Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

J.K, Mapinduzi siku zote duniani huanzishwa na "WAHUNI" Tusiwapuuze!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by William Mshumbusi, May 30, 2012.

  1. William Mshumbusi

    William Mshumbusi JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 865
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kwa sasa ukisema tuuvunje muungano haimaanishi unauchukia ila ni busara tu hutumika.

    Hata kama ni wachache hawautaki muungano tuuvunje kama UJERUMAN Na ikiwapo aja Na wananchi wakitaka tutaungana tena. Kama tumeoleana, tunaingiliana busara itumike. Utabaki undungu na urafiki. Sheria zitambue hilo.

    Unajua tutaung'ang'ania na kuunda hoja za kuwatukana wasioutaka hatimaye zitajengwa chuki kali za watanganyika na wazanzibari na tutatengana kwa shari kama KOREA, ETHIOPHIA NA ERITRIA, SUDAN AU URUSI.

    Kawaida waanzisha mapinduzi ni "wahuni" tu.
    Wanaotumia ustaarabu sikuzote hawasikilizwi.
    Wasomi wakianzisha huongwa vyeo kama Maalim Seif na Bilali.

    Wahuni ndio wahanga wa ukosefu wa ajira, elimu bora na huduma bora za Afya ndio wanaoongoza mapinduzi.
    Ila huja kusapotiwa na werevu baada ya mbinu za kihuni zaidi kutumika kuwadhiti.

    Hoja za kutoutaka muungano Zilianza toka Mwalimu Jk akiwa madarakani. Wanasiasa mkazibadili mkaziita KERO ZA MUUNGANO.

    Swali wazanzibari walioko selikalini watumishi wa uma walioko bara itakuwaje? HAO TUTAWACHUKULIA kama ilivyo kwa wachina kwenye ujenzi wa barabara au baadhi ya waasia wageni.

    Waliooleana. Ata mzee Obama alioa Marekani.

    Mjadala wa katiba uwe wazi kujadili uwepo wa muungano. Kuwapa nusu ya wajumbe haikuwa suluhu.

    Nakushauri rafiki yangu jk wahuni ndio waletamapinduzi.
    Huu ni ushauri wangu kwa jk.
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Muhuni ni nani?
     
  3. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Wale walioanzisha mapinduzi Tunisia, Egypt na Yemen hawakuwa wahuni!
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Tunaomba tupewe maana halisi ya mtu mhuni kabla hatujaanza kuchangia
     
  5. M

    Makupa JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Bwana William kama hao waliochoma kanisa huko Zanzibar wako kwenye kundi la wahuni basi hakutakuwa na haja ya kuwasikiliza hawa wauwaji
     
  6. M

    Mujwahuzia Senior Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ukweli usiopingika wanaoitwa wahuni ndio waleta mabadiliko sehemu yoyote husika duniani hata Marehemu Gadaffi kama asingefariki angelijua hivi kwani wale aliowaita (Mende) ndio walimtimua madarakani baada ya kutowasikiliza hatimaye ukamkuta umauti kwenye mtaro wa Mende,lakini ndugu zetu wa kisiwa cha Zanzibar katika tukio lao la kudai kuvunjwa kwa muungano wamekosea sana kuchoma moto nyumba za Ibada za waumini wengine wasio na hatia na muungano na sidhani kama makanisa yanazuia kutatua kero za muungano. ishara hii inaashiria kitu kingine kabisa ambacho kinaweza kuleta mtafaruku mkubwa katika jamii na inashagaza sana serikali imekubali vipi kikundi hiki cha wahuni ambao wamevalia vizuri akina mama wakiwa na Hijab zao akina baba wakiwa na Baraghashia zao na makanzu yao kama mtu angeliwagusa akavuta moja ya vazi lao shida ingelianzia hapo, je kikundi hiki nani kakipa hata uwezo wa kuandika mabango na kufanya maandamano makubwa yakiwashirikisha wanawake wengi tu wakipita mitaani hatimaye wengine kupata nafasi ya kuchoma moto nyumba za ibada ya madhehebu mengine inasikitisha sana tunakoelekea ebu tusubiri tuone IGP mwema na Itelegensia yenu ilikuwa wapi, Usalama wa Taifa ulikuwa wapi? Mujwahuzia
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    wahuni ni akina nani?
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,144
    Likes Received: 631
    Trophy Points: 280
    Mtu asiyekua na mke/mme.
     
  9. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 6,114
    Likes Received: 623
    Trophy Points: 280
    Wazanzibar walioko serekalini wako chini ya mwamvuli wa jamhuri ya muungano wa tanzania hivyo zanzibar ikiondoka inaondoka na chao na bara tunarudisha tanganyika chini ya serekali tutakayo ichaguwa bila kushirikisha wazenji na sisi tutachukuwa chetu. Kwa vile ccm ni muungano wa vyama 2 tanu ya tanganyika asp ya zanzibar na serekali ya muungano ilio chaguliwa na wazenji na wabara itabaki haina chake hivyo itajuwa pakwenda.
     
  10. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    NI kweli... uhuni ni perception, na kwa context ya siasa, kila anayehoji rights zake huonekana mhuni hadi anapofika chumbani ndio viongozi hustuka

    Madagascar is another example mhuni alichukua nchi na hadi leo jamaa bado anamuona rais yule (dogo janja mhuni), lakini ndio hivyo tena
     
  11. M

    Makupa JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kwenye karne ya 19 wahuni walipewa jina maalumu na Karl Marx mwenye kumbukumbu atukumbushe jamani
     
  12. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo muungano ukivunjika hakuna ccm hamna tena maana ccm ina represent muungano.
     
  13. t

    thinka JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kama sijakosea sio ruben class
     
  14. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    HATA KAMA CHAMA KINAKUFA SIO VIZURI KUVUA NGUO ZENU ZA NDANI AMBAZO NI CHAFU NAMNA HII MBELE ZA WATU TENA WATU WAZIMA JAMANI HIKI NI KINYAAAA SISI SOTE TUNAUJUA UKWELI

    ACHENI KUHARISHA HADHARANI CCM IMEKWISHA NA INAKWENDA ZAKE SASA MSIENDE NAYO NDIO MAANA MNAAMBIWA VUENI GAMBA VAENI GWANDA

    m4c kwa ukombozi wetu PIPOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOZZZZ ZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZ
     
  15. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    M4C
    HATA KAMA CHAMA KINAKUFA SIO VIZURI KUVUA NGUO ZENU ZA NDANI AMBAZO NI CHAFU NAMNA HII MBELE ZA WATU TENA WATU WAZIMA JAMANI HIKI NI KINYAAAA SISI SOTE TUNAUJUA UKWELI

    ACHENI KUHARISHA HADHARANI CCM IMEKWISHA NA INAKWENDA ZAKE SASA MSIENDE NAYO NDIO MAANA MNAAMBIWA VUENI GAMBA VAENI GWANDA

    m4c kwa ukombozi wetu PIPOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOZZZZ ZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZ
     
  16. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
  17. William Mshumbusi

    William Mshumbusi JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 865
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Muhuni ni mtu yoyote anayedai haki kwa lugha ya watawala.

    Wanaitwa hivyo sababu wengi hawana ajira hawana fedha na ni wahanga wa umasikini na huwa hawategemewi kuchukua nchi
     
Loading...