Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ITV Washindwa Kuliandika kwa Usahihi Jina la Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kichankuli, Feb 26, 2012.

  1. Kichankuli

    Kichankuli JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 818
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Inashangaza chombo cha habari kikubwa kama ITV kinalikosea kuliandika jina la Mwenyeketi wa Tume ya Uchaguzi Jaji Mkuu Mstaafu Damiani Lubuva na kumwita Damian Luduva. Hili nimeliona katika kipindi cha matukio ya wiki ambacho kinaendelea hivi sasa. Kwa vile haya ni matukio ya wiki inamaana kipindi hiki kilirushwa siku za nyuma kati ya jumatatu haji jumamosi ya wiki hii, sina uhakika kama hawakugundua kosa hilo na hivyo kulifanyia masahihisho ama ni udhaifu wa utamkaji wa maneno alionao aliyeandika habari hiyo. Lakini Mhariri wa kipindi naye yuko wapi.
     
  2. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    kwani yeye ana umuhimu gani kwa nchi hii? si wa kuteuliwa huyo?
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Na wewe kwenye title unamaanisha nini ukisema 'Yume'?
     
  4. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Wacha kulaumu bila sababu,kukosea kila mtu anakosea.
    mbona wewe umeandika YUME badala ya Tume,kama wao wamekosea kwenye kuzungumza,wewe umekosea kwenye kuandika,nyie wote ni kitu kimoja
     
  5. G

    Gambaz Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kile kipind kilirekodiwa hvyo kinarushwa kama kilivyorushwa mwanzo. Pia hzo ni typing error tu kama wewe ulivyoandika YUME badala ya TUME.
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hahahahahaaaaaa!!!!
    Mwenywewe kilaza kama vila wengine tu!!
     
  7. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe mwenyewe umeshindwa kuliandika neno TUME!UMEANDIKA YUME!!
     
  8. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    kukosea kitu cha kawaida. Mbona wewe mwenyewe umekosea heading?.
     
  9. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Ukitufafanulia kwanza hiyo YUME YA UCHAGUZI ndio kitu gani then nitarudi kuchangia.
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mteuzi mwenyewe baba Mwanaasha lol!
     
  11. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #11
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Ukiishi kwenye nyumba ya vioo usianzishe vita vya mawe
     
  12. M

    MZALAMO JF-Expert Member

    #12
    Feb 26, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Tume=Yume? Umelianzisha mwenyewe limalize mwenyewe!! Mimi simo.
     
  13. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #13
    Feb 26, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Liondoe kwanza boriti lililo katika jicho lako kabla ya kuona boriti lililo ktk jicho la mwenzio,
    anyway hana umuhimu wowote huyo kitaifa,
     
  14. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #14
    Feb 26, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    nahisi umetumwa akikosewa jina lake ana umuhimu gani kwako na kwa watanzania r u normal?? sorry whr r u first may be we ar talking with our colleague frm mirembe by the way we luv u all
     
  15. ney kush

    ney kush JF-Expert Member

    #15
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 797
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Tupige huyu
     
  16. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #16
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Tuache kupenda sifa na kufuata mikumbo. Kweli huyu ndugu yetu kakosea kuandika na hilo ni dhahiri, lkn sidhani kama ni justification ya ITV kuandika majina hovyo. ITV ni chombo cha habari ambacho nategemea kiwe serious kwenye kazi. Huyu bwana wakati anaandika nadhani alikuwa peke yake na simtetei lkn tutambue kuwa si muandishi huyu.

    ITV (tuseme vyombo vyetu vingi vya habari hapa TZ) wamekuwa na mistakes za namna hii nyingi. Si kwenye kuandika tu, hata matamshi. Kuna watangazaji kadhaa wa kike (siwajui majina) wa Radio One hawawezi kusoma kwa ufasaha neno 'KUTELEKEZA' na badala yake huishi kusema 'KUTEKELEZA'. Kwa kweli ni kichefuchefu kwa msomaji ambaye naamini alichaguliwa kushika nafasi aliyonayo kwa kuwa alifaulu vizuri lugha (kigezo muhimu) na lugha anayoongea ndio lugha yetu ta Taifa.

    Cha pili ni uelewa wa waandishi na vipindi wanavyopewa. Ni dhambi kubwa kwa presenter kutokuwa na informations za kutosha juu ya nini kinaendelea duniani na nani ni nani na nani kafanya nini. Siku fulani miaka miwili au mitatu iliyopita, somebody Kitenge wa Radio One kwenye kipindi cha michezo aliongea kichefuchefu ambacho kamwe sitasahau.
    Taabu yangu iko kwenye RED. Kama presenter wa kipindi cha michezo ililazimu awe na uelewa wa kutosha juu ya mambo ya michezo. Timu, nchi zinakotoka, majina ya makocha na wachezaji (sisemi wote lkn angalau kwa kiasi fulani) n.k. Haya basi na tuseme ana ugeni na Eduardo da Silva (ambaye ndie mchezaji wa Arsenal aliyeumia) lkn kama mwanahabari, ameshindwa kweli kujua kuwa Eduardo dos Santos aliyemsema ni Rais wa Angola? Huu ni uzembe kazini.

    Hapo hapo Radio One, yupo mwingine anaitwa Isack Gamba. Huyu madudu yake yeye ni kwenye matumizi ya lugha. Mimi ninayefahamu fasihi ananichefua vilivyo na sentensi za namna hii "Timu ya soka ya Simba ya DSM leo imefanikiwa kufungwa magoli ......." (ashakhum si maneno machafu) huu ni upumbavu. Unaposema Simba wamefanikiwa kufungwa, ina maana Simba walienda uwanjani lengo likiwa ni kufungwa? Watu wa namna hii wamesoma wapi jamani?

    Sasa mimi sioni suala la kumshambulia muanzisha mada. Waandishi wetu ni wazembe na presenters ni absent minded people. Mara ngapi unaangalia tamthilia wanaonesha episode ya jana yake na wala hawashituki?

    Hata mkuu wa mkoa wa DSM baadhi yao wanamtamka kama Sadik Meck Sadik sijui kama ni sahihi, ofisini kwake ameandikwa Said Meck Sadiq sasa sijui ni nani hayuko sahihi. Tuache kushambuliana, tushambulie huu ukihiyo makazini.
     
  17. m

    mdegela Member

    #17
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba wachangiaji wote mlio mkandia mwenye mada wapi kaandika yume,msiwe wanafiki.
     
  18. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #18
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Maandishi kibaaao Pumba tupu!!!
     
  19. ney kush

    ney kush JF-Expert Member

    #19
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 797
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    We una macho au?
     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Huu ni ujanja wa kitoto kabisa tena wewe ndio mnakfi namba moja, yaani unaedit heading yako halafu unafunguwa ID nyingine unajiona mjanja kumbe bwegge tu. tunakuangalia tunakusanifu tu.

    [​IMG] mdegela

    Today 08:55
    #17 [​IMG]
    [​IMG] Junior Member Array


    Join Date : 27th February 2012
    Posts : 1
     
Loading...