Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

IRAN SUPPORTS Zanzibar SECESSION? NI kweli au uongo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Hute, Apr 30, 2012.

  1. H

    Hute JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,486
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    Zipo tuhuma nyingi zinasema Iran ndio wanaosapoti kundi la wana uamsho wa zanzibar kujitenga na Tanzania bara.....kipindi cha nyuma pia minongóno ilishawai tokea kuwa Iran inashirikiana na Tanzania kupitisha uranium toka Congo through Dar port kwenda kutengeneza nuclear Kule iran (wikileaks)....Hivi ukweli ni upi? kama kweli, Tanzania tunampango gani, kuanza kushirikiana na maadui wa Iran haraka iwezekanavyo kama reprisal au tutawaacha hawa wairan watuvuruge na muungano wetu? mwenye news please!
     
  2. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    wacha wajitenge bhana mi binafsi sioni cha maana ambacho tunawang'ang'ania
     
  3. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wairan wamekuwa na harakati chafu ndani ya Tz kwa muda mrefu. Miaka ya 1988(?) na kuendelea walidhamini na kusambaza vipeperushi 'vichafu' kwa baadhi ya shule za sekondari nchini. Wamekuwa wakidhamini harakati mbalimbali nchini. Ila kwa hili la zenji kama ni kweli, Iran wangeshauriwa waongeze bidii! Nadhani hata wakijitenga Tanganyika tutakuwa na uwezo mzuri zaidi wa kujilinda kama Iran itatuletea za kuleta.
     
  4. M

    Mzee Kijana JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 335
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60


    Unaongea bila ushahidi wowote wa maana na hii si sifa ya watu makini. Hapo penye bluu inaonekana hujui unachokinena na umeshindwa kulinganisha uwezo wa Iran na Tanzania kijeshi. Hivi wewe na taifa lako hili ambalo bado liko kwenye nishati ya mkaa wa kuni mnaweza kulivimbia taifa lililoko kwenye teknolojia ya nyuklia? Kama si akili za wehu kujipa matumaini!
     
  5. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakumbuka umeme Zanzibar ulipokatika kwa miezi mitatu, Irani ilisema iko tayari kupeleka umeme Zanzibar. Na walisema kuwa wataleta meli yao kubwa ambayo itatengeneza umeme na kuwapeleka Zanzibar tena kwa bei nafuu
     
  6. H

    Hute JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,486
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    Dawa yake hapa basi watz tunatakiwa kuungana na Marekani na Israel dhidi ya iran, kwasababu hawa jamaa wnaatuchokoza. usijejua pengine wanataka zenji ije kuwa strategic area yao kwa defence, labda waweke ka military base pale kwaajili ya kujilinda na maadui zao ukanda huu wa pwani ya bahari ya hindi....kwanini wanataka zenji iwe hivyo? hata hivyo, wazenji wengi si wasuni? au washia kama wairan? NAICHUKIA IRAN KWA KWELI.
     
  7. H

    Hute JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,486
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    au hii ni njia moja wapo kumchokoza Obama na marekani yake, kufanya zenji ijitenge ili iungane na wale wanaojitenga mombasa...hapo watakuwa wamechokoza kenya na tz ambako ndo kuna interest za marekani sana...
     
  8. African American

    African American Senior Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uko sahihi. Hawa jama siku zote wanataka kueneza islamic influence ndiyo maana uamsho wanatumia masheikh. Hawa jamaa haijui Tanzania kwa masuala ya underground movements. Nchi hii ilishang'oa maharamia wa kila aina karibu kona zote za Afrika kusini mwa jangwa la sahara. Kama ni kweli itabidi tuwasapoti US na Israel lakini tuanze kuwaondoa hawa wa ndani kwa namna yoyote iwezekanavyo ilimradi Tanzania inadumu.
     
  9. Mibas

    Mibas JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,103
    Likes Received: 982
    Trophy Points: 280
    Na mimi nakuchukia kwa kweli.
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Itakuwa bahati mbaya sana kama Iran ikifanya hivyo. Itakuwa imefanya makosa ambayo watakuja kuyajutia baadae. Influence yao kwenye sehemu kama hizi ni lazima iwe balanced.Agenda yake ya kuchagua side will come at a cost
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Zanzibar case can never be called secession as Zanzibar and Tanganyika are two different countries who are united.
     
  12. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    mimi kama iran wanawapa support zenji si mbaya-nataka wafanikiwe mapema iwezekanavyo-najua as tupo karibu na zenji-wabaya wa Iran watakuja upande wetu bila hata sisi kuwaita-
     
  13. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Kuna vitu vingine sio vya kushabikia maana athari zake ni kubwa kuliko unavyofikiri.
     
  14. e

    eltontz JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 761
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Ndugu yangu, nchi itakuwa uwanja wa vita (moto au baridi); kumbuka fahari wawili wakigomba, ziumiazo nyasi... no peace anymore!!!!!!
     
  15. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #15
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    It doesn't matter. Everyone (every nation) has the right to express their opinion/preferences regarding the matter.
    Let THE PEOPLE OF ZANZIBAR decide their fate - whether one side is sponsored by Iran or USA it's none of your business.
     
  16. HT

    HT JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2012
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Which Tanganyika are you talking? Who is her president? Where is her cabinet?
    Are you sure you are sane?
     
  17. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #17
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 9,173
    Likes Received: 2,320
    Trophy Points: 280
    i once heard it is Oman but , hii thread inanipa picha kamili ya kuhusika kwa Iran...i hate this guy so called Jusa..he is s devil indeed..
     
  18. MWANAWAVITTO

    MWANAWAVITTO Senior Member

    #18
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Am walking currently on this case!
     
  19. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #19
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Mtasema meeengi sana wadanganyika,

    issue iliyopo ni kuwa wazanzibar hawautaki muungano, sasa tatizo lipo wapi?

    mnaanza propaganda chafu naona! hivi mnaikili kwa gharama gani mtaweza kuulinda huu muungano? na ni kwa gharama

    ya nani?

    Suluhisho hapa ni kuweka urais wa zamu tu kama mking'ang'ania huu muungano.
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Athari zipi? Mimi naona Zanzibar imeathirika zaidi baada ya kujiunga na Tanganyika. Tazama kabla na sasa ndio utajuwa kama muungano au bila muungano ndio wenye athari.
     
Loading...