Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ITV acheni mara moja kusambaza uongo na kueneza sumu hii kupitia Mwalimu Nyerere

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chief Isike, Nov 29, 2011.

  1. Chief Isike

    Chief Isike JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu tangu jana nimeona ITV wameanzisha kipindi kizuri tu, ambacho nafikiri watakuwa wanaonesha vipande vya hotuba tamu za Baba wa Taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Lakini kuna kosa kubwa la kimantiki na kiufundi katika utangulizi unaosomwa na Deo Rweyunga kabla kipande hichi cha hotuba maarufu ya "Nyufa" haijaenda hewani.

    Rweyunga anasema Mwalimu alisema nini juu ya UTAWALA BORA!!!!!! Hakuna kitu kama hicho katika kinywa cha Mwalimu Nyerere, nimemsikiliza na kumsoma sana mara kadhaa, hakuna mahali Baba wa Taifa alikuwa anatumia neno UTAWALA BORA. Mara zote alisisitiza UONGOZI BORA. Kuna maana kubwa sana katika utofauti wa maneno hayo. UTAWALA vs UONGOZI. Halafu the first one ni moja ya maneno yanayotokana na DONORS IMPOSITION, ambayo kwa kweli yameshatuathiri sana nasi tunayaimba kwa nguvu zetu zote. Kama tunavyoimba sawa na walivyokuwa wakiimba MAKABURU; RULE OF LAW, bila kuhoji ARE THOSE LAWS FAIR...ABLE TO MAKE JUSTICE PREVAIL AND GIVES HOPES TO WANANCHI, AS THE TWO (JUSTICE and HOPES) are the cornerstone for peace and stability in where.

    Naweka nukuu ya Mwalimu Nyerere juu ya UONGOZI BORA na si utawala bora. Nukuu inatoka Azimio la Arusha juu ya mambo muhimu kwa sisi kuendelea, WATU, ARDHI, SIASA SAFI NA UONGOZI BORA , ingawa pia neno hilo amelirudia mara nyingi sana katika maneno yake. Ni vyema Watanzania tuimbe na kusisitiza uongozi bora si kinyume chake;

    "(d) Uongozi Bora:

    TANU inatambua umuhimu wa kuwa na Uongozi Bora. Tatizo lililopo
    ni ukosefu wa mipango maalum ya kuwafundisha Viongozi na kwa
    hiyo Ofisi Kuu ya TANU ni budi itengeneze utaratibu maalum kuhusu
    mafundisho ya Viongozi tangu wa Taifa zima hadi Mabalozi ili
    waielewe siasa yetu na mipango ya uchumi. Viongozi ni lazima wawe
    mfano mzuri kwa wananchi kwa maisha yao na vitendo vyao pia."

    Tunaweza kujadili. Si vyema kueneza uongo huo na sumu ya watu kutambua utawala bora bora badala ya uongozi bora.
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwani wewe hujui kuwa awamu ya JK wamebadilisha neno from UONGOZI BORA kwenda UTAWALA BORA?? haya yote ni kwa sababu ya ufisadi na huyu Rweyunga ndo moja wapo ya watangazaji makanjanja wasiokuwa na msimamo
     
  3. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #3
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kuna tofauti gani kati ya utawala na uongozi?
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Mtawala anaongoza bila ridhaa ya watu, wakati Kiongozi anachaguliwa na watu.
     
  5. Alwatan

    Alwatan JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Utawala - Governance: The act, process, or power of governing

    Uongozi - Leadership : Show direction; Guidance
     
  6. Emilia

    Emilia JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni makosa tu ya kibinadamu ungetoa maoni yako yakasikika wangerekebisha.
     
  7. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kwani hapa kafanyeje ndo walekebishe sasa!
     
  8. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #8
    Nov 29, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Utawala=Governess wakati Uongozi=Leadeship. Leadership is to do with individuals who lead while gorveness is to do with the system which is used to lead.
     
  9. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hawa siku zote ni kigeugeu tu
     
  10. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #10
    Nov 29, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Tangu enzi ya Mkapa bwana.Hata Wilson Masilingi alikuwa waziri wa utawala bora wa mkapa.
     
  11. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wako sahihi kwakuwa JK anatawala, haongozi


    [​IMG]
    Il Gambino.
     
  12. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Neno utawala kwa nyerere linamfaa sana kwani ndivyo alivyoTawala serikali yako. Action speak louder than words. mark my words. Tumjaji kwa matendo yake kuliko mambo ya kufikirika.
     
  13. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #13
    Nov 29, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Nyani hajioni kundule, umedai Rweyunga amepotosha hotuba ya Nyerere kuhusu nyufa, kwa kusema
    UTAWALA badala UONGOZI bora. Badala kutuwekea hiyo inception ya hotuba ya Nyerere umeokota
    nukuu nyingine kabisa kutoka Azimio la Arusha ambayo haihusiani na hotuba husika. Why compares
    apples and oranges. Weka nukuu ya hiyo hotuba, sio na wewe kuzidikutupotosha zaidi dude.
     
  14. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #14
    Nov 29, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Utawala ni kama anavyofanya mzee wa kaya wa sasa, yani taka usitaka hivyo hivyo! anakomba hela usiku na mchana bila kujali!
    Na uongozi ni kama alivyokuwa JK orginal
     
  15. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #15
    Nov 29, 2011
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Correction: Si JK, ni tangu enzi za mkapa. Nadhani Mkapa ndo alianzisha matumizi ya neno hilo la UTAWALA Bora, JK kalichukua jinsi lilivyo na kulitumia kwa kasi. Sasa tuna watawala na si viongozi.
     
  16. t

    tweve JF-Expert Member

    #16
    Nov 29, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wameshatuzoesha wenyewe bana! Tazama hapa ,kidumu cha cha mapinduzi na wafuasi wao huitikia kidumu chama tawala!
     
Loading...