Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ivi ntaweza kweli kuishi maisha ya chuo kwa kiasi hki cha pesa?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Perry, Aug 26, 2012.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,844
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Wakuu,ebu nishaurini kidogo hapa,mimi kikweli ckuapply mkopo kule heslb kutokana na sababu ninazozijua mwenyewe,sasa ishu iko hvi,mshua kanambia atakua ananitumia tsh 150000 kila mwisho wa mwezi kama pesa ya kula na matumizi mengne madogo madogo hapo chuo,naomba mnipe ushauri jaman,ntaweza kweli kusurvive kila mwezi kwa pesa hyo na ukizngatia maisha yenyewe ni ya udsm,maana nackia maisha ya hapo dar sio mchezo?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    sasa ada atalipa nani?
     
  3. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,578
    Likes Received: 3,808
    Trophy Points: 280
    We kwann una wasiwasi hazitakuyosha? Whats ur budget and expected expenses mpaka uone hazitoshi?
    Plus maisha ni kujiongeza..ukiona hazitoshi piga mishe mjini hapa usije na jembe akili yako tu. Ila mishe halali maana bw. Polisi atakushughulikia.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama vipi usiende chuo maisha sio mpaka uende chuo
     
  5. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    mbona unasurvive fresh tu. RB 1000x2=2000,usafiri shato 600,maji ya kudownload,chai 500,vocha 500 ;total 3600/- STAREHE 1400/- jumla 5000/-
     
  6. QUALIFIED

    QUALIFIED JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 13, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    iyo nimeipenda
     
  7. utakuja

    utakuja JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 750
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 80
    Yani watu kama nyie ndio nawakubali... we unabidi hata upange budget ya nchi...
     
  8. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,578
    Likes Received: 3,808
    Trophy Points: 280
    Wala usimwekee shato..mwaka wa kwanza wanapewa vyumba chuoni.
     
  9. Root

    Root JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,462
    Likes Received: 3,456
    Trophy Points: 280
    Kama una nia ya kusoma utasurvive too kama vp ongea nae umueleze ukweli wa maisha ya dar.
     
  10. Mshawa

    Mshawa JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Punguza hiyo bajet ya starehe iwe 400 hiyo buku (1000) atatolea copy handouts na ku~print asigments...
     
  11. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inatosha sana...ila inategemea..io laki unusu ya chakula 2 ama ad na mengne? Kama ndo msoc na kutoa kopi cjui,dah..utasanda! Jipange mapema,manake kuna asgments,madesa ya kutoa kopi kila kozi..! Msos ata 3500,kwa cku unajikaza inatosha...usiku unashindia mihogo pale kariakoo....nweys,utaenda utajioneaa! Was thea 2008-2012
     
  12. paul kitereja

    paul kitereja JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hiyo hela ni nyingi sanah kama utakuwa si mtu wa starehe ila kama utajifunzia pombe na mademu chuoni kamwe haiwez kukutosha na lazima utasanda tu!! kwa hiyo cha msingi jipange then jitambue!!
     
  13. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #13
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kama utaishi main campus itatosha but mabibo itakuwa kibishi zaidi...
     
  14. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    haitosi hiyo pesa photocopy zina gharama sana chuo na kuna michango ya hapa na pale labda 250,000.Nafanya masters udsm nimeacha hata kununua nguo unajua wanawake tunavyopenda kuvaa.kwa sababu najilipia najibana sana na nimegundua laki tatu natumia kila mwezi na hapo sometimes sili.
     
  15. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #15
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    kweli ,yan apo laki unusu..atasanda
     
  16. m

    mazegenuka Member

    #16
    Aug 26, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera kama pesa hiyo haitoshi ee si wengine tunaweza kuishi hata kwa sh 40000 kwa mwez
     
  17. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #17
    Aug 26, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    hahhaaa umenifurahisha na hii nafikiri manake atadoda?au nimekosea?
     
  18. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #18
    Aug 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,846
    Trophy Points: 280
    No Mlo??
     
  19. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MLO c ndo uo RB? Kwa luga ya Udsm,RB NI WALI HARAGE..
     
  20. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #20
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ah....ndo ivo asee,atadoda. Ya ndan ya wiki 2..atakula mawe..
     
Loading...