Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Iran Offers to Share Nuke Technology With Africa that have Uranium Reserves

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jan 8, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Published January 07, 2012| Associated Press

    TEHRAN,
    Iran -- Iran's nuclear chief says his country is willing to help what he called "friendly" African nations that have uranium reserves to set up facilities to process the ore into nuclear material.

    Fereidoun Abbasi says Iran has mastered the entire nuclear fuel cycle from extracting uranium ore to producing fuel for reactors and is ready to share the technology. Abbasi's comment was reported by the semi-official Mehr news agency Saturday.

    The offer appears aimed at touting Iran as a nuclear power that has mastered the technology and is willing to help others create peaceful nuclear programs. Iran says its program is solely aimed at generating electricity and denies Western accusations that it seeks to build a bomb.





     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ok Tanzania with Uranium...
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,781
    Trophy Points: 280
    Tanzani hawawezi kuchangamkia hili dili kwa sababu zifuatazo
    1.mkwele japo ni wa dini yetu ile lakini hatataka support kutoka Iran kwani US watamzuia kwenda kuangalia NBA
    2. Viongozi wote wa TZ ni vilaza..mimate imewajaa mdomoni kina ngeleja badala ya kusolve matatizo ya wizara yake amechukua nafasi ya Nape Nauye "uvuvuzela"
    3.Viongozi wetu wanawaogopa kina kameruni kwani huko ndiko wanakopitisha bakuli kulia lia kama malaya na kuomba omba huku wakisamehe kodi kwenye migodi na madini
     
  4. M

    Mgongo wa paka JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 486
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    watanzania na viongozi wetu yap mchangamkie dili hili lina faida kubwa na nyingi kwanza tutapata umeme wakutosha maisha. Pili tutakuwa na ujuzi na wataalam kutoka kwetu wenyewe baada ya mda. Nasi tutaweza sambaza utaalam
     
  5. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180

    Yaani hapo tu nachoka na viongozi wetu. Hawataki kuonyeshwa wapi wanapokosea, wala hawafikrii nje ya US, na kila wanaloambiwa na US basi ni zuri. Tunahitaji kuamua moja, hizi siasa za kutofungamana upande wowote nazo zinatufanyia mbaya. Nchi haina cha kujivunia!! Tunaendelea kuimport kila kitu hata vile tunaweza kuzalisha wenyewe hata kama ni soko huru lakini tunaweza kulitawala hilo soko huru.

    Inshu ya umeme tunawafuga sisi wenyewe hawa viongozi!! tuna kila aina ya resources za kuzalisha umeme! tuna gesi, tuna jua, upepo na maporomoko ya maji achilia mbali mafuta na katani lakini bado tunaona shida kuhakikisha hili linaisha kabisa.
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kuomba omba kutatumaliza.
    Tunatoa rasilimali zetu bure alafu tunaenda kuuomba, tukipata nafasi ya kufanya kitu cha maana tunaacha ipite kwa kua hatujielewi, hatuna msimamo wala sauti.

    Juzi tu hapa watu walikua wanatoa povu kuhusu "kutukanwa na Israel" haya sasa nafasi hiyo ya kuwaonyesha waIsraeli umuhimu wa Tanzania itumieni.
     
  7. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,478
    Likes Received: 3,369
    Trophy Points: 280
    Nchi moja inasema tutatoa ofa ABC kwa mwenye madini ya uranium, wakati huo huo kuna nchi ilishatangulia zamani, ikafanya utafiti na kuya spot maeneo yenye uranium na wamesha makubaliano ya awali kuhusiana na hiyo uranium.
    Mpaka sasa hivi anayeshughulika na teknology ya uranium nchini Iran ni Urusi, na urusi hakuwahi kuumuuzia Iran hiyo technology na ndiyo maana hata technical suppport hufanywa na warusi, wao Iran huishia ku operate tu hiyo mitambo ya nuclear, sasa najiuliza hiyo technology wataayo to offer ni ipi?
     
  8. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,364
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Ata kama Iran anaya tekinologia lakini tatizo ni lazima akubaliane na Taasisi ya Atomiki ya kimataifa,vinginevyo tutawekwa kwenye blacklist ya mataifa korofi.Kusema kisiasa ni rahisi kutenda ni kitu kingine.
     
  9. ismathew

    ismathew JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tusidanganyike na nchi ya Iran, ni mpito wa hatari kwa dunia nzima. Offer yake ya kutaka kushare Nuclear technology
    na nchi za Afrika ni udangaynifu wa kujirahisishia kupata madini ya Uranium kutoka kwa nchi za Kiafrika kihurahisi.
    Kwanza inaeleweka wazi kabisa kwamba Russia, China na watu wa kunuliwa kutoka ulaya ya magharibi ndio wanaosimamia
    Teknolojia ya Nuclear nchini Iran. Wao hawajakuwa na uwezo huo. Na lengo kubwa la Iran ni kutengeneza silaha za
    maangamizi, ( Atomic Bomb ) na Uranium wanayohitaji ailengi sana katika matumizi ya kuzalisha umeme.
    Na matumizi ya Uranium yanachangia kiasi kikubwa mabadiliko ya hali ya hewa Duniani, na madhara yake yanaonekana
    Dunia nzima na sio kama sisi tutauza Uranium ndio hatuathiriki, Vimbunga vikiambatana na mvua kubwa ambazo vimeshaua
    Watu wengi Duniani na kuharibu mazingira ya nchi, katika majanga yaliyokwishwa tokea ikiwemo nchi ya Tanzania.
    Kwa hiyo tujihadhari na tuhadhalishe Dunia. Na jambo ilo la Uranium ndio lililomgusa Ehud Barak na kutoa kauli chafu
    ya kuidharau Tanzania, mbali na hilo Barak anahitajika awaombe radhi watanzania kwa kauli yake. Na zaidi kinachendelea
    ambacho kinaleta mtafaruku kwa mataifa mengine ni tamaa na ufisadi wa watu ndani ya Serikali ya Ccm kuuza kinyemela
    madini ya Uranium kwa Taifa la Iran.
     
  10. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ni habari njema sana kama tutapata hiyo technologhy itusaidie na tatizo kubwa sana la energy, tukifanikiwa hapo imetoka hiyo, tutatendelea, wairan wanminywa kutokana na proximty yao na Israel.
     
  11. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wapenda dezo changamkieni halafu siku mkipata ajali kama zile za Japan muwahi kuwapigia magoti kina Cameron na wenzao wawasaidie!!
     
Loading...