Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

J. K. Nyerere, alituachia nini ndani ya CCM!?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paul Kijoka, Mar 30, 2012.

  1. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nakiri kuwa Nyerere alifanya mengi mazuri ambyoyamebakia historia leo. Sina sababu ya
    kuyataja kwani kila mtazania, mtu mzima na mwenye akili timamu
    ameyaona ama ameyameza kupitia shuleni, enzi zile za zidumu fikra za mwenyekiti!!!

    Kama kuna mambo mabaya ambayo mwalimu hakuyafanyia kazi, angeyashuhudia kwa wakati huu,
    mbali na kutengeneza watazania mbumbumbu wa kutafakari na wa kipato, mwalimu ametuachia
    MAFISADI wa kufa mtu!!!!!!!!

    Mwalimu alishindwa kutengeneza sheria na mfumo wa kiutawala wenye kuondoa dhuruma na
    ufisadi na akajenga yeye kama m/kiti wa chama na akadhani kina Mr. Clean wangekuwa mbadala kumbe
    uongozi mzuri hautoakani na mtu mmoja bali na MFUMO mzuri wa kiutawala.

    Mwalimu alituachia MFUMO wa kifisadi na KIONEVU unaoendelea kutumia nguvu ya dora kukandamiza wanyenge.

    Nawasilisha.
     
  2. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Aliacha Azimio la Arusha pia. Unalijua vizuri hili?
     
  3. H

    HAKI bin AMANI Senior Member

    #3
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kajoka = A very small snake but a very big SATAN.
    Nawasilisha.
     
  4. maziwa ya mgando

    maziwa ya mgando Senior Member

    #4
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 29, 2012
    Messages: 167
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umeniwahi, wakati nasoma ndo jibu lililokuwa kichwani mwangu.
    Hajui kuwa walipolikataa azimio la Arusha basi, ndipo tulipojimaliza.

    Pamoja ma napungufu lililokuwa nayo
    Haikutakiwa kulikataa bila kuweza mbadala wa kuwasimamia viongozi.
     
  5. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    Mlisomeshwa bure ili mfanye nn. R.I.P. JULIUS.
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Aliacha azimio la arusha sawa,
    but kuna makosa aliyafanya wakuu, hakufikilia kuwa kwenye uongozi anaweza akatokea taahila, angeweka system ya kuwabana hawa watu especialy yakishushushuu, achana na hii ya sasa inayoriport kwa mwenye uwezo mdogo kiakili wakuu!
     
  7. maziwa ya mgando

    maziwa ya mgando Senior Member

    #7
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 29, 2012
    Messages: 167
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Alifanya baadhi ya makosa, definitely YES.

    Hili wala sio tatizo lake, hili ni tatizo la watanzania kumwachia mmoja awaze na kutenda kwa ajili yao
    Lazima kuna vitu ata-overlook.

    Hicho ndicho alicho-initiate yeye, wengine walimsaidiaje?

    Kumalaumu Nyerere huwa naona ni 'sunk cost'
    Sababu waliobaki wanaweza fanya hata kama ni kwa kushinikiwa na sie wanachi.

     
  8. R

    Ruppy karenston JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    A good teacher for bad students,how sick that makes me feel.
     
  9. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Matunda ya Azimio la Arusha hayapo kwa sasa, tuseme ukweli jamani!!! Nadhani lilipinga unyonyoji. Wazee waliozaliwa na kukulia kwenye misingi ya Azimio ndo wanyonyaji wakubwa!!! Nadhani JKN alilijua yeye peke yake!!!!!
     
  10. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Jenga hoja. Sisi kwetu kijoka ni kile kikubwa cha tumboni ( tapeworm). Dont fear the truth.
     
  11. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nakuunga mkono lkn swali ni kwanini waliolikataa walikuwa wamelelewa na JKN? Kama Azimio lingekufa miaka 50 baada ya mwl. kung'atuka ingekuwa sawa. Walioliua ni watu wake. Hawakuwa na maadili. Ndo majizi wakubwa..........! Ndo wanatumia udhaifu wa kimfumo alioucha mwl. uliotoa nguvu kwa mtu mmoja au wachache kuhodhi madaraka na ndo maana wanaendelea kubadilisha na kuishikilia nchi kimabavu kupitia mafisadi, dora na CCM.
     
