusikia huu wimbo ingawa akulikuwepo nyimbo zingine zinazolandana
    na huu kuwahusu kina Banda wa Malawi, Iddi Amin Dadaa, nk. Anyway, nilipita tu.
     
  7. H

    Haki Yetu Senior Member

    #7
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee Mwanakijiji aliyasema haya na kweli yameanza kutokea. Ngoja tuone yatakapofika, by the way nilikua napita tu
     
  8. S

    Salimia JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mods, hawa watu wanomdhalilisha hivi Baba wa Taifa kwanini tunazilealea threads za jinsi hii? Kuna mambo mengi yanayotukabili kwa Tanzania ya leo na yanahitaji kujadiliwa. Sasa hili la mwaka 1960s linatusaidiaje kwa sasa? Siasa za Nyerere na Kambona zina tija gani hapa? Tazama hata wimbo anaouongelea huyu mtoa mada mtovu wa nidhamu, walio wengi hawaujui, ninyi watu chuki zenu dhidi ya Mwalimu msituletee hapa,, kufeni na chuki na vijiba vya roho zenu.
     
  9. a

    allydou JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 1,103
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    link sina mkuu, lakini tumeimba sana hule ya msingi, miaka ya themanini.
     
  10. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Wana MAGAMBA hizi propaganda haziwasaidii chochote zaidi ya kutafuta laana tu!!
     
  11. a

    allydou JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 1,103
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    kama hujui umuhimu wa historia ya nchi yako kwenye maendeleo yake, hufai kuwa humu , kwa sababu wewe sio GREAT THINKER. Nyerere hajadhalilishwa humu, hapa tunaongea ukweli, its whrere we dare to talk openly. hii ni FORUM
     
  12. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,606
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    MNASEMA NYERERE NDO ALIKUWA ANAZIIMBA AU NYIE HUKO MITAANI.....?
    Mwalimu ni mtu tofauti TUSIMSINGIZIE ...... sema ukweli ili ukweli wako usambae
     
  13. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #13
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Hiyo siyo historia ya nchi wala hakuna ukweli wowote bali udaku tu. Nyerere hakuwa mwimbaji wala hakutunga au kubariki wimbo wa aina hiyo. Ukiwa unataka kujua historia sawasawa, SOMA hotuba zote zilizotolewa na nyerere au interview alitofanya na Peter Enahoro wa Africa Now kuhusu mgogoro wake na kambona.
     
  14. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,277
    Trophy Points: 280
    Mimi sijawahi usikia huo wimbo, na wewe kama uliusikia je ni Mwalimu Nyerere ndiye alikuwa anaimba au ni walimu wako ndiyo walikuwa wanakuimbisha ?
     
  15. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #15
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Huo ulikuwa wimbo wa mchakamchaka huko jeshini. Haukuwa wimbo rasmi wa kiserikali. Ulifikishwa mashuleni na walimu waliotokea JKT
     
  16. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,816
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    Sasa huo wimbo ni Nyerere alikuwa anauimba au ni nyie kwa utovu wenu wa heshima ndio mlikuwa mnauimba huko mtaani? Ni Nyerere aliutunga?
     
  17. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Tunajifunza kutokana na matukio ya zamani ili tusirudie makosa.

    Kama ni hivyo basi hata somo la historia lisifundishwe mashuleni.

    Nyerere sio mtume jamani acheni woga aaaaagrrr
     
  18. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mara 100 ya Nyerere kuliko viongoziwetu wa sikuhizi.
     
  19. M

    MILKYWAY GALAXY Senior Member

    #19
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 12, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kama hizo zilikuwa siasa za maji taka, sijui za siku hizi zitaitwaje ( labda tuziite siasa za mav* taka)

    All in all,

    Hizi siasa za kulialia, kulalamika, kusingizia, kuchekacheka, kubeza,
    Siasa za kidole juu,
    Siasa za mipasho,
    Siasa za ufinyu wa fikra hazitatutoa kwenye lindi la kifo,

    Tuachane nazio hizi,

    Tuje front kujenga nchi yetu "leo"

    Hayo ya kale tutayatafutia mahali muafaka kwenye museum zetu

    Tuache kulialia kama watoto walionyimwa pipi

    Tuchkue hatua sasa!

    Katiba ya watu na ije

    Ameen!
     
  20. t

    tarita Senior Member

    #20
    Jun 20, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una umri gani ndugu, maana hujui kitu, hata hiyo national service yako ni ya mashakamashaka sijui kama kweli ulitumikia JKT alafu ukawa na akili uliyonayo. Any way tunaelewa magamba siku hizi hawataki kusikia habari wala jambo lolote la Mwl JKN. Ebu television yoyote iweke speech za Mwalimu, itakuwa dhambi mbele ya ccm magamba maana zinawachoma, zinawanyonga,zinawahukumu kisawasawa.
    Ebu kumbuka speech hii " Watanzania kama msipoangalia litaibuka kundi la wahuni, litamobilise watu, litachukuwa utawala wa nchi hii, litaongoza nchi kihuni"Je ccm mnalo hapo?
    "ccm siku moja Watanzania hawa watapotambua kwamba mmewaibia mali zao wote mtaishia jela!" ccm semeni.
    Tusiandikie mate wino upo, wekeni hotuba za mwl Nyerere. kwishney, kwishney!
    Huyu MZEE alikuwa kama mtabiri, subirini jela.
    Hata wewe umekodishwa kumshambulia mwalimu, mmemshindwa Dr wa kweli ,Slaa, mnamrukia Nyerere, mmekwisha kabisa, hata mwenyekiti mliyemtukuza sasa mnamtukana.
    Kumbukeni Mwalimu aliwahi kusema, "CHADEMA vema" Sasa CDM INAWATESA kisasawa na kweli mtaishia jela.Hofu imewatawala, imewatafuna hadi kwenye mifupa. CCM hawana hata Baba wa Taifa, eti wanamwita mzee Nyerere!!!

    Natoa hoja ccm wekeni hotuba za mwl Nyerer tujadili.
     
Loading...