Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Is a computer 100% digital?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Slm, Mar 4, 2011.

  1. S

    Slm Senior Member

    #1
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani wana Jf ,je ni kweli computer ni hundred percent digital au asilima nyingine ni analog?
     
  2. VeniGan

    VeniGan Senior Member

    #2
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 196
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
  3. S

    Slm Senior Member

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  4. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    All the well known Computers are Hybrid meaning that they are the combination of both Digital and Analog.
     
  5. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Japo sijakuelewa vizuri nin maana ya computer unavoijua wewe,

    Ila ninavojua mimi TV ni display device ambayo ni Hybrid pia kwa maana kwamba inasapot vyote vivili(Analog na Digital), Ikiletewa signal za analog itarespond , na pia kwa signal za digital itarespond.

    la Quality ndo inatofautiana.
     
  6. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    mbona inawashwa ki analogy na si digitali?
     
  7. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    inategemea unamaanisha nini unavyosema computer. generally computer inasehemu nne

    1. CPU (processing unit) : mara nyingi hii ni digital 100%
    2. MEMORY: Hii RAM,ROM na Flash huwa 100% digital wakati harddisks, external disks, flopy disks na storage nyingine huwa analog
    3. INPUT DEVICES: hizi mara nyingi huwa 50% digital kwa sababu kazi yake ni kubadili analog signal kuwa digital signal
    4. OUTPUT DEVICES: hizi pia huwa 50% digital kwa sababu kazi yake ni kubadili digital signal kuwa analog.

    zote kwa pamoja ndio zinatengeneza computer

    CPU na MEMORY ndio zinatengeneza lile box kubwa ambalo watu wengi ndio wanaliita computer.

    INPUT DEVICES mfano wake ni keyboard na microphone

    OUTPUT DEVICES mfano wake ni monitor na printer na speakers
     
  8. VeniGan

    VeniGan Senior Member

    #8
    Mar 4, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 196
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    exactly thisthis is what we say we have a home of great thinkers. Thanx kwa hizo data nadhani nitazitumia kikamilifu ndugu..
     
  9. S

    Slm Senior Member

    #9
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    how about signals coming out from the CPU i mean the motherboard to the monitor(displaying screen) are they digital or analog, from there you will get the really picture abt this
     
  10. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Nadhani kuna watu wanachanganya analog na mechanical, floppy na harddrive ni mechanical lakini pia ni digital same for dvd drive.
     
  11. S

    Slm Senior Member

    #11
    Mar 5, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    yeah! True man
     
  12. VeniGan

    VeniGan Senior Member

    #12
    Mar 5, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 196
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamaa kauliza swali zuri sana kuhusiana na signals zinatoka kwenye CPU znaenda kwenye Monitor na zenyewe ni Analog ama ni Digital??
     
  13. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Inategemea na monitor
    VGA (majority ni hizi screen kubwa CRT) ni analog so data inakuwa converted to analog kabla ya kupelekwa kwenye monitor.
    DVI ni digital au kuna ambazo zinaaccept both digital and analog.
     
  14. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #14
    Mar 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    karibu sana mkuu. hapa ndio home kwetu.
     
  15. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #15
    Mar 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    signals coming out of the CPU are always digital.....the monitor has a device inside it, to convert the digital to analog.
     
  16. corlpole

    corlpole Member

    #16
    Mar 18, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda tujue kwanza analog signal ni zipi na digital signal ni zipi!
    Analog signal ni zile ambazo wewe mwanadamu unawasiliana nazo, mfano, sauti, rangi, nk.
    Digital ni zile ambazo computer inatumia kuwasiliana na vifaa vingine vyakwake, kama hicho kifaa kinatoa analog signal, itabidi tuweke analog to digital convetor, mf microphone, na compute hutoa na kuprocess digital signal tu, (0's & 1's).
    Ambazo wewe huwezi kuelewa wala kuzinyambulisha!
    Swali: mbona tunasikiliza muziki kutoka kwenye computer?
    Jibu: pale kuna digital to analog convetor, hivyo kukufanya wewe upokee analog signal ndizo unazozielewa!
    Conclusion: a computer is not 100% digital, since it will not interact with enviroment which gives analog signal.
    But a digital device since all processes done in it are in digital format (0's and 1's).
    Thank you!
     
  17. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #17
    Mar 18, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Big up!!! wote mnapaisha uelewa wetu....\keep on giving us vituuuu!
     
  18. G

    Gamba Manoni Member

    #18
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Computer ni digital thts why inahitajika modem ku-modulate analog signal to digital. Jaribu kuangalia hilo maana signal angani huja kwa njia ya wave ambayo ndo analog na inapofika kwenye modem hubadirika na kuwa on na off ambayo ndo digital signal na huwa tayari kutumika ktk cmptr.
     
  19. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #19
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Duh kweli hapa ni hm kwa ma great thinker
    nawakubal sana kwa kuendelea kutujaza maujanja.
     
Loading...