Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Itakua ni ngiri

Discussion in 'JF Doctor' started by mangi waukweli, Aug 7, 2012.

  1. mangi waukweli

    mangi waukweli JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 246
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa anaye fahamu ugonjwa huu wa ngiri atueleze kinaga ubaga maana kuna hali fulani hivi ndugu yangu wa karibu amenielezea eti anasikia maumivu kwa mbali upande wa kushot wa tumbo kwa chini na wakati mwingine tumbo lina jaaa gesi na pia akifanya mapenzi uw anajisikia tumbo lina jaa gesi ni itakua ngiri au nn
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,773
    Trophy Points: 280
    Kwanza niseme kuwa kwa kiswahili bado kuna mkanganyiko wa neno Ngiri. Wapo wanoiita ngiri kwa maana ya busha (hydrocele), na wengine huita ngiri (Hernia) ambayo ni sehemu ya viungo kuingia sehemu nyingine kwasababu ya kuwa l'oose'

    Kwa maelezo yako nadhani unaongelea abdomen hernia ambayo sehemu ya utumbo hutumbukia katika hasua. Hii ni kwasababu sehemu inayozuia (kiwambo) inakuwa imeachia. Utumbo huingia huko na kukuletea maumivu. Siyo maradhi yanayosababishwa na wadudu, hutokea hata kwa watoto wadogo au watu wazima ambao hufanya kazi za nguvu n.k.

    Hakuna dawa inayotibu bali zinazopunguza maumivu. Mara nyingi ukilala na taratibu kusukuma hicho unachokihisi kurudi juu, basi hali inaweza kutulia. Itajirudia tena tena kwasababu umesogeza tu lakini hujazuia.

    Matibabu yake ni operesheni ya kufunga sehemu hiyo. Matibabu hayo ni muhimu sana kwasababu inaweza kutokea kuwa utumbo umeingia ukajikunja na kushindwa kupitisha damu (strangulated hernia) hivyo sehemu hiyo itaoza na kuweza kuleta madhara makubwa zaidi tusiyotarajia.
    Hutokea nadra lakini inapotokea hujui utakuwa sehemu gani ya huduma muhimu na za haraka hapo unaweza kujikuta katika wakati mgumu sana kimaumivu na pengine kimaisha.

    Tafadhali kawaone madaktari katika hospitali kubwa kwa ushauri zaidi.​

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...