Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Itakuwaje siku CCM itakapoondoka??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kigarama, Apr 21, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hakuna shaka kwamba ifikapo mwaka 2015 au kabla ya hapo kutatokea mabadiliko makubwa sana ya kiuongozi Tanzania!

    Lakini taswira iliyopo ni kwamba mabadiliko hayo hayataihusisha CCM ambayo yenyewe ndiyo inayotakiwa kuondolewa ili mabadiliko "yatokee". Kwa maana nyingine ni labda CCM yenyewe ibadilike kabisa (over hauling party System), jambo linaloonekana kwamba haliwezekani kutokana na minyukano ya kimaslahi iliyomo ndani ya chama hicho.

    kwa hiyo tunapozungumzia mabadiliko yatakayotokea 2015 au kabla ya hapo tunazungumzia wakati huo huo kuondoka kwa CCM. Ni lazima tujitayarishe kuipokea uongozi CCM na kuhimili athari za kuondoka kwake, ziwe ni athari chanya au athari hasi. Watu wanaotaka tuamini kwamba CCM ikiondoka madrakani kutakuwa hakuna athari ni watu wanaotaka kutudanyanya.

    KANU ilipoondoka madarakani nchini Kenye aliacha athari kubwa sana ya ukabila. Wakati wote ilipokuwa madarakani KANU haikushughulika kabisa na tatizo la ukabila nchini mwao. Hata USSR iliposambaratika athari za mfumo wa Kikomunisti inaonekana mpaka sasa. CCM kwa kukaa kwake madarakani kwa zaidi ya miaka 35 ni lazima mfumo wake uache madhara makubwa sana kwenye jamii yetu.

    Sote tunakumbuka jinsi watu walivyovunja sheria (na bado wanavunja) bila kuchukuliwa hatua kwa sababu tu sehemu zao wanazofanyia shughuli wametundika bendera za CCM au wao wenyewe waliichangia CCM. Mali ngapi za umma ambazo zimechukuliwa na CCM zitarudishwa.

    Ukiangalia kwa makini utaona baada ya kuondoka kwa CCM kuna kazi ya kufanya. Kuna kazi ya kubadilisha mfumo mzima wa jinsi ya kuendesha mambo na kila raia awajibike na kuepusha chama kutawala serikali. Watu wote walipe kodi na wanaokabiddhiwa jukumu la kuchunga kodi na kupanga matumizi yake ni lazima wahahakishe wanatimiza wajibu wao.
     
  2. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Itakuwa shangwe na vigelegele kwa wapenda maendeleo na haki na vilio na kushaga memo kwa wachumia tumbo (Wakuu wa Mikoa na wilaya, Mabalozi, Wenye vyeo vya kugawiwa na Rais hata kama huna sifa)
     
  3. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni athari moja uliyoiona ongeza na makatibu tarafa kwenye List yako. Lakini hawa wakiondoka watawekwa wengine ambao si wa CCM au tunabadili mfumo kwenye mchakato wa kuandika katiba mpya?
     
  4. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Itakua ndio mwanzo wa maisha bora kwa kila mtanzania
     
  5. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Thread yako naitunza nita muonesha Rais atakaekuwa madarakani kwa tiketi ya CDM Ii ayafanyie kazi mawazo yako tusiwe kama USSSR na Kanu pia kuta kuwa na shangwe kuu nchini Tanzania kwani wakati tulio usubiri kwa takribani miaka 27 utakuwa umewadia
     
  6. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Katika mchakato wa Katiba mpya mimi napendekeza kama wakuu wa mikoa na wilaya wanatakiwa basi Wachaguliwe na wananchi wa mikoa hiyo na wawe wanakaa katika mikoa au wilaya hizo.
     
  7. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Na kama wakuu wa wilaya na Mikoa watachaguliwa na wananchi, jee sifa za kuwa wilaya au mkoa ziwe hizi sasa au tutafute nyingine na ziweje?
     
  8. M

    MAKUNDA Senior Member

    #8
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakika itakuwa shangwe isiyoelezeka maana watanzania watakuwa wamepata ukombozi wa kweli.

    Ccm ni kichefuchefu kweli ni bora kuitapika ili tuondokane na adha hii.-chafu kabisa.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,443
    Trophy Points: 280
    CCM ikianguka itakuwa furaha kubwa mbinguni na kuzimu pia
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    Kazi wala si kuiondoa CCM
    kazi ni kundesha nchi better baada ya CCM kuondoka
    tazama Kenya na Zambia
    wapinzani walichukua nchi na wakashindwa na wao kubadili mambo
     
  11. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    itakua kama alivyoondoka "Kanumba"
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ccm wakifikiria hapo ndio huwa wanachanganyikiwa. 'eti tuwe wapinzani? Si aibu hii?' hakika nawaambia, heri kuwa poromoted kuliko kuwa demoted! Ccm wakijua fika mwanzo wao wa kuwa wapinzani umekaribia tusishangae kusikia siku jeshi limekabidhiwa nchi kwa kisingizio cha hali ya hatari. Hiyo ndio mbinu ya mwisho ya ccm kwa kuwa wanategemea siasa kuishi
     
  13. N

    Nabwada Senior Member

    #13
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watoke CCM hata leo,Mtwara tuwe huru tumechoka kuwa Coloni la CCM .
     
  14. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Inaondoka kwenda wapi? hebu fafanua kidogo!
     
  15. m

    mkizungo JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nabii si lazima awe mzee,,,,,,.......jeshi litakabidhiwa nchi kwa kisingizio cha hali ya hatari///////heri mie kimyaaaa,
     
Loading...