Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Is Tanzania 'almost' impossible to do business!??

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by lukindo, Mar 10, 2011.

  1. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,475
    Trophy Points: 280
    Nawasalimuni wanajamvi!

    Mwaka jana nilikuwa nikimsaidia mgeni mmoja kwenye shughuli za uwekezaji. Mbali na taasisi nyingine, alikatishwa tamaa na utendaji kazi wa Mamlaka ya Mapato (TRA) pamoja na Mamlaka ya vyakula na madawa (TFDA) na hakuamini kama kweli hawa jamaa wapo kwa ajili ya kujenga nchi yao au kuibomoa kutokana na usumbufu na kutojali walikokuonyesha! Na hakuelewa serikali ilikuwa inafanya nini juu ya hiyo hali maana kila kitu kinaonekana wazi. Hapo ndiyo akatoa kauli hiyo hapo kwenye subject!

    Naomba msaada:
    Kwa wale wakazi wa Dar es Salaam na hasa maeneo ya Bagamoyo rd na mikocheni tulitangaziwa juu ya mradi wa mall ya DAR VILLAGE pale karibu na bar maarufu ya Rose Garden. Miongoni mwa wapangaji (kama sikosei) ilikuwa ni chain ya supermarkets moja kutoka Kenya.

    • Je, yupo anayejua mustababali (fate) ya hiyo project? Maana nimeona kama umesimama!
    • Je, inaweza ika justify "Is Tanzania 'almost' impossible to do business!??"

    Nawakilisha
     
  2. Mwanaitelejensi

    Mwanaitelejensi Senior Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TRA ipo kwa ajili ya makusanyo ya Mafisadi haipo kujenga nchi, ukiwa Mzawa unafanya kabiashara TRA watakufuata mpaka ufilisike ndio roho zitawatiuliwa. TRA inatumiakia mabwana zao wakina Lowassa, RA, Kikwete, Chenge na Mafisadi Mipapa kama Mkapa, Nimrod na wengineo. Kaiz kukusanya pesa na kununua Ma-Vx kwa ajili ya Mafisadi wanaolala Dodoma kwenye ukumbi wa kuzomeana na kupeana mipasho huku watanzania wakiletewa pikipiki za kubebea wake zao wenye mimba
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Nadhani ule mpango ulipata matatizo wakati wa global economic crisis, credit lines zilikauka.
     
  4. alsaidy

    alsaidy JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 317
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni fact "Tanzania is almost impossible to do business" mpaka kiyama kitasimama watanzania tutakufa maskini. TRA nia yao hasa ni kukubana sana usiweze hata kupumua na matokeo yake unafunga biashara na unazidi kuwa maskini.

    Nina hamu sana ya kufanya biashara lakini nikiona adha wanazozipata wafanyabiashara kutoka TRA hamu yote inakwisha.

    Kwa reference ya mkoa wa Tanga watu wengi sana wamefunga biashara na sababu kubwa ni TRA kuwamalizia mitaji yao kwa malipo ambao hayaeleweki.

    Kufanya biashara ni kuchujua risk kubwa kwa sasa kwa nchi kama Tanzania.
     
Loading...