Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Is it possible?: One in Four Egyptians,is Illiterate!

Discussion in 'International Forum' started by trachomatis, Nov 29, 2011.

  1. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nimeshangazwa na nchi kongwe ya Misri ambayo ndiyo mwanzilishi wa Hesabu duniani na tena Algebra in particular, kuwa na idadi ya wajinga ya kiasi hicho! Hata the so called modern civilization,ilianzia kwao.. Ama idadi ya watu nayo ni chanzo cha nchi kushindwa kujiendesha vema? Source ya habari hii ni Press TV: Iran
     
  2. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Is population a factor?
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Nov 29, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,988
    Likes Received: 5,110
    Trophy Points: 280
    Waarabu ni wavivu tu, hawataki shule.
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tofautisha baina ya Misri ya mafarao na hawa waarabu koko wahamiaji kutoka arabuni waliopo ktk Misri ya sasa. Usichanganye madesa. Algebra haikuanzia Misri, kitovu cha elimu ya kale kwa waarabu ilikuwa Baghdad (akina al Khawarizmi) kama ilivyokuwa akina Einstein walivokuwa Ujerumani na Austria. Halafu unaposema modern civilization sijui una maanisha nini?

    Lakini ukumbuke hata akina al Khawarizmi wakati wanafanya shughuli zao, sio kwamba umma wote ulikuwa umeelimika. Kwa nionavyo, ukosefu wa elimu bora (kama huduma bora zingine za kijamii) ni matokeo ya serikali isiyoongozwa na watu sahihi. It has been that way kwa nchi zote za dunia ya tatu.
     
  5. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    abdulhalimu nakubali maelezo yako. Lakini wewe kama mfuatiliaji wa habari mbalimbali za mataifa ya kiarabu. Egypt inasifika kwa lipi/yapi Africa? Tunajua Zanzibar ilikuwa nchi ya kwanza ya Africa kuwa na TV ya rangi..TVZ.
     
  6. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    NI kweli sababu most of women don't attend school in rural areas.
     
  7. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Don't make generalities mkuu
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Nov 29, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,988
    Likes Received: 5,110
    Trophy Points: 280
    Nafuta kauli.
    Waarabu ni wasomi walio bobea, na asilimia 100 ya wa Misri wameelimika
     
  9. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wanasema ni first civilization,Egypt na Mesopotamia. Naomba kujuzwa,Mesopotamia ndiyo Iraq ya sasa?
     
  10. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #10
    Nov 29, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Na Babylon je?, ndiyo Baghdad ya sasa?
     
Loading...