Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Is high class/high social status earned/acquired/contended?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kongosho, Nov 15, 2011.

  1. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    I have been wondering how someone changes social status/class from lower level to higher level. Do you earn/acquire from the society around you au ni wewe mwenyewe unajitangaza kuanzia leo mimi ni high class? Reference location: Tanzania.

    Na ni vitu gani vinavyomfanya mtu atoke lower social status to higher mfano, ni kipato, elimu, mavazi n.k
     
  2. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Pesa mama
    pesa inamfanya hata mzee amsalimie mtoto mdogo kule kwetu
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo pesa nyingi ndio high status?
     
  4. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    society ina values ambazo inatumia kama criteria ya mtu aliyefanikiwa. Angalia jamii inayokuzunguka, ni vitu gani wana uphold?
     
  5. Bright Smart

    Bright Smart JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 644
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    ha ha haaaa..umenikumbusha kale ka wimbo ka Mr. 2 Proud kitambo kidogo,kanaimba "mambo ya fedha ni nomaaa mwanafunzi anaonekana mkurugenzi, mkurugenzi anaonekana kama rais, fedha huleta nafasi pasipo na nafasi usisahau fedha huleta s***...."~II PROUD
     
  6. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #6
    Nov 15, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    It is yooote ulotaja... Wapo wa aina tofauti

    1. Earned - By working hard, haijalishi ni fisadi, jambazi ama tu loyal worker e.g Oprah Winfrey
    2. Acquired - Alitumia babu mpaka mjukuu, e.g Prince Charles (Mimba tu mamake na jamii ilijua mtoto atakua High Class)
    3. Contended - What can i say hapa zaidi ya kusema e.g Tigger Woods, Drogba na wengine kibao!!
    Regards to my pal...
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Unajua AshaDii, kuna kitu nakiona lakini sijapata maneno sahihi ya kuelezea. Watu tumeanza kujiweka kwenye high class kwa vigezo ambavyo naona havina mantiki, mfano who are u dating, vipodozi, na kuongea kingereza na kila mtu hata asiyekijua. Inaniconfuse sana kuelewa hii dhana ya high class

    Salam nafikisha.
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Unazaliwa nayo
     
  9. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #9
    Nov 15, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    Kongosho... High Class katika the original dhana ya "High Class" IMO is all about Mtu mwenyewe... it has nothing to do with whom you date, what you were... it is about the person and the whole package of what defines a person.... Nilivokuambia hapa maybe very confusing.... (mana hata mimi nahisi am confused) but ukweli unabaki kua kuonekana wa juu haitoshi kudefine "Class"... Ndo pale mtu aweza onekana High Class BUT once s/he opens up his/her mouth unamshusha at par!

    Tukitaka kuzungumzia jamii yetu ya Ki Tz ndo mtu waweza enda chaka kabisa!! Sababu most of the vigezo vya jammii ndo vile vinafanya mtu aitwe kafulia just bcoz at one time alikua anajiita (ujilikana) ni high class...
     
  10. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Realy? Mbona huku kwetu tunajiita high class kwa kubeba pochi ya designer tu.
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwa uelewa wangu kwanza kuna tofauti baina ya watu wa high class, celebrities na rich

    Kuwa high class ni process ya muda mrefu itakayokufanya uwe na manners fulani, ideology fulani pamoja na traditions fulani.
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    kama kuna mtu anajua

    structure ya class in India aweke humu itasaidia mjadala
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na wewe uliposema ni long term process. Kwa mtazamo wangu siamini kama unaweza kudeclear wewe mwenyewe kwamba ni high class. Naamini ni jamii inayokuzunguka inakuweka katika class fulani.
    Kwa hiyo nafikiri high class is earned from the society na sio kugombewa kama ubunge.

     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Upper class is a state of mind.
     
Loading...