Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Is there a room for privacy in Marriage/Relationship'??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by SnowBall, Oct 15, 2012.

  1. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wadau najua mko poa..na kwa wale mliopatwa na masahibu au mnaumwa au kuuguliwa poleni sana.........
    .:focus:Kila sehemu kuna haki ya 'faragha'..na hata kwa kulitambua hili utakuta katiba za nchi zinatoa haki ya mtu kutambuliwa faragha yake..meaning kwamba unao uhuru wa jambo ambalo mwenzio hana haki ya kukuingilia..Sasa i was thinking loud kwamba hivi kwenye hii taasisi ya mapendano au ndoa hakunaga hii haki??..Ina maana mpenzi/mwenzi wako anatakiwa ajue hata password yako ya JF??ATM etc??...Manake hapa hamchelewi kuleta habari za mwili mmoja..lol!!!
    Hivi kiukweli yepi yanatakiwa kuwa na unlimited access na yepi yanabaki kuwa yako ya faragha??..Maisha hayatabiriki haya ati!!!

    Please let's be honest!!!!
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Kiukweli hakuna kabisa privacy kwenye ndoa

    sansana ni hiari na kuheshimiana

    otherwise ukishamvulia mtu nguo,umeshaa ondoa privacy

    iwe ya simu au hata lolote lile lingine


    hata haki tu ya 'kutozungumza' inaondoka

    unalazimika kuongea na mtu hata kama 'hujisikii' lol
     
  3. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    there are always things which remain private unless mna co-dependence issues. vitu kama password za benki/atm nk are not for sharing, kila mtu ana zake. watu hawatabiriki mnaweza mkagombana halafu mwenzio akakomba a/c yako so better safe than sorry. just bcoz sikupi PW yangu ya ATM haimaanishi kwamba sikupendi kwa dhati, unless kuna kitu nimekosea. what's the point of sharing 'private information'?
     
  4. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sidhani kitendo tu cha kumvulia mtu nguo tayari kinakuondolea faragha yako yote..
    How many people do see us naked bana??
    The Boss unaweza kumpa na JF password basi..ryte?..if that is the case...lol
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    I also still ask the same question Blaine
    Does marriage means unlimited access??..lolest!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Jinsi mtakavyokubaliana ninyi wawili ndio haki yenu, maana jinsi ya kushirikiana sio universal. Ila ni muhimu kuwa na confidant na nani anayefaa kama sio mwenzi wako wa ndoa.
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280

    swali uliloliouliza ni 'privacy'
    na sio ku share all secrets.....lol

    sijasema kwenye ndoa hakuna siri au watu hawafichi siri zao

    nimesema hakuna 'privacy'

    mfano hata naingia jf naweza fanya siri
    lakini siwezi mwambia wife 'ni haki yangu ya privacy kuingia jf'...

    akinikamata lazima aniulize maswali na niyajibu lol

    sina hata haki ya 'kukataa kuulizwa' lol
     
  8. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    You mean it's negotiable...ryte?
    Lakini kitendo cha kutable nini cha kufahamika na nini cha kuficha mbona ni sawa na kusema hakuna faragha tu..Can you do it in practise..mfano iki shika ..iki acha...(hapo utakaposema hiki usiguse haiwezi kuleta curiosity?)
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    ukiweka saana 'mine' na 'me' kwenye ndoa
    unaanza migogoro isiyo ya lazima

    ndoa maana yake, vyetu....sio lazima ajue kila kitu
    lakini ni muhimu ajue hana limit ya kujua
    ajue ana uhuru wa kuuliza na kujua chochote cha mwenzie
     
  10. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo hapa mkuu unatenganisha 'privacy' na siri kama vitu viwili ambavyo havifanani..ryte?
    Yes kakugundua unaaccount JF ...Je? anayo right ya kukuomba access??...na kama hupendi unamuambiaje??
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    hapo nitatafuta nmna ya kumpooza
    hata kama sitampa password lakini
    sitasema 'its my privacy'
    au hayakuhusu....
     
  12. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    there is NO such thing as unlimited access. sio duniani/peponi/motoni or anywhere u can think of.
    najaribu kukupata lakini nashindwa, u mean una 'haki ya kuulizwa' at the same time hakuna 'privacy' so how do u answer kama ni jambo la siri?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    ndoa sio kampuni au chama
    ambako sheria ziko wazi
    its complicated...
     
  14. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,680
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Where the most private part is seen, is there any privacy?? Lol.


     
  15. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mkuu wangu The Boss hapa bana kubali kataa kuna privacy inatakiwa iwe maintained..
    Sema kinachogomba ni jinsi gani utamfanya mwenzio haamini kuwa 'conscience' yako iko 'clear'
    But kumbuka mara nyingi maswali ya usiri yanaletwa na hiyo hiyo 'conscience'..kwa nini hataki nijue????
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Ndoa gani? Privacy ije kwa authority gani? Maana ndoa zote si sawa.

    Kwa mfano, ndoa yenye pre-nuptial agreement inayo stipulate declaration ya assets and liabilities of each party prior to the marriage inaweza kuondoa aspect fulani ya financial privacy.

    Wakati misingi ya ndoa ya kikristo inamtaka kila mmoja kujikana mwenyewe na wawili kuunganika kuwa mmoja, sasa wawili wakiwa mmoja katika ndoa ya kikristo hakuna privacy yoyote hapo.

    Wakati huo huo unaweza kuwa na ndoa ya kimila kama ya "Coming To America" pale Eddy Murphy anapomwambia mchumba wake kubweka kama mbwa, na mwanamke anabweka, anafanya lolote analoambiwa na mwanamme, mwanamme anaweza kuwa na privacy yote wakati mwanamke hana privacy.

    Kwa hiyo kabla ya kujibu swali lako inabidi tuelezane ndoa gani unayoongelea, kwa maana kila ndoa ina misingi yake ambayo inafanya ndoa zote zisiwe sawa.
     
  17. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Can u say that again?..lol
    Now ur talking buddy.....
     
  18. epson

    epson JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 449
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    mi nafikiri even kwa wapendanao walioko ktk ndoa lazima kutakuwa na degree of privacy to some issues especially zile ambazo haziwezi kuwa na athari kubwa katika ndoa e.g password JF
     
  19. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,680
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Itaeleweka zaidi ukiongea kwa mifano...

    Kipi hasa kina deserve kuwa marked confidential na mkeo asiwe na access.

    Ukitaja hapo tuta debate tukijua tuna debate kwenye nini.

    Mimi NK kama NK sina kitu confidential hata kimoja...ila niachopigania ni uhuru...ila sio ule ulopita mipaka. Lakini Uriri...ni BIG NO.

    Otherwise majibu mengi yatakuwa yametokana na mtu alivtyotafsiri slwali hivyo lazima tutofautiane.


     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280

    ha haaaaa
    mjadala ume take another direction

    naafikiri tunazungumzia 'ndoa za kiafrika'
    ambazo naweza kukubali
    'mwanaume ana privacy'
    na mwanamke hana iliyo wazi lol
     
Loading...