Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Is it real that life starts at 40?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Rutashubanyuma, Mar 8, 2012.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Kuna kamsemo kuwa maisha huanza ukiwa na miaka 40. Je kuna ukweli kwenye kaulimbiu hii? Madai huwa kabla ya 40 bado ni limbukeni unarukia mambo kwa sababu hujakomaa na huna busara. lakini after 40 unakuwa tayari umekwisha kupita kwenye tanuru la elimu dunia na maamuzi yako yanaongozwa na busara hukurupuki na hivyo shari mara nyingi kukupita kwa mbali.

    Je upo ukweli hapo?
     
  2. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Au tuseme Busara na hekima ndio hukuanza ktk umri huo, kwa nijuavo mimi maisha huanzia pale mtu anapozaliwa...
    Habari ya asubuh bwana Rutas...
     
  3. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mi nafikiri uzee huanza ukiwa na 40 na siyo kuanza maisha. Ktk umri huu, mhusika huwa makini na mipango ya maisha yake ya baada ya kustaafu including sehemu ya kuishi na shughuli atakayo ifanya ktk kipindi chote kilichosalia cha uhai wake. Nahisi kwa majukumu na fikra hizi, humfanya mhusika huyo kuongozwa na busara kuhakikisha anajenga vzr maisha yake ya baadaye.
     
  4. edcv

    edcv Member

    #4
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nina baadhi ya sababu hapa za kupinga hio mada;
    1)Life is learning, falling down and getting up (Hii inaanza2 ukishazaliwa).
    2)Kuna watu above 40 lakini akili zao ndogo compared to Teenagers.
    3)Not all people mature at the same age(wengine huwahi na wengine huchelewa-binadamu hawako sawa)
    conclusion: I agree to disagree...
     
  5. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    I do belive kuwa hasa "akili" inaanza kuja at the age of 30,ila ukishafikisha 40 unakuwa ni mwenye uwezo mkubwa wa kuyatazama mambo kiuhalisia zaidi!Ukitaka kuyajua hayo watazame watu wenye umri huo unaowafahamu utaliona hili kwa upana wake!Ukifika umri huu halafu bado una yale mambo ya "fulish" age hautabadilika kamwe!Hata humu mada,michango pamoja na namna mada na michango hiyo inavyoandikwa utaweza kuujua umri wa mtu kirahisi sana.Hata yule anaejidai kujikopi bado anaangukia kwenye ujinga,ni ujinga kwa sababu huwezi kutaka uonekane kituko wakati wewe hulipendi jambo hilo,labda ingekua ni kazi,unalazimika uact tofauti ili uifanye kazi vyema!Au kwenye muvi sawa,hatutakushangaa!
     
  6. mkudeson

    mkudeson Senior Member

    #6
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ingekuwa ni mtihani marks ni 85% - A
     
  7. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    At fifteen my heart was set on learning;
    At thirty I stood firm;
    At forty I had no more doubts;
    At fifty I knew the mandate of heaven;
    At sixty my ear was obedient; at seventy I could follow my heart's desire without transgressing the norm
    - Confucius (
    Confucius - Wikiquote)
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Are you in your forties?
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Maisha bila busara nayo ni maisha lakini?
     
  10. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    plus ten more.......
     
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    something for my mind to chew.........
     
  12. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    zile 15% zilizobaki kazipotezea wapi?
     
  13. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Mmmmmmmmmmhhhhhhhhhhhhhh sijui kama nimekuelewa.........
     
  14. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    tatizo ya hoja hii ni kulinganisha watu mbalimbali....................lakini kama utamchukulia mtu mmoja mmoja utaona ya kuwa kadri anavyokuwa busara na utashi unaongezeka kwa maana ya kujifunza mengi.............kwa hiyo ukimlinganisha na alivyokuwa mdogo na baada ya kukomaa na akili nayo hukomaa..........ukimlinganisha na wengineo suala la vipaji hujitokeza ambavyo tunatofautiana sana..........
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ni kweli kabisa, maisha yanaanza at 40.
     
  16. H

    Haika JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    'Life' hapa sio uhai, mi naifikiria kama ni freedom labda, confidence abt your life,
    at fourty and above you can feel free to be in your skin, you can stop wondering what your life will be like, you can stop fearing what ppl think abt you.
    You better start living your life as you please within your own beliefs and not pretending
     
  17. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    now at 50, I really feel things begun to fit in place at 40.........
     
  18. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    yeah, time to start living......................really living and enjoy every once of your Beloved breath................
     
  19. Makiria

    Makiria Member

    #19
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ts true life begin at 40...ukiona umefika miaka hiyo then hujielew where u can stand then u've to return back the ball to kipper...n try again kama utaweza...
     
  20. Vaislay

    Vaislay JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 4,511
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    we ruta hebu tuachie chance kidogo mbona unajaa mwenyewe tu!:A S-frusty2:
     
Loading...