  12. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    But a teacher who teaches all students and at the end the all clss scoring Zero then that is a non competent or an incompetent teacher!!!!!
     
  13. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hakuna jinsi yoyote madude ya yanayofanywa na CCM mwl. anaweza kuepuka lawama!! Nampenda sana mwl.
    Nadhani nina haki ya kuhoji jinsi mwenendo unavyoenda wa uendesha nchi.

    CCM toka TANU mtoto wa TAA ni dhahiri kwa sasa kimekiuka malengo yote ya ukombozi wa taifa letu. Hivi vyote ni vyama vya mwl!!!!

    Ni ugumu wa maisha watanzania waliowengi walionao unaozalishwa na sera za CCM. Kuna wengine wanadiriki kusema
    kuwa sisi na wengine tulisomeshwa na mwl bure, elimu hii imeleta nini????!!!! Majizi tu? Mbumbumbu tu!!!!.........! Elimu
    ni maarifa, ujuzi, utamaduni unaoongozwa na mifumo ya kimaisha kuelekea katika maendeleo chanya.

    Sisi tunaenda hasi kabisaaaa.
     
  14. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nyerere hakupenda kuwa challenged, kuna watu ambao walikuwa wana burn inside kum challenge wangepewa nafasi miaka ile wakatoa duku duku lao esp ndani ya chama naamini tungefika mahala pazuri na haya yanayotokea leo yasingetokea.

    Huwezi kuwa baba unapiga mikwara watoto wapo kimya ukasema wamekuelewa au watafuata nyendo zako. Lazima uwape nafasi watoe ya moyoni ili ujue yaliyomo kwenye vichwa vyao . Walikuwepo wachache tu wenye mawazo tofauti ambao walipaza sauti wakina Kambona.
     
  15. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #15
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kumlaumu mwl. si sahihi, lakini kutazama chanzo cha upuuzi mwingi unaoendele ndani ya serikali kuna leta mashaka na
    fikra mpya kuhusu kazi ya mwalimu katika kutengeneza taasisi imara za kuliendeleza taifa kwa miaka 50 ya uhuru.

    Ni udhaifu huo huo wa kiutawala aliouacha mwalimu unatumiwa na watawala warafi kujichimbia katika lindi la utajiri na kuacha waliowengi wakifa kwa umasikini........!

    Kosa kubwa ni kuandaa watu/mtu bila kuandaa mifumo na taasisi. Itatucost sana!
     
  16. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #16
    Mar 30, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nakuunga mkono mkuu. Wewe ni miongoni mwa wachache wanaosema ukweli.
     
  17. H

    HAKI bin AMANI Senior Member

    #17
    Mar 30, 2012
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama maana ndiyo hiyo, basi ndiyo maana sina ushirika wa kujenga hoja na tapeworm kama vile sina ushirika na 'satan'
     
  18. mzee wa miba

    mzee wa miba JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 763
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Alituachia ving'ang'anizi kama Edu,Kiwete nk.
     
  19. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #19
    Mar 30, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,908
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 180
    Hivi wanaomlaumu Mwalimu kwa uozo huu wa viongozi wa sasa wanatoa sababu gani..? Mwalimu alitengeneza chuo cha kuwafunda viongozi watarajiwa.. Alitengeneza mfumo wa kuwapata viongozi wa chama na serikali kuanzia chini mpaka juu.. Mlitaka afanye nini sasa.. Ikiwa Mungu muumba wa mbingu na nchi aliwaumba binadamu na wakaja kumbadilikia itakuwa Mwalimu..!
     
  20. S

    Shembago JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ikiwa Yuda alikaa na Bwana yesu akamgeuzia kibao kwa ajili ya shekeli,sembuse Mr Clean na wengineo shekeli ziliwafanya wawe mafisadi na kusahau kitu kinaitwa Azimio la Arusha,na ikumbukwe azimio lilikufa wakati Nyerere akiwa hai na alilikemea na mahala fulani alitamka kwamba " wapuuzi fulani wamekaa wakatoka na azimio na Zanzibar ambalo kimsing ni kuua misingi mizuri ya Azimio la Arusha,huu ni upuuzi mtupu"
     
Loading...