Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

It's Dangerous To Leave Or Forget A Child Alone In The Car

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lokissa, Aug 26, 2012.

  1. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kwa wale wazazi kama mimi ni hatari sana kumwacha mtoto kwenye gari mda wowote.
    kwa mnaongalia Oprah show yuko mama mmoja alimsahau mwanae kwenye gari asbh kwani amezoea baba yake ndie anaempeleka day care matokeo yake mtoto alikufa
    Vitu vya kuzingatia najua leo wengi mko out na familia zenu
    1 weka diapers au bag la mtoto pembeni ya kiti cha dereva.
    2 weka pochi yako au begi lako kiti cha nyuma ya gari lako
    3 uwe na mazoea ya kukagua gari lako kabla hajaingia na kabla hujashuka

    zaidi somen hapa najua watanzania wengi hatupendi kusoma bali kusomewa.
    Forget Child In Car, Do Not Leave Your Child In The Car
     
  2. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,681
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Hiyo ya kumsahau mtoto kwenye gari nilishaisikia.

    Lakini si hilo tu...vile vile wazazi inabidi muwe mnaweka funguo za gari mbali ambako watoto hawatazifikia, na msiwe mnaacha magari bila ku lock.

    Nilisikiaga stori moja tena DSM familia ilipoteza watoto wote kama sikosei...tena wakubwa wakubwa...kilichotokea ni kuwa ilikuwa week end wazazi wako ndani wanaongea watoto wakaenda kwenye gari waka wamefunga milango na madirisha...wakakosa hewa wakafa wote...nadhani walikuwa wanaishiwa nguvu bila kujua sababu kwa kuwa ni watoto.

    Imefika jioni wazazi wanaulizana watoto wako wapi...tafuta watoto, tafuta na wewe...ndio wanawakuta wamekauka ndani ya gari.
     
  3. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    so terrible, nlisikia pia tukio moja hapo msasani mzazi alimsahau mwanae kwenye gari
    aliingia dukani akamkuta rafikie wakapata mbili tatu akijua kaacha vioo wazi.
    tunaopenda kutembea na watoto wekends tuwe macho zaidi
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Hii kitu inatokea sana Marekani na mpaka sasa bado kabisa sijaelewa mtu unawezaje kumsahau/kumuacha mtoto wako kwenye gari.

    Karibu states zote (kama si zote) ni lazima kisheria kumuweka mtoto kwenye car seat.

    Sasa uhangaike kumfunga kwenye car seat halafu iweje tena umsahau au umuache huku wewe ukienda kufanya manunuzi ndani ya duka?

    Halafu unamsahau kama vile yeye ni kitu....

    Upuuzi mtupu. Huwaga sina huruma kabisa na watu wa hivyo.



     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Ila kuna wazazi wako wreckless hadi unashangaa kuwa hao watoto waliokota ama waliwazaa?
    Its very bad! Nyani Ngabu, mtoto anatakiwa akae kwenye seat yake hadi anafikisha 5 years, yeah?
    Kitu wengi wanasahau ni kuwa a kid under one year anatakiwa akae kwenye seat yake ikiwa imefungwa facing the seat so that you can keep an eye, na isitoshe airbags zitamuumiza just in case.
     
  6. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
  7. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Too bad I remember this incident. One of the kids ali-survive kwa kuwa yeye alikuwa mkubwa kidogo. Magari ni airtight so likifungwa ni maafa. Nimeona wazazi wengi wanapokwenda dukani au supermarket wanalock milango na muwaacha watt ndani ya gari na anaacha uwazi kidogo dirisha la mbele kwa hofu kwamba akiacha nafasi kubwa mwizi aeza fungua mlango. Hyo bado haisaidii na unaweza ukapoteza mtt. Siku moja pale TSN supermarket Bamaga mdada alifanya hvyo na nikamshauri for the safety of the kid. Akaninanga na kuona kama am poking my nose into people affairs. Ni hatari sana.
     
  8. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Tram Almas ulifanya jambo jema kumshauri
    huyo dada atakuwa wa kuja angekuwa na busara angekusikiza
     
  9. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yeah Mkuu. Alikuwa anaonekana ndo kwanza kapata hyo gari na ni gari yake ya kwanza so inaithamini kuliko hata mwanae. Si unajua kipya kinyemi japo kidonda?
     
  10. Swts

    Swts JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 3,071
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    yesu wangu! Najitahidi kuwaza, ningejisameheje
     
  11. mzurimie

    mzurimie JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 6,152
    Likes Received: 1,557
    Trophy Points: 280
    ukiacha mtoto/watoto hata kwa dakika moja uende angalia chini ya gari au buti, ukitaka kufunga milango au usipotaka always fungua madirisha ya gari kidogo wengi nimeona ya mbele au hata nyuma kuongezea ili wapate hewa.

    wengi ufungia ili wasiibiwe etc, kuacha madirisha wazi unajijua watapumua.
     
Loading...