Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Iran yamtia mbaroni jasusi wa Shirika la Kijasusi la Marekani CIA

Discussion in 'International Forum' started by Imany John, Dec 18, 2011.

  1. Imany John

    Imany John Verified User

    #1
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Wizara ya Usalama wa Taifa
    Iran imemkamata jasusi wa
    Shirika la Kijasusi la Marekani
    CIA .
    Kukamatwa jasusi huyo
    mwenye asili ya Kiirani kumezima njama kubwa ya
    Marekani dhidi ya Jamhuri ya
    Kislamu ya Iran.
    Kwa mujibu wa taarifa ya
    Wizara ya Usalama wa Taifa,
    jasusi huyo wa Marekani anafanya kazi kama
    mchambuzi wa CIA na ana
    uzoefu wa kikazi katika
    Kitengo cha Usalama cha Jeshi
    la Marekani ambapo
    amehudumu Iraq na Afghanistan. Alikuwa
    amepewa jukumu la kazi nyeti
    za kijasusi ikiwa ni pamoja na
    kujipenyeza katika Wizara ya
    Usalama wa Taifa Iran. Taarifa
    hiyo inasema jasusi huyo alipata mafunzo ya kiwango
    cha juu kabla ya kuanza kazi
    yake. Alitambuliwa na maafisa
    wa usalama wa Iran mara tu
    alipowasili katika uwanja wa
    ndege wa jeshi la Marekani huko Bagram nchini
    Afghanistan. Alipoingia Iran,
    jasusi huyo wa Marekani
    alinaswa kabala hajaanza kazi
    zake. Hii si mara ya kwanza
    majasusi wa CIA kukamatwa Iran. Mwezi Mei mwaka huu
    mtandao wa majasusi 30 wa
    CIA walikamatwa hapa nchini.
    Aidha Novemba 24 Iran
    ilitangaza kuwatia nguvuni
    majasusi kadhaa wa Marekani waliokuwa na jukumu la
    kuharibu vituo vya nyuklia vya
    Iran na maeneo mengine
    muhimu.

    Source:radio tehran swahili.
     
  2. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,013
    Likes Received: 899
    Trophy Points: 280
    aise,aah saaafi.
     
  3. Imany John

    Imany John Verified User

    #3
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Jamaa wanatisha kama njaa.
     
  4. k

    kimini Member

    #4
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Du usalama wa iran ni noma kweli yani cjui kama wa kwetu wana skilz kama hizo za watu wa iran,
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    propaganda za iran zinaniacha hoi!
     
  6. Imany John

    Imany John Verified User

    #6
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Hahaha umbea ndo ngao ya jeshi letu.ila yule dogo wa dar ambaye ali hack akaunti za riz one na mamaye nimesikia amekamatwa dar.
     
  7. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Watakuwa wana wapelelezi wao Afghanistan endapo waligunduwa kuwa wamarekani wanapitisha majasusi huko, dunia ya sasa ni pesa inaongea, mamulah wanajuana kwa vilemba.
     
  8. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,224
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Mnyongeni hafharani mpuuzi huyo...japokua hata nyie iran ni wanafiki ila mko juu sana hawa mbwa wa US ni kuwaua tu,,,
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hongera ahmednejad
     
  10. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #10
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Safi sana IRAN. Uzi huo huo, piga kitanzi huyo mamluki.
     
  11. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #11
    Dec 18, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Jamaa namkubali
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Dec 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sie huku tunawakamata akina kibanda,ndo intelijensia ilipo
     
  13. g

    goodlucksanga Senior Member

    #13
    Dec 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbwembwe tuuuuu hizo unachezea marekani veveeeee.....!!
     
  14. N

    Nonda JF-Expert Member

    #14
    Dec 19, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,853
    Likes Received: 1,162
    Trophy Points: 280
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. MpigaKura

    MpigaKura JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 25, 2007
    Messages: 385
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Safi sana...

    Vipi kwetu TZ..

    Kuna hata siku moja tumesikia jamaa wa usalama wamedaka jasusi la nchi nyingine likiwa katika spying mission?
     
  16. MpigaKura

    MpigaKura JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 25, 2007
    Messages: 385
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    US demands release of CIA spy by Iran

    The United States has demanded that Iran release "without delay" a CIA spy who was recently detained in the country and who confessed to being commissioned by the US to infiltrate Iran's intelligence circles.

    On December 17, Iran's Intelligence Ministry announced the capture of an American CIA agent of Iranian decent, foiling an intricate US plot to carry out further espionage activities in the Islamic Republic following the capture of an American spy drone in northeastern Iran.

    US State Department spokeswoman Victoria Nuland announced on Monday that the US had requested access to Hekmati through the embassy of Switzerland, which maintains a US interest section in Tehran in the absence of diplomatic relations between the two countries.

    Nuland told reporters "We call on the Iranian government to grant the Swiss protecting power immediate access to him and release him without delay."

    She claimed that the family of the detained US spy first reported his detention in September and that the State Department has offered the relatives consular assistance.

    This is not the first time Iran arrests CIA spies. On May 30, members of a CIA espionage and sabotage network were arrested by the Iranian Intelligence Ministry.

    SOURCE: US demands release of CIA spy by Iran
     
Loading